Windows Phone 8.1 bản chính thức sẽ có tính năng nhóm Live Tile thành các thư mục

Duy Luân
29/6/2014 15:22Phản hồi: 336
Windows Phone 8.1 bản chính thức sẽ có tính năng nhóm Live Tile thành các thư mục
Ảnh minh họa: ứng dụng App Folder hiện tại của Nokia cho phép nhóm app vào thư mục

Theo trang NokiaPowerUser, trong phiên bản Windows Phone 8.1 chính thức, Microsoft sẽ bổ sung thêm khả năng nhóm các Live Tile ngoài màn hình chính thành các thư mục khác nhau. Tính năng này gần giống như ứng dụng App Folder mà Nokia cung cấp cho chúng ta, có điều nó sẽ được tích hợp sẵn về hệ điều hành. Nguồn tin cho biết thêm rằng để tạo folder, người dùng chỉ việc kéo Live Tile này rồi thả lên một Live Tile khác. Khi cần thêm app mới vào thư mục thì thực hiện thao tác tương tự. Nếu thích, chúng ta có thể đổi tên thư mục và kéo các ô Live Tile ra trở lại màn hình Start. Windows Phone 8.1 được cho là sẽ ra mắt vào tuần đầu tiên của tháng 7, đến cuối tháng thì được cập nhật lên bản Windows Phone 8.1 GDR1, và tính năng tạo thư mục Live Tile sẽ xuất hiện vào một trong hai thời điểm nói trên.

Ảnh chụp màn hình đoạn hướng dẫn xài tính năng thư mục

Nguồn: NokiaPowerUser
336 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Wp đưọc cái mưọt. Nhưng app cơ bản thiếu quá.
@ttthanh14 HTC 8X có dùng được Here map ko bạn?
@NAMLEQUANG 8x chạy Here map quá ngon luôn.
@minhhq1980 ok, mình mới cài xong. thank you.
mà hinh nhue Heremap chay oflne đc phải hok nhỉ? thế có cần phải download bản đồ về để sử dụng hok nhỉ?
@NAMLEQUANG Tải bản đồ Việt Nam về nhé bạn. Khoảng hơn 100MB đó.
Windows phone thay đổi cực kì chậm chạp. Mấy cái thay đổi cơ bản cũng phải chờ rất lâu. Đơn cử như cái khóa xoay màn hình. Nếu windows phone nhanh chóng cập nhật thì nó sẽ là sự lựa chọn tốt
Opera Voz
TÍCH CỰC
10 năm
@thegiang1234 Em nghĩ không phải tự nhiên mà 1 số tính năng đơn giản như thế lại không có trên WP ngày ấy đâu, chả nhẽ bao nhiêu kĩ sư của MS lại không làm được cái đó. Có thể thấy từ ngày MS mua lại Nokia thì WP đã tôt hơn rất nhiều rồi.
@thegiang1234 Có trc Android mà bạn. Android L mới có khoá xoay mà.. Mình đọc báo thegioididong android có sau.
woaini
ĐẠI BÀNG
10 năm
oh ..my Chuối...... chả hiểu là thiếu cái cơ bản gì?
@maiyeu512 Cái backup SMS Message bạn có thể chỉnh trong Setting-> Backup của điện thoại ấy. Sau đó mình có thể xem lại trên Outlook.com. Lúc trước ở trong thư mục Messaging. Bây giờ MS đã xóa thư mục đó (MS bảo các message này chỉ có thể đươc access khi cần restore lại máy). Tuy nhiên,nếu cần, bạn cũng có thể đọc được các tin nhắn này, nhưng không tốt lắm bằng cách : Trên outlook.com vào Settings -> Manage Categories. Check vào Contact (ở cột Show In Folder gì ấy). Sau đó refesh lại outlook là bạn có thể xem được tất cả nội dung chat (skype, email, sms đều có cả). Vì các message này xếp theo người gửi và thời gian, nên đôi khi bạn sẽ thấy hơi khó chịu 1 chút, giá như có option phân ra thành các thư mục của Skype, SMS,... thì hay hơn.

Dùng cái backup này có lợi là khi bạn reset máy, hệ điều hành sẽ tự động restore mọi thứ cho bạn. Sẽ vẫn như trước lúc reset vậy.

