Windows N70S - Hướng Dẫn Root, Up Rom Và Chia Sẻ Kinh Nghiệm

zinboxkv
2/1/2013 13:50Phản hồi: 2.128
2.128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy trên http://www.yuandaocn.com/download.aspx?id=2 toàn stock room củ, mấy cái stock room mới down ở đâu vậy?
nonst0p89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình ko bít nữa. Mình ms mua 1 chiếc n70s xem thông số máy thì đúng là như vậy mà
Cả nhà mình có ai up room và root máy bị mất wifi không sao mình mày mò xong vào wifi chả dc 😔(
máy bác là máy hiệu gì, trong topic này nhìu máy lắm bác. Rom bác up là rom nào, link ở đâu. Bác nói cụ thể chút nào ??
cần mua em này mà thấy mọi ng` bán cũ ngang giá km mới chả muốn mua luôn
tình hình là ai root thành công up cái ảnh lên xem cuối cùng nó báo thế nào em làm theo bài của anh nickname_232 ui xong hết ui nhưng chưa bít nổ hay sịt nữa ! em mới dùng nên chưa biết mong các anh chỉ giáo
@vungoccuong92 máy đã root thành công sẽ có thêm icon SuperSU thế này
@payken Đúng rùi, và như hình của bạn vungoccuong92 thì máy đã root thành công nhé. Chúc mừng bạn.
Hình ảnh0182.jpg như thế này là được chưa ? các bác ?
Máy nì thương hịu nuoc nào mà nạ wá nhỉ????
@samsung_omnia Thương hiệu Hàn Quốc nhé
@payken Phải hông trời, hq nghe chỉ samsung vs Lg thôi
@samsung_omnia Máy này chính xác là TQ với các tên gọi khác nhau như Window, Yuandao, Vido. Mình thấy có một số bạn nghĩa máy này thương hiệu Hàn Quốc vì trong quá trình google thấy một số trang Hàn có bán con này.
@spam12345 Cũng chả biết đâu mà mò, nhà phân phối chính thức suntek thỳ bảo là của HQ, sx ở TQ
bác 232 bít cách nào chuyển thẻ nhớ thành SDcard ko?? SDcard của máy bèo quá, cài 2 game thấy hết trơn!!
thank các bác na nhưng sao sau khi root em thấy nó bắt wifi yếu hơn nhỉ load mãi không vào được wed tải phần mềm ở maket thì toần thất bại
huhu
@vungoccuong92 Ko biết máy bạn sao chứ, mình root wifi vẫn phà phà
À mà theo em thì con n70s này là của trung quốc không phải hàn quốc đâu các bác ạ! nhưng với giá sinh viên thì dùng được rồi !
Em mới dùng tablet nên thấy dùng cái này tạm đã sau có điều kiện thì làm cái ngon hẳn
có ai bít cách kết nối internet cho WindowN70s qua pc bang cáp usb không em hỏng dcom ui ma wifi thì không có !
con này chạy hao pin vô đối ! Sau khi cài lại rom và root xong thì chơi game khoảng hơn 1h là hết từ 100% pin còn 0% !
Tiện các bác cho mình hỏi có con nào mà giá dưới 4tr . Có khả năng đọc tài liệu , lướt web pin có thể chịu được hơn 15 tiếng không ?
@bsletu Con này mình chơi game 3d (Trial Xtreme) khoảng hơn 3h.
Khong biet vi sao ma cai rom xong no lai hao pin the khong biet !
Có thể là hao pin thật hoặc là máy báo pin sai. Thử làm cách này xem:

1. Sạc full (máy báo 100% rồi nhưng vẫn để sạc tiếp, khoảng 8h tiếng)
2. Vào CMW, Wipe Battery Stats (chưa vọc với N70S, nhưng con ZTE V9 của mình có). Nếu ko có thì bỏ bước này.
3. Dùng bình thường chó đến khi cạn pin hoàn toàn (máy tự tắt nguồn).
4. Sạc full.

