[Windows 8] Hướng dẫn cài đặt Windows 8 trên máy tính

bk9sw
27/9/2012 7:55Phản hồi: 535
535 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Được cái khởi động + tắt máy nhanh, còn lại thấy chưa có nhiều thay đổi nổi bật so với Win7.
Tunggf
TÍCH CỰC
12 năm
@lmcuong4u khởi động nhanh vì hình như nó lưu lại 1 phần giống như hibernate đấy bác ạ. the kernal session and device drivers (system information)
Tunggf
TÍCH CỰC
12 năm
ghét phần thao tác bên modern UI vì máy không có cảm ứng và cài đặt cho máy lại chia sang setting 1 ít. 2 cái này làm em rất khó chịu. còn những cái khác thì khá ổn.
chiều về test ngay hehe.thansk mod 😁
bài viết rất chi tiết.dù đã cài rất nhiều và cũng có kinh nghiệm,từ bản DP rồi nhưng cũng thấy bài viết rất tuyệt.
dell n5110 cài đc ko các pro
@nguyenpr089 Dell 5110 cài vào thì bạn không cài driver card màn hình, nếu máy bạn có card màn hình rời nhé, vì cài vào nó sẽ bị đen màn hình, không khởi động lại được, một số bạn bị như vây?, nhưng bạn có thể lên trang chủ của card màn hình rời đó tải driver win8 về cài vô nhé, trên trang chủ có rồi, không phải trang chủ của Dell nhé
@thecuong_87 máy mình ko có card rời...nhưng hôm trc mình cài vẫn bị đen màn hình...nghe nói lổi driver màn hình....bây h ko biết cài tiếp có bị đen ko
máy tính nhiều app ngại cài lại quá, 😔
kungvn
CAO CẤP
12 năm
mình vẫn chạy song song win xp với win 8 RP 😆
tdm8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
xài chung win 7 mấy tháng nay cũng ok, cũng khá ổn định 😃
chờ lâu quá
Cứ cài song song 2cái cho khỏe thích dùng cái nào cũng ok😁

***Cùng chia sẻ cùng vui***
cugieo
TÍCH CỰC
12 năm
chờ bản chính thức và chờ các nhà sản xuất phần cứng cho ra những sản phẩm tương thích với Windows 8 và chờ bản update drivers cho các thiết bị phần cứng dùng Windows 7
taitv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài thì ko thành vấn đề. mà driver thì pó tay.....
Máy mình dell studio 1450 bị lỗi driver sound( kêu lụp bụp) tốn 3 ngày tìm hiểu vẫn ko giải quyết được đành cài lại window 7. còn driver màn hình cũng cảm giác chạy ko được êm lắm
tinhyeuchua
ĐẠI BÀNG
12 năm
@taitv vậy ak, studio 1558 của mình chạy ok, rất mượt
d
đợi các prô ..... luôn:D
nam.phan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái key này nó cho dùng thử trong thời gian bao lâu vậy mọi người?
Hero 13
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nam.phan Hình như là 90 ngày thì phải 😁
@nam.phan bản win đó cài xong, trong vòng 10 ngày phải active, bạn cài vào rồi active by phone đi bạn
@Hero 13 những link đưa tải trong bài viết này không phải dùng thử 90 ngày đâu
Đã và đang dùng windows 8, và hoàn toàn không có ý định dùng lại window 7, Chính ví thế ai đã nghe nói ko hợp với máy PC thì nên nghĩ lại nhé. Hoàn toàn phù hợp thậm chí thao tác tiện hơn rất nhiều. Xử lý tốt hơn, nhiều tiện ích hơn, tích hợp sẵn window store với các trò chơi mà app phong phú, giao diện desktop vẫn có như bình thường, đừng nhìn chụp ảnh mà nghĩ nó chỉ có cái giao diện modern UI thôi nhé.
nhìn sướng quá. đợi mua lap về mới setup
mình đang xài w8 rất mượt, giao diện đẹp, khởi động nhanh, bảo mật cao
có con macbook white 2008 ram 1G cài đặt win 8 đc không nhỉ
ROONEY1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
từ win7 lên win 8 chắc cũng giống lúc win98 lên win me thôi
@ROONEY1989 bạn dùng thử win 8 chưa mà phán 1 câu nghe xanh rờn thế.theo mình về mặt giao diện thì có thể nói là từ Windows 95 lên Windows XP,về mặt tương thích thì chưa thể nói được vì chưa biết phần mềm Windows 7 tương thích bao nhiêu phần trăm nhưng những phần mềm thông dụng mình sự dụng thì đều tương thích.tìm hiểu kĩ nữa nhé
duc501613
ĐẠI BÀNG
12 năm
thinkpad T43 cài được không các bác nhờ...mà cài win 8 nhìn giống mobile phết:d, win mới này mà lần driver thì cũng mệt nhỉ, nhất là với gà mờ như em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019