Windows 95/98/XP chạy trên các thiết bị Android một cách dễ dàng

Duy Luân
31/1/2012 4:4Phản hồi: 825
825 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bb8800_hp
TÍCH CỰC
12 năm
link die hết rồi
bác nào làm ơn post lại giùm vơí ạ
Đang mơ tưởng đến 1 hôm nào đó mà mình cắm bot đi train game con đường tơ lụa trên con điện thoại. Chắc ngày đó ko còn xa
Mơ chạy đua đương kim win 8....không xa
không bác nào con link dow mấy pm trên à. nản thế, đang muốn cài cho s3
minhmep93
ĐẠI BÀNG
12 năm
chủ thớt ơi link die hết rùi ... cứu link đê bác ơi !! 😕
muốn thử cái này quá mà không có link dow
see_single
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh em chú ý, mình đan thử cài winxp len TF201 đây.
Lúc đầu cài win8 nhưng không boot được
Win7 nặng quá, cài hơn 1 ngày nên không cài tiếp.
Xp vẫn chưa cài xong, cài quá chậm.
mình có gặp một số lỗi như anh em nhưng khắc phục được rồi, có điều cài winp 3 lần đều khởi động lại bị màn hình xanh, đang tìm cách sửa...
Ai bị close ở "F12..." gì đó là do file img của bạn không hỗ trợ boot.
Bochs trên android không hỗ trợ file .Iso nha.
File c.img chỉ được tạo bằng bochs trên windows, các chương trình ghi đĩa tạo được nhưng bochs không nhận.
Bạn nào chạy bochs mà văng ra liền do ko có folder SDL hoặc file bochsxcr.txt bị sai, lên mạng down cái khác về
File .img được tạo ra bằng cách cài Bochs trên windows (tham khảo thêm bên xdadeveloment), dùng bochs trên windows tạo file c.img (khoảng 5G) rồi khởi động máy ảo bằng bochs trên windows, dùng hidrenboot format lại dạng NTFS, sau đó cài winxp lên luôn, rồi chép file c.img sau khi cài xong vào android (sdcardSDL) và thưởng thức.
Mình làm vậy đó, vào winx tới màn hình màu đen cho chữ winxp, chạy xong thì lỗi màn hình xanh.
Mình đang thử cài dos và chép file ghost đa cấu hình vào và cài trực tiếp trên android lun. Chừng nào thành công mình thông báo. (Bài của chủ thớt được dịch từ bên XDA thì phải).Thấy chủ thớt trả lời có vẻ như chưa cài thử bao giơ. Không phải thì xloi chủ thớt nha.
@see_single cho toàn bộ link dow các ứng dụng đi bạn,
see_single
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bochs cho android, bochs cho pc, folder "SDL" ban len goôgle search "bochs windows android xda" vo dien dan cua xda down ve, lam theo huong dan, khong can doan "QEMU" dau.
see_single
ĐẠI BÀNG
12 năm
neu khong duoc mai minh dua link cho, bay gio may minh dang ghost chua xong, nang lam, khong lam duoc.
Rảnh chia sẻ với các bác win 98 chạy trên con máy cùi của em. Tạm đc Screenshot nè.

Sent from my GT-S5660 using Tinhte.vn
mấy bác cho mình hởi htc hd2 chạy nôi ko mấy bác
@duythuong1983 Thấy hd2 chạy đc WP 8 roài
  1. Nếu bị Force Close, bạn hãy tải tập tin này về, giải nén, đổi tên thư mục thành SDL và chép vào thẻ nhớ như hướng dẫn ở bước 2.
  2. Tải tập tin này về và chép đè nó vào tập tin có tên tương tự trong thư mục SDL. Khi đó bạn sẽ dùng được "ổ đĩa" bằng cách tạo một thư mục HDD trên nhớ, bỏ các tập tin cần thiết vào đây.

mình thiếu 2 tập tin này, bác nào up giúp
see_single
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh khong down 2 cai do, ban qua ben dien dang XDA di, minh down ben do do, cung y chang nhung ma tieng anh, chiu kho doc. hihi
Hom wa toi gio rang cai windows xp len con TF201, dang nhan driver thi bi loi, dang inh doi file .ghost khac.
hic,hay
bác nào có file img của hdh linux không up lên cái
bên xda họ cài cả linux bằng cái này
thuong12382
ĐẠI BÀNG
12 năm
novo7 tornados chạy win XP vô tư, có điều không được mượt cho lắm^^ chưa vọc thử em nó chạy được những gì nhưng đang thử nghiệm độ mượt, sẽ có hình ảnh sau😃
2879
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào chạy bản Win 95, 98 mà có card mạng không ? tôi load mấy cái file image 95, 98 về chạy trên Galaxy tab chả thấy có card mạng đâu, như thế thì từ trong win đó không vào mạng Internet qua Galaxy tab được, hơi chán !
devil688649
ĐẠI BÀNG
12 năm
Wanh dau

Sent from my HTC HD2 using Tinhte.vn
cái này có cài được C++ lên không nhỉ
@solincainao cài java luôn c# nữa @@
thuong12382
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai có bản img 98 cho mình với, chạy xp ngồi đợi 10p mới lên mà lag lắm. 95 thì cùi mía quá....không biết có chạy được win 2000 không ta?😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019