Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows Phone 7 cho HTC HD2: tin vui và tin buồn

vuhai6
24/11/2010 9:38Phản hồi: 111
Hình ảnh của HTC HD2 chạy Windows Phone 7 được thông tin rộng rãi hồi đầu tháng 11 đã dấy lên hi vọng cho những người hâm mộ, chắc hẳn ai cũng háo hức chờ đến ngày được thưởng thức hệ điều hành mới trên chú HD2 của mình. Tin vui đầu tiên mình muốn nói đến là ngày đó đã gần kề, bạn sẽ không phải chờ thêm lâu nữa. Trưởng nhóm Cotulla của DFT Team đã thông báo trên trang twitter của mình: "Chúng tôi đã hoàn thiện những bước cuối cùng để chạy WP7 trên LEOs, tất cả các tính năng đều hoạt động tốt như: GSM, GPRS, Camera, GSensor, USB, SD, BT, WLAN ... Bản cài chính thức sẽ được ra mắt sớm trong vài ngày nữa". Dưới đây là video mới nhất mà DFT Team cung cấp.

Tuy nhiên, thật buồn khi Cotulla phải thông báo thêm: "Bạn đừng có mong đợi quá nhiều, nếu không có dịch vụ Live thì Windows Phone 7 thực sự không có ý nghĩa gì cả." Dịch vụ Live được nhắc đến ở đây bao gồm cả Zune, Marketplace và Xbox. Không sử dụng dịch vụ được bởi vì HD2 không nằm trong danh sách các điện thoại được Microsoft hỗ trợ cài đặt WP7 và nó không thể vượt qua được vòng kiểm tra của hãng ở những bước kích hoạt đầu tiên. Hiện tại bạn chỉ có thể sử dụng được những tính năng căn bản mà thôi, ngay cả việc cài thêm phần mềm cũng là bất khả thi.

Microsoft có thể khóa Xbox Live trên WP7 từ xa, vì thế thật khó để HD2 chạy WP7 có thể tồn tại được lâu nếu như bị Microsoft để ý. Bây giờ chỉ có thể hi vọng vào việc các vọc sĩ có thể bẻ khoá được windows phone 7 và chúng ta sẽ có những hướng đi mới cho vấn đề này. Dù sao đi nữa thì Tinh Tế cũng sẽ theo dõi vụ này và thông báo đến bạn khi bản rom cook này ra đời, cùng chờ đợi nhé.
Nguồn: twitter
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoainam0710
ĐẠI BÀNG
13 năm
chẹp .. kiểu này thì chợ đen sẽ ra đời sớm thôi T_T... lại con đường của iphone chăng....cứ như nokia ngày trước mà khỏe re, cái j cũng có mà chẳng bị hạn chế gì cả
milano175
TÍCH CỰC
13 năm
tin này hơi buồn . k có mấy cái đầy thì ...
Cyber8x
TÍCH CỰC
13 năm
bị hạn chế thỳ mới có cái để mà tìm tòi mà phá bỏ những hạn chế đó chứ. Nếu ko hạn chế thỳ chán lắm : )
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xui cho các bác nắm HD2, cài đc mà cũng như ko thôi.
chưa biết xui hay hên 😁 hiên tại thi HD2 đã cài tốt Android :D và WM6.5 :p như thế là đã đủ thấy HD2 thế nào rồi :p còn W7 cũng sớm thôi
anhkhoa1601
ĐẠI BÀNG
13 năm
e ko biết win 7 phone có tinh năng j đặc biệt ko nhưng thật sự nhìn giao diện của nó là e ko thích. mấy cái box nhìn xấu kinh.......
bac hoc qua lop danh gia tham my cua san pham nao chua ma phan giong nhu thanh' vay.neu ko co kha nang cam nhan ve tham my thi nin' di,dug co phan' kieu do nua.
sorry vi go tren dien thoai nen ko dau'!
Cùng suy nghĩ với bạn. Cái giao diện k đẹp chút nào hết. Mà còn khó khăn đủ điều.😔
quaden4990
ĐẠI BÀNG
13 năm
cứ sờ thử rùi sẽ thay đổi cách nhìn nhé, lúc trước mình cũng phát biểu như bác
Tưởng được hoàn hảo thì các bác nắm HD2 đúng là sướng như tiên rồi.
Vậy cũng tốt rồi, trải nghiệm đã rồi tính sau. Mong từng ngày em Leo nên duyên cùng WP7
dù sao Hd2 vẫn cài được nhiều HDH để vọc, đấy là niềm vui chung của những người dùng chiếc máy này 😁
Chuẩn man. Dùng cái gì mà mỗi ngày lại có cái vọc vạch mới sướng chứ cứ ngồi ôm cái đt mỗi ngày như mọi ngày thì có gì mà vui thích!
vẫn mơ ước về 1 chiếc đt chạy đc nhiều hệ điều hành 😃
WP7 sao giống iOS wa, cái gì cũng hạn chế... Hdh cũng ít tùy biến... Thích Winmo hơn
hackbabe
ĐẠI BÀNG
13 năm
thich android hơn, chả bị hạn chế cái gì
Nó đã bị hạn chế từ nhà sàn xuất rồi bác, vả lại cũng chẳng có cái gì để hạn chế 😃
cài song song 2 HDH vẫn ngon mà, thực ra người dùng chỉ cần ứng dụng & game chơi trên máy là chủ yếu thôi, mình nghĩ sẽ có cách bypass thôi, kiểu như ko cài qua AppStore thì cài qua Cydia trên iPhone thôi, WP7 thì mình chưa thấy gì xuất sắc nhưng hy vọng nhất là phần cảm ứng sẽ được cải thiện, chứ WM 6.5 trên HD2 thì chỉ bằng khoảng 7-8/10 so với IP, chuyển từ IP sang xài khá là khó chịu. 1 điều nữa là qua video clip thì thấy quá trình khởi động khá lâu, như vậy ko biết cục pin vỗn đã ốm yếu của em nó sẽ thế nào. Khi có WP7 chạy trên NAND thì chắc cũng có cho Android thôi, mình mong đợi ở Android nhiều hơn là WP7
jing
CAO CẤP
13 năm
dù sao thì mình cũng ko có ý định mua windows phone
đến nản với đồng chí này. Ai chả biết đồng chí thù Microsoft mà cứ có bài nào về MS cũng phải vào phán
[MENTION=99080]jing[/MENTION] chẳng ăn nhập gì ở đây cả :mad:

