Windows Phone 7.5 Refresh build 8773: cải thiện MMS và thao tác với danh bạ SIM

Duy Luân
18/6/2012 22:22Phản hồi: 69
Windows Phone 7.5 Refresh build 8773: cải thiện MMS và thao tác với danh bạ SIM

Microsoft vừa đăng tải thông tin về bản nâng cấp Windows Phone 7.5 Refresh (Tango) lên trang web tiếng Tây Ban Nha của hãng. Bản build này có số hiệu 7.10.8773.98 (còn có tên là Commercial Release 3 - CR3) và đã xuất hiện cho chiếc Nokia Lumia 900 bản Châu Âu. Build 8773 mang trong mình nhiều cải tiến mới liên quan đến MMS và danh bạ trên SIM. Có một điểm đáng chú ý đó là Microsoft ghi chú "bản cập nhật này không hiện diện cho tất cả các thị trường và tất cả các ngôn ngữ". Hiện một số tin đồn cho rằng bản cập nhật này đang được thử nghiệm bởi các nhà mạng và sẽ sớm được phân phối đến tay người dùng.

Các tính năng mới của build 7.10.8773.98, theo Microsoft:
  • Thêm nhiều hình ảnh, video, file ghi âm và tập tin nhạc vào tin nhắn MMS
  • Xuất danh bạ trên bộ nhớ máy ra SIM, nhập các số liên lạc tùy chọn từ SIM vào thiết bị
  • Nhiều nâng cấp về chất lượng và tính ổn định của hệ điều hành
Cũng liên quan đến Windows Phone 7.5 Refresh, mới đây một bản ghi chú rò rỉ của nhà mạng T-Mobile, Mỹ, đã cho thấy rằng chiếc Nokia Lumia 710 sẽ nhận được phiên bản hệ điều hành 7.10.8773.98. Theo đó, thời gian mà T-Mobile bắt đầu phát hành bản 8773 là 20/6 và sẽ hoàn tất trong ngày 31/7. Người dùng sẽ được thông báo trên điện thoại và cần kết nối với Zune để nâng cấp. Những tính năng rò rỉ của bản 8773 trên Lumia 710 gồm có:
  • Cho phép dùng tính năng chia sẻ Internet qua Wifi (tethering hotspot)
  • Sửa lỗi bàn phím bị biến mất
  • Sửa lỗi màn hình khóa bị kẹt
  • Cải thiện tốc độ tải lên, chất lượng máy ảnh
  • Cải thiện độ chính xác của cảm biến tiệm cận và tính ổn định chung
Video về Lumia 710 chạy build 8773
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phieubong
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao ko cập nhật cho tất cả thị trường nhỉ? MS chậm chạp quá. Mà cảm biến tiệm cận là cái gì vậy các bạn?
@phieubong thằng này ngu vê lờ =)) đã thế còn tỏ ra hiểu biết lắm hay gì mà đi chê người khác
@huutai_3003 sao các bác chém nta dữ vậy
Mr-AAA
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kimanbn Không phải để tiết kiệm Pin là chính mà là để tránh chạm các phím cảm ứng ngoài ý muốn!
phieubong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huutai_3003 buồn cười, xài đt mà k đc update thì ức chế, mà k kêu thì ráng mà chịu đựng à? Là người dùng thì có quyền đòi hỏi cái tốt nhất có thể, như bàn phím tiếng Việt mà Wp7 chưa có, dân ta mà không kêu thì không biết MS có thèm biết đến để mà cân nhắc ra phiên bản tiếng Việt cho dân ta ko ấy chứ... Tôi không làm nó, nhưng a không cải thiện thì mất cả lòng tin, lúc đó không biết ai thiệt! Chê tức là góp ý để cải thiện. Chán chả muốn comment, suốt ngày cứ vl, vcl..... đúng là có nhiều bộ phận bây giờ biến thái ..!
Danh bạ trên sim nhiều lúc rất quan trọng, nhất là khi đổi dt hay "mượn tạm" dt của ai đó. Nhưng sim của VN giờ chán quá, rất hạn chế trong tính năng cũng như dung lượng. Ko biết bản cập nhật này của Ms giúp ích được gì nhiều
chinech
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Góc nhìn Sử dụng smart phone nên lưu danh bạ trên Gmail hay Hotmail, khi cần chỉ import hay export là xong. Hay sử dụng phần mềm để sync số đt mới... không tốn thời gian, và không sợ mất số liên lạc
máy của mình cũng có OS version: 7.10.8773.98 nhưng của RainbowMod v1.2.1.
Liệu 2 cái này có khác gì nhau không nhỉ?
zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieunhay khác nhau chứ bạn, cái mình đang xài ko phải chính thức, chỉ có một số thành phần của tango thôi
duongvannam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Múc Lumia 710 được rồi
Được đấy, ngồi đợi các anh em bên diễn đàn XDA nấu Rom mới để chén thôi
echconlun
ĐẠI BÀNG
12 năm
acac...Đã lên 8773.98 được 2 tháng nay...cho HD7
@echconlun HD7 bạn lên 8773 dc rùi hả. Sao của mình ko thấy bản update mới nhỉ
yugiohhh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đang dùng Radar chạy 8779.8 =.=
leerock
ĐẠI BÀNG
12 năm
MS không lộ mấy cái hình về wp8 xem thế lào nhỉ
levinhtin
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao cập nhật gì ít thế, chắc dồn hết các cập nhật khác cho wp8, vậy chắc wp8 sẽ được cập nhật hết cho các máy hiện tại.
Bữa có email phản hồi cho M$, giờ được rồi 😁
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa biết chắc chắc tương lai Window phone sẽ như thế nào
Shine2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
hjx đang dùng 8779.8 trên mợ già
Của mình vẫn 7740, chờ mãi chưa thấy bản cập nhật chính thức nào mới.
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ồ em surround cùi bắp của mình đang dùng bản này mừ mình tưởng....
sonne1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao bây h còn 8773.98 vây. ! e dùng cho hd7 3 tháng rồi. đầu tháng 3 ra rồi mà.....
Máy mình lu 710, ko un unlock và mình xài bản 8773.98 dc 3 tuần rồi... Sao giờ MS mới công bố nhỉ ?

Bản 8773 này giải quyết dc vấn đề hao pin, ko bị out khi đang chạy chương trình nặng.
Mấy bác cứ mạnh dạng up nha 😁
tdmavth175
ĐẠI BÀNG
12 năm
qúa chậm chạp, không biết là ms có thành công với liên minh nokia hay không. ms đã bỏ rơi htc, sámung, lg chắc chán với wp quá
@tdmavth175 dù gì mấy em đó vẫn là gen 1, có mấy em HTC và SS Focus là gen 2 bên cạnh Nokia Lumia thôi.
Vậy là khả năng L710 cũng lên được Apollo:X:X:X

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019