Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Windows 8] Hướng dẫn cài đặt Windows 8 trên máy tính

bk9sw
27/9/2012 7:55Phản hồi: 535
535 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang dùng win 8 enter đã active
jery90
ĐẠI BÀNG
11 năm
nó bắt key từ đầu thì sao cài được win lậu bây giờ 😔(
@jery90 windows xp vẫn bắt điền key từ đầu mà 😁
@jery90 dùng key này cài đặt khi cài bản pro NG4HW-VH26C-733KW-K6F98-J8CK4, còn muốn không nhập key thì chỉnh sửa file iso win8 chút rồi save lại thì không cần nhập key cài đặt gì hết, nhưng cài xong thì phải có key active
@jery90 Key lúc đầu cài chỉ là xác nhận phiên bản win thôi, chứ cài xong cần phải acitive nữa thì mới xong được
sinhhn89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Win 8 chạy nhanh hơn win 7. Nhất là khởi động và tắt máy. Quản lý tác vụ cũng dễ. Đã dùng 1 tháng với full phần mềm cho học tập làm việc và không có gì phàn nàn :-D
cách cài này chính thống, vậy nếu được hướng dẫn cài cách kia nhé giúp em với kakaka
ngocchivu
ĐẠI BÀNG
11 năm
"Setup was unable to create a new system partition".
Hung_FC
ĐẠI BÀNG
11 năm
win 8 khá nhẹ,chạy khá mượt anh em cứ cài cho vui,nhưng hình như driver card màn hình win 8 chưa nhận nhá anh em 😃
@Hung_FC nhận vô tư mà 😃)
Hung_FC
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhvu014 uhm!máy mình thì nhận nhưng mình thấy máy 1 số bạn của mình không nhận driver màn hình ^^
đọc có vẻ rất dài dòng nhưng lúc cài thì rất đơn giản.Mà mình toàn cài từ hhd
TTLover
TÍCH CỰC
11 năm
Đợi chính thức ra mắt rồi quất luôn thể, giờ tải về mất công cài đi cài lại mệt 😁
msdientu
TÍCH CỰC
11 năm
thanks chủ thớt
Hero 13
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã chơi với windows 8 từ thuở sơ khai. Bây giờ không muốn chuyển lại windows 7 nữa 😁 :D
@Vladikox Ôi bạn không bít là win 8 tự nhật driver tất cả ah mình nghĩ rằng có thể game cũ nên không hỗ trợ. Vì các game khác rất bon
garung4685
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chuquocluong Cập nhật một số thôi bác ạ chứ không cập nhật hết đâu.
@chuquocluong Biết chứ bạn. Cái vụ Win tự nhận tất cả driver thì có từ thời Windows Vista rồi kia. Nhưng driver mà nó tự cài không tốt bằng driver của chính hãng sản xuất cung cấp đâu. Đặt biệt là driver âm thanh, màn hình và wifi. Bạn cứ thử cài 1 cái driver chuyên về loa của dòng máy bạn (search trên mạng) cài thử, bạn sẽ thấy nghe âm thanh hay hơn hẳn.
Hero 13
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chuquocluong Ban the nao chu, minh choi Red Alert 3 cuc nang ma van muot ma
AOE chac la cu qua tuoi roi khong con tuong thich nua
prin77
CAO CẤP
11 năm
cài win bây giờ đơn giản hơn hồi win XP,Vista nhỉ
tg791147
TÍCH CỰC
11 năm
Thanks, mình sẽ thử. Mình thấy cách cài tương tự win 7 thì phải, có điều không biết các ứng dụng có chạy ngon không thôi😃

Sent from my GT-I9003 using Tinhte.vn
có bác nào có tài khoản fshare ko nhỉ.cho em mượn em tải cái win 8 này cái =)0
Hero 13
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boy_qn2912 Bạn đợi tới ngày 26/10 mà kéo link chính thức có hơn không
@Hero 13 nhanh cho nóng bác ạ^^
đã dùng win8 từ thời Preview và cũng ko còn nghĩ sẽ quay lại bản win nào thấp hơn.
rất hài lòng về win8
ngon day? nhung ko co lap man hinh cam ung..
rất hay, mình thì dung từ hồi nào rùi
khuyên các b ko nên bỏ qua lập tài khoản Hotmail-đây là 1 bước rất quan trọng
Win 7 vẫn là trùm trên PC và Lap
@hunterx949 chính xác, win 8 chỉ thick hợp cho máy tính bảng thôi😁. Ai cài win 8 rồi cũng quay lại win 7 ah:eek:
ErIkReCcA
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhanhhoang K muốn về win7 :D

sent from lumia 920 using tinhte.vn
mong cho W8 sài ngon 😁
Mình dùng với em này hơn 2 tháng rồi, cảm thấy hài lòng với tốc độ khởi động máy và tắt máy, có điều riêng với skpye vẫn chưa có bản thực sự thích hợp với nó, nhất là trong việc gọi video, và 1 lỗi nữa vẫn chưa khắc phục được đó là cái 3G của mình là không dùng được với em win 8 này... còn lại thì rất hài lòng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019