Đó là bước đầu thôi các bác ơi, em nghĩ không lâu nữa mấy đại ca trùm thế nào cũng cũng làm ra cái Middle ware để chạy được các ứng dụng Wp7 trên các dòng điện thoại hỗ trợ WM cũ thôi, giống như Java Virtual Machine vậy, ứng dụng này có thể tạo kiến trúc ảo để đánh lừa MS xác nhận HD2 tương thích với Wp7.
maxivit
ĐẠI BÀNG
13 năm
đi đâu cũng thấy cha này vào chê bai này nọ, 2z
Vậy là tin cũng vui cho anh em HD2 rồi. Trả nghiệm những cái cơ bản nhất của Windows Phone 7. Còn live... này nọ thì cứ từ từ... mai mốt JB rồi cài vào ngon lành thôi. Chợ ứng dụng giờ cũng còn sơ khai lắm.
dale8914
TÍCH CỰC
13 năm
kết câu nói của a Hiệp, HD2 dùng Android đã vô đối lắm rồi 😁 giờ chỉ là trải nghiệm Wp7 thôi, từ từ rồi cũng có cách
ý kiến giống anh Hiệp ^^
WP7 sau này jailbreak được thì các bác có thể cài được
NSX phải hạn chế tính năng thì mới bán được hàng mới chứ :p Máy cũ cũng nâng cấp như máy mới thì máy mứi còn bán cho ai 😁
bị hạn chế thì sài zin sướng hơn
Có cái Live không dùng được thì zin để mà làm j 😁 :D :D
HoanACE
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khổ cho các bác xài hd2,n900 mua một đống tiền giờ cứ ngóng tin như ngóng mẹ :mad:
sonpro_87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đọc là biết bác đang xài IP^^. EM đang dùng HD2, chưa có ý định lên WP7 vì Android chạy trên HD2 đã quá hoàn hảo, đâu có thua gì mấy em N1 hay desire. Còn so với IOS thì em cũng khẳng định Android không thua gì đâu bác ạ^^
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
W7p sao rắc rối thế nhỉ
Càng rắc rối càng hấp dẫn.Mài mò cài một hệ điều hành mới,nâng cấp 1 phiên bản vừa tò mò,vừa hồi hộp.Đến khi có kết quả cũng vui vui với thành quả của mình chứ bạn.Mình nghĩ từ từ sẽ jailbreak dc thôi.Giống như Winxp,win7 vẫn ..... và update dc đó thôi ;)
Trong các điện thoại mình thấy thích hd2 nhất,vừa màn hình to,giao diện đẹp vừa cài dc nhiều hệ điều hành.Pin thì có thể mua dc pin rời 2600 mAh rồi.Vậy quá đáng đồng tiền rồi chứ
F[1]RST
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chạy ngon giùm cái 😔
HD2 chạy đc wp7 thì mới có hy vọng đc sờ vào wp7 chứ mấy con kia thì sv nghèo k mơ òi :-<
Sinh viên nghèo mà chơi HD2 à ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019