Mục đích là để máy đo lại dung lượng pin cho đúng.
@spam12345 để mình thử cách này xem thế nào !
@nickname_232: Cảm ơn bạn.
Qua những hướng dẫn của bạn mình đã up thành công Room và Root cho con N70 AZ của mình lên FW Android 4.1
Nói chung là giao diện đẹp và xóa hết mấy ứng dụng tiếng tàu he he.
Nhưng còn 1 vấn đề nữa là. Ngày xưa cắp USB 3G 173 của viettell thì ko nhận.
Giờ thì nó nhận rùi, lấy hiện cột sóng 3G nhưng ko biết làm thế nào để vào mạng bằng 3G. thử mọi cách mà ko dc. vãn chỉ vào bằng wifi thui
@cuopbien1985 Trong GooglePlay có tool PPPWidget để connect 3G đó
http://www.tinhte.vn/threads/1518984/
@payken Đúng rùi,bạn dùng PPPWidget, có hướng dẫn cụ thể. Chúc bạn thành công.
@nickname_232 Đã vào Google Play để cài. Cài xong thì thỉ thấy hiện Un Install (gỡ bỏ), chứ không thấy chức năng mở.
Tìm mọi cách để chạy PPPWidget mà không thấy nó cài ra nằm ở đâu. và không mở được 😔
@cuopbien1985 Cái hướng dẫn trong trang web tinh tế nó hơi khó hiểu. Lúc đầu mới cài mình cũng như bạn, tìm mãi ko thấy nó ở đâu. Sau khi cài các bước thực hiện như sau.
1. Sau khi cài đặt bạn thoát ra màn hình chính (ko phải màn hình Home Screen nhé). Cứ kéo sang bên trái cho đến khi thấy các ứng dụng được sắp xếp theo hình chữ nhật giống như màn hình metro của windows 8. Bạn sẽ thấy 1 ô hình chữ nhật có PPPWidget. Sau đó giữ tay vào nó khoảng 2,3 giây nó sẽ nhẩy ra màn hình home screen giống như việc bạn tạo shortcut cho các ứng dụng khác vậy. Kéo thả nó vào đấy.
2. Thoát ra màn hình Home Screen (màn hình mà mình bấm vào hình ngôi nhà ở góc dưới bên tay trái ý). Nếu ko thấy biểu tượng PPPWidget thì cứ việc kéo màn hình qua tay trái hoặc phải đến khi thấy thì thôi.
3. Sau khi tìm được rồi thì bấm vào nó và làm như hướng dẫn. Nhớ cho nó quyền root (chọn Grant) khi khởi động nó.
Chúc bạn thành công.
@cuopbien1985 Vào tab Widgets kéo nó ra ngoài thôi mà @@
bữa hổm root roi có suppesu.minh khoi phuc cai dat góc tu nhien mat suppesu.mất suppe có ảnh huong gi k may bác
@napolionchuoihot Khôi phục cài đặt gốc rồi root lại nó vẫn hiện ra SupperSU mà.
Hè Hè...! Đã thành công mọi mặt h xài vẫn thấy tốt chán...! Bắt dc wifi rùi các bạn ạ tại thằng nhóc cạnh nhà đưa nhầm mật khẩu nên nó bị lỗi...! Giờ thì ok nhưng máy n70s of mình có tình trạng là lâu lâu đơ và hay bị loạn cảm ứng @.@ chả biết các bác sao
có bác nào biết rom cook nào phù hợp với cái máy này không ?
Thử lấy ROM của N70hd cho N70s kết quả là màn hình đen thui ! Hóa ra là mình không để ý , lúc up rom thì pin của em nó chưa tới 20 % ! tưởng là đi luôn con máy tính bảng rồi ! Ai ngờ sau khi xạc một thời gian , cấm vào PC em nó nhận driver và up rom bình thường ! Kinh nghiệm là anh em khi up rom nên xạc pin khá khá vào !
@bsletu Vậy kết quả rom 70HD úp cho 70S thì sao nào bác???? Chạy ngon ko ??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019