[Windows 8] Hướng dẫn cài đặt Windows 8 trên máy tính

bk9sw
27/9/2012 7:55Phản hồi: 535
535 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
May là đang dùng win 7 bản quyền 😁 vài bữa chỉ tốn khoảng 300k là có win 8 chính thức rùi, khoẻ :D
@duywin123 key win 8 chỉ có ko tới 200k bác à😔:(
định mua 1 key

google nhé
@clickeveryday key win8 có người đang bán với giá 79k và 1 người bán với giá 20k thẻ cào viettel
@thecuong_87 yes
chưa tới 100k lun
-----------
thoi chờ 2013 xài thử cho lành
nhìn cái dao giện dễ bị điên quá😁
Chú ý bạn nào thick nhiều game thì nên vào chuyển Region-location sang US thì trong Windows store sẽ có nhiều app và game hơn nha 😁
lap mình vẫn trung thành với win7 thôi
nghe các bác nói vậy chắc phải đợi khi nào quất được con máy tính bảng thì mới trải nghiệm win8
numita
TÍCH CỰC
12 năm
Từ ngày cái win 8 chả mấy khi dùng tới các tile trên start @..@ vì tất cả các phần mềm khi được cài đều k có tile chuẩn, nhìn xấu quá nên unpin hết. mỗi lần mởi toàn gõ thẳng. Rất nhanh và tiện lợi 😁
Không thích cái win8 lắm nhìn cứ thô thô kiểu gì ấy, với lại win 8 dùng màn hình cảm ứng mới phù hợp
Mình cũng cài Win 8 rồi, mà không ..... được IDM với Office 2010 nên đành chịu quay về với Win 7 thôi, có bạn nào biết ..... 2 cái đó trên Win 8 không, chỉ mình với, thanks
phongnam89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@denislee_bmw29 chắc bác chưa cài thì đúng hơn 😁...của em IDM đầy đủ...cài bản silent mới nhất vẫn được...hầu hết phần mềm tương thích trên win 7 đều sử dụng được trên w8 nhá bác...cứ yên tâm mà dùng mượt lắm :D
@denislee_bmw29 Office 2010 thì cài bình thường mà, đâu có vấn đề gì, còn IDM thì mình ko biết vì ko có cái vào.
@denislee_bmw29 Cài bình thường mà bạn. Mình đang cài cả Office 2013 bản dùng thử đó
Cờ rách IDM thì cứ y như cũ ^^
Quyết định đợt này lên 8 cho e lap ở nhà 😁

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Chưa có đủ driver nên chưa dám xài 😔
taduc.kt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bác nhé, bài viết chi tiết, nhưng em không thử đâu, máy cấy hình thấp, với ngại cài đi cài lại, thôi đành nhìn người khác cảm nhân thôi. Buồn quá !!!!!!!!!!!!
duong_ks
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng song song XP chơi game Win8 nghe nhạc lướt web
Thật sự bổ ích.cám ơn nhiều

sống phải có đam mê...!
cìa vào máy mình màn hình đen xì, ko thấy gì luôn
gooner
TÍCH CỰC
12 năm
cài như win7 thôi mà... chẳng qua đến lúc đăng nhập thì khác một chút là nên có tài khoảng Microsoft .
mjhungvit
TÍCH CỰC
12 năm
😁 đọc cmt mới thấy nhiều bác không biết cài win
djcheat
TÍCH CỰC
12 năm
Cho em hỏi bản này bản Leak phải hok ạ, tại vì theo Microsoft đã thông báo đến đúng sinh nhật em gái em mới ra mắt bản chính thức mà 😁
kien22
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết nó đã chạy ổn chưa nhỉ?
Mình đợi bản Enterprise chính thức!
Trước giờ toàn cài sạch từ HDD, format đàng hoàng... không mấy khi dùng đĩa hoặc usb
conandoylex
ĐẠI BÀNG
12 năm
đềm từng ngày chờ ra bản chính thức để cảm nhận một cách trọn vẹn win 8

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019