Còn các phần mềm sao lưu tin nhắn của hãng thứ 3 thì mình không biết, vì trước giờ thấy dùng cái mặc định là đủ nhu cầu 😁
maiyeu512
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Bớt min ham Ok, để mình thử, thanks bạn nhìu nhìu nhé :D
@zeus8410 ko xài mà cứ phán o_O
@sinh chop nhoang dốt thì dựa cột mà nghe.
hungle411
TÍCH CỰC
10 năm
bây giờ dùng dt ko quan trọng HĐH nữa,các tính năng cơ bản giống nhau. quan trọng là trải nghiệm của người dùng có hứng thú vs hđh đó hay ko thôi. cá nhân mình thích sự mượt mà và bảo mật tốt của wp
dung.nq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hungle411 e rất ngưỡng mộ bác, cuối cùng cũng gặp được người nhìn ra tính bảo mật của wp
Mình trung thành với WP, thằng bạn đưa dùng Otimus G mà không biết sử dụng cho lắm :/
WP càng ngày càng hoàn thiện nhỉ chỉ mong là hạn chế bỏ rơi thêm em nào nữa
có khi sai wp lại hay..ai sài 1520 cho xin cái nhận xét nào chứ em nhìn thấy màu đỏ xấu đau đớn...:p thank các bác..
@kissbeo mình mua 1520 ngay sau khi 930 được giới thiệu tại Việt Nam 😁
Thích nhất cái màn hình, đẹp và trong trẻo. Pin thì trâu bò có điều hơi to nên ko đút túi quần được :p HĐH thì 1520 nó mang cái trải nhiệm gần như tốt nhất :D
@letranlinh89 ko sao.ko sao..mình đã chuyển hết quần bò sang quần vải và ko quên nhắc thợ may cắt túi to và sâu rồi..:D
@kissbeo Ngon vs ức chế, ko có faceboook manage, quá to bỏ ko vừa cái túi nào hết 😔
Còn lại mấy đt khác gọi bặng cụ 😃
@zodanh2102 bác yên tâm..em còn chả bít facebood là cái gì...😁:D:D
Mình dùng androi quen lên khi chuyển sang wp quả thật khó nhưng mỗi hđh đều có những ưu nhược điểm riêng. Mong ms sẽ cải thiện hơn nữa để bắt kịp ios va androi
devilchill
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mailinh090682 Ai cũng nói chuyện như bạn thiên hạ sẽ thái bình thôi
hi vọng đầu tháng 7 có 8.1 chính thức. đợi lâu quá rồi. 😔
@phuongtrinhsat cuối bài có nói là tuần đầu tiên của tháng 7 mà
có điều kiện thì hốt em Lumia 930 đi các bác :3
wp ngàyy càng chất 😁
junky3
TÍCH CỰC
10 năm
Minh khong thich giao dien cua winphone
Vampire_Pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm qua ông anh rể mua cho bà chị con zenfone 5, khen nức nở là máy tốt, mượt, sướng này nọ, thấy mình dùng wp ổng chê, bảo wp thì dùng làm gì, rồi chê là lắm virus này nọ, thế là mình mở 2 cái cam của 2 máy ra trước tiên, mình dùng 820. Ổng đuối tập 1 cam 820 nó mượt và đẹp hơn zen 5, ổng chữa cháy bằng câu chỉnh lại một tí thì đẹp. Sau đó mình lôi here maps ra, định vị chuẩn địa chỉ, ổng lấy gmaps ra loay hoay mãi r phán sao không định vị được nhỉ 😆, phát cuối mình lấy em cortana ra, ra lệnh bằng giọng nói các kiểu...thế là tắt điện =.=. Mà cũng làm IT chứ có phải gà mờ đâu mà phát biểu thiếu muối thế không biết nữa 😔
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
@Vampire_Pro chuẩn rồi bạn ạ. Cái Zen5 là máy rẻ tiền. Mở cái main ra là thấy shock ngay. toàn linh kiện Noname ko rõ nguồn goccs. Nên nó khó nà vằng 820 của bạn đc. Cái cam của nó chỉ như mấy con máy tàu thôi mà
@Vampire_Pro ủa làm gì có chuyện wp bị virus, vụ 14k điện thoại bị nghe trộm toàn là android đó sao 😁
