Windows 9 sẽ sở hữu Live Tile tương tác, trung tâm thông báo, có bản thử nghiệm vào tháng sau?

Duy Luân
26/8/2014 22:19Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
Các ô Live tile có thê tương tác trực tiếp là cái điểm mà mình thích nhất, đã hi vong nó có từ khi ra đời W8. Đó cũng là lí do mình chọn WP trên điện thoại. Giờ sắp trở thành hiện thực.
dùng win 8.1 mới đầu thì có vẻ mượt nhẹ . Nhưng thiếu tính ổn định , sửa đc lỗi wifi thì dính lỗi full disk , sửa được full disk lại dính full ram . Quay lại win 7 thấy đơn giản và ổn định hơn rất nhiều . Cảm nhận cá nhân là vậy ^^!
Mình thích những ô Live Tile luôn luôn cập nhật thông báo mới nhất thế này, phải nói là rất thú vị
@danh nguyen lee Cho xin cái wallpaper đi bạn.
@iTouch4_Supercool Có ngay 😃
Dragon-Ball-SonGoku-Desktop-Wallpaper-full-HD-Infographic-BLOG-192.jpg
@danh nguyen lee Em cũng vậy. 😃
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm

Em đã gỡ idm ..... dù rất tốt 😃
Chuẩn bị đón chào

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
chả hiểu sao mấy bác cứ kêu Win 8 lỗi với lag này nọ. máy em mua tận 3 năm trước với cấu hình trung bình mà vẫn chạy vi vu 😁 chơi CoD, AC, BF... còn mượt hơn cả win7
qloved
CAO CẤP
10 năm
@Tú art Có thể bác không bị nhưng 1 số người lại bị. Không thể đánh đồng tất được. Cái này nhiều khi do driver máy họ không tương thích hoặc nhà sx viết driver ẩu chất lượng kém nên chạy win 8 bị lỗi tùm lum.
Ps: mình cũng đang dùng win 8.1 update thường xuyên mà chả thấy lỗi nào, khá là mượt như bạn nói. Hè hè ;)
TUM LUM
TÍCH CỰC
10 năm
@qloved Tui cài và set up cho nhiều máy cũ có , mới có... và cũng đang dùng surface , có thể rút ra 1 kết luận là : Win 8, win8.1 sẽ rất ổn định khi cài và update đủ driver và sẽ không bị 100%disk nếu cài trên ổ đĩa sạch
vecon93
ĐẠI BÀNG
10 năm
👍 Em toàn cài win xp cho mấy cái máy cổ của anh chị ở quê 😁
Việt nam mình đa số xài Windows bản quyền nhưng key free, khi có update thì vẫn up như nhau
mấy thím bảo thủ nên học cách sử dụng Modern UI đi nếu biết rôi thì thấy nó rát tiện, như trên wp vậy 😁
Lỗi Disk 100% fix dễ mà bác. Chỉnh lại partition là ổn cả. (ổ C nên để 60 GB là ok).
Chỉ Windows bản quyền thì không phản ánh được gì.
Bác có chắc là chưa từng cài và ..... bất kỳ 1 soft nào? (dù đã cài rồi gỡ bỏ) nhứ idm, ofice, winrar, ...
@BietSoSoThoi CHắc chắn 100% vì mình chỉ cài đúng bộ office và game là bản quyền còn đâu toàn phần mềm free avast, eagle get. Thời gian đầu máy chạy ổn nhưng được hơn 3 tuần là bắt đầu ì ạch
@truong95 của mình ko thấy lỗi 100% disk
@danh nguyen lee Ổ cứng chạy 63% kia mà không lỗi gì... Bình thường đã 63 % chạy thêm ứng dụng 100% chắc.
@danh nguyen lee Bác phải hiểu là bình thường nó không đến mức lên full 100% . Nhưng chỉ cần chạy ứng dụng nhẹ là nó cũng nẩy lên 100% . Chơi game thì khựng lại 1 cái. Rất khó chịu 😔
Chúng ta nên ủng hộ sự phát triển. XP là huyền thoại của những năm về trước nhưng giờ nó cũng cần kế thừa và thay thế. Giữ khư khư làm gì nữa? Win 8.1 có Moderm UI ko mấy sử dụng đến nhưng hệ thống chạy nhanh, ổn định hơn. Vậy ko tốt hơn à?
Windows 8 được cái giao diện metro với các app mà các bác kêu bỏ thế khác gì windows 7
Mong là Windows 9 có tích hợp hiệu ứng Aero glass giống windows 7 cho nó ẹp 😁:D:p:cool:
@timelessOFtitan Nhức đầu lắm, máy cùi chơi Aero Glass cho nó chết sớm à ?
cái giao diện modern đẹp vậy sao lại bỏ nhỉ
Mong là có luôn em Cortana 😃
Đang dùng song song hai môi trường. Rất ngon và thuận tiện. nói thật là mình thấy Modern UI rất hay, đơn giản, nhẹ nhàng. Mình thường hay dùng app Mail để push và gửi mail, People để theo dõi những người bạn và cài một số game nhẹ nhàng trên app store, rất tiện. Nói chung là nếu biết cách khai thác các ứng dụng Modern UI thì nó thực sự rất mạnh mẽ. Tuy nhiên giờ windows 9 chỉ dc chọn 1 thì hơi bị buồn.
vinataba331
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dell vostro 1450 😃 Win 8 còn chưa hỗ trợ đủ driver, win 9 thì thôi k chơi 😁
Không có driver thì cái card rời ở Win9 sao chơi đây.
tuhai944
TÍCH CỰC
10 năm
"Hoặc là bạn có desktop, hoặc là bạn có Modern UI, bạn không thể có cả hai".
Vâng 100% người bình thường thích ĐỰC và CÁI rõ dàng. GAY, LES...... chẳng qua nó xuất hiện nên con người đành phải chấp nhận nó, chứ thực sự họ ko thích và cũng ko cần cái giới tính thứ 3 ấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019