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vampire_Pro Ông anh rể bạn làm IT mà chê WP. ^^ tầm cỡ thì chưa bằng nhưng tương lai thì chưa chắc không bằng. Android mới dính virut nhìu chứ nhỉ.
dung.nq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanphongvt Android với iOS dính nhiều virus, wp thì chưa vì wp vẫn còn kín và bảo mật cao
KuTom1
CAO CẤP
10 năm
Tóm lại, mượt chưa đủ, đẹp chưa đủ, quan trọng là phải đầy đủ tiện ích và tiện lợi. Việc nhóm các icon thành thư mục trên Windowphone đã minh chứng cho điều đó. Và phải thừa nhận rằng WP đi sau Android và I Os khá lâu về cái chức năng này. Thôi thì muộn hơn không. Chúc mừng đội WP đã cán đích thứ 3.
l3trughaj2r
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KuTom1 WP mới bắt đầu cuộc đua mà đã kêu cán đích là sao?
Chậm quá! những cái người ta có cách đây lâu lắm ùi thì h wp mới chịu có! buồn quá!
Đang thèm một facebook chính chủ
@nhuankhom Dùng cái People là OK.
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
ngon rồi ngày càng thơm bơ nữa. Hóng bản chính thức từ a M$ 😁
Android hay WP thì tuỳ sở thích của mỗi người thôi, mình nghĩ không thể cầm 1 chiếc Lumia 820 ra đọ ngang với 1 chiếc ZenPhone 5 được. Bác lôi 3 tính năng này ra kêu so với 3 tính năng tương ứng bên điện ttoại kia liệu đã toàn diện chưa? Mỗi vụ chụp ảnh thôi đã có 5-7 kiểu, dạng này nọ để so sánh. Nói chung mình cứ kể cái ưu điểm mình thấy thôi chứ đừng mạnh miệng khẳng định rằng cái này nó hơn cái kia ra sao. Các trang chuyên thử nghiệm họ chỉ dám kết luận trên những tiêu chí có số liệu cụ thể thôi chứ cũng không dám phán toàn diện mơ, hồ được. Bác @Vampire_Pro là dân IT (như bác nói) chắc là phải hiểu điều này chứ.
P/s: Em xài Samsung E1200T, không liên quan gì đến cuộc chiến của các OS di động 😃
dung.nq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@maiyeu512 thanh RAM hơn có nghĩa là tốc độ xử lý hơn, mượt hơn, màn hình chuẩn HD nếu thấy chói mắt thì giảm độ sáng xuống, máy cũng có điều chỉnh độ sáng tự động rất hiệu quả, tuy không bằng ip5 nhưng nếu khai thác hết những tính năng của máy thì cũng bằng 85% của ip5 rồi, ip5 còn phụ thuộc vào itunes nên mất thời gian, bảo mật cũng không bằng. Đừng nhờn với thợ nhé
rất hoan nghênh tinh thần sử dụng đt của bạn
@maiyeu512 đúng chạy ứng dụng phải 920, vì nó ko liên quan nhiều về hđh nữa, cấu hình máy quyết định chính 😃 nhưng đấy là app ngoài app MS phát triển chạy trên wp thì lại quá ngon 😁
dung.nq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@"New Hero" Thật ra phần cứng của ip5 không hơn 525 bao nhiêu, nếu thật sự am hiểu bạn sẽ cảm nhận được
maiyeu512
ĐẠI BÀNG
10 năm
@silver bullet 96 Vâng. bạn đúng là thợ rồi, mình kỹ sư đây (giỡn cho vui 😁). Mà bạn nói gì mình k hiểu lắm.:D.
Thứ 1: Ram phát huy tác dụng khi chạy nhiều app thui chứ tốc độ do OS và CPU chứ?
Thứ 2: Màn 520, 525....mà HD gì bạn??480x800 mà HD gì bạn? Bạn xem lại nhé.
Thứ 3: Ý của mình là màn hình độ phân giải bé quá gây hiện tượng rỗ màn hình khó chịu và mình thích màn > 300ppi dùng mới sướng. Còn chuyện bác nói IP phải thông qua Itunes này nọ mình nghĩ nó k phải vấn đề. vif chẳng ai dùng Ituns để giao dịch với máy tính cả, mình thấy phiền do chế độ đóng ngặt nghèo cua apple thôi :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019