Windows Phone 8.1 Developer Preview sẽ cho tải về vào ngày 10/4?

Duy Luân
31/3/2014 22:12Phản hồi: 127
Windows Phone 8.1 Developer Preview sẽ cho tải về vào ngày 10/4?
Ảnh minh họa​

Chỉ còn một ngày nữa là sự kiện BUILD 2014 của Microsoft sẽ chính thức khai mạc, và một trong những điều được mong đợi nhất tại đây đó là Windows Phone 8.1. Microsoft được kì vọng sẽ giới thiệu chi tiết hơn về các tính năng mới của hệ điều hành này, đồng thời ra mắt một số thiết bị đầu tiên chạy Windows Phone 8.1. Bên cạnh việc chờ tin tức mớ, nhiều anh em cũng đang có chung một câu hỏi: khi nào thì tôi mới được xài nó? Theo nguồn tin của trang WPCentral, anh em sẽ được trải nghiệm Windows Phone 8.1 bản Developer Preview kể từ ngày 10/4 (rơi vào Thứ 5), tức là khoảng một tuần sau khi BUILD 2014 diễn ra. Bản này bao gồm phần cốt lõi đã được phát triển hoàn chỉnh cộng với những bản vá mới nhất được biết đến trong nội bộ Microsoft với cái tên "Quick Fix Engineering (QFE) update
#5".

Nếu anh em chưa biết thì Developer Preview là một chương trình được Microsoft ra mắt lần đầu tiên hồi cuối năm ngoái. Chương trình này sẽ cho phép người dùng cập nhật thiết bị của mình lên bản Windows Phone mới nhất mà không phải đợi nhà mạng, cũng chẳng phải đợi bản update của nhà sản xuất phần cứng. Tất cả những gì anh em cần là đăng kí một tài khoản lập trình viên trên trang App Studio, sau đó có thể chạy một phần mềm riêng của Microsoft để nâng cấp thiết bị của mình. Gần tới lúc Windows Phone 8.1 Developer Preview ra mắt mình sẽ nhắc lại cách cập nhật cho anh em nhé.

Nguồn: WPCentral
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DLQ
TÍCH CỰC
10 năm
"Chương trình này sẽ cho phép người dùng cập nhật thiết bị của mình lên bản Windows Phone mới nhất mà không phải đợi nhà mạng, cũng chẳng phải đợi bản update của nhà sản xuất phần cứng. Tất cả những gì anh em cần là đăng kí một tài khoản lập trình viên trên trang App Studio, sau đó có thể chạy một phần mềm riêng của Microsoft để nâng cấp thiết bị của mình."

cái vụ này hay nè...😃
dvt368
TÍCH CỰC
10 năm
@DLQ Sao em rảnh quá vậy?
@DLQ Từ GDR3 đã có rồi mà bro 😃
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@dvt368 ờ ờ
mén nhà ai mà rảnh bà cố lun àh 😁
nhm1501
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DLQ Nếu update bản Privew thì có được bảo hành không vậy bác. Và nếu up lên rồi có xuống lại wp8 được không vậy.
kiennams
TÍCH CỰC
10 năm
chuẩn bị xem xem wp8.1 có sự thay đổi nào lớn k nào
@kiennams lớn chưa từng có trên bất kỳ hdh nào.hóng quá.10 ngày nữa
kiennams
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenmanh-287 rò rỉ là 14 chứ chắc j` 14 đã có @@ mình sợ 1/4 nó troll lắm =))
@kiennams mình xem trong sdk thấy nv mà
kiennams
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenmanh-287 nó troll từ sdk thì sao bác.hôm nay 1/4 lại có thông tin =)) nghi nghi bọn ms thế nào ấy =))
kanishi
TÍCH CỰC
10 năm
Ok, cám ơn bạn, mình đã cài Developer Preview
vuthaihoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bắt đầu đếm ngược :">
diamond488
ĐẠI BÀNG
10 năm
good,,, hóng thui
iamcuong
TÍCH CỰC
10 năm
MOD cho 1 bài hướng dẫn đăng ký tài khoản Developer luôn được không?
@iamcuong nè bạn hiền http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-tai-va-cai-dat-windows-phone-8-update-3.2189817/
iamcuong
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyentran88 Cám ơn Pro..
Đã thanks và tín dụng 😁
520 ngóng từng ngày :*
ATuanSL
ĐẠI BÀNG
10 năm
:rolleyes:còn 9 ngày nữa hồi hộp nhể 😁
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
quá ngon rồi còn gì. Sao anh em Lumia cứ đc update suốt ngày thế???
@ttthanh14 Nhờ ăn ở có trước các có sau đó mà
@ttthanh14 bởi vì wp8 còn thiếu khá nhiều nên ms phải bổ sung khá nhiều. Thế thôi
Hóng thôi
michael1123
ĐẠI BÀNG
10 năm
lại chờ thêm tuần nữa. rồi lại chờ bản chính thức. nóng ruột quá đi mất.
cá tháng 4 😁
@võ thanh hưng tin này có trên wpcentral từ ngày hôm qua, tức nghĩa là 31/3 và có trên wpv cùng ngày 😃
@võ thanh hưng :D
vuicho WP quá đi dù vẫn chưa được dùng nhưng sẽ là chuyện sớm muộn thôi sẽ cố 1ẻme.
TT không đưa sự kiện đếm ngược lên trang chủ nhỉ năm trước nhiều nam nay chả có cái nào
Cỡ gì những máy WP7 không nâng cấp dk WP8.WP8 như WP7 hồi đó vậy mà. thế mà 8bây giờ còn lên bi 8.1 dk mà. Quan trọng là ông MS này có hạ mình mà cho 7nâng cấp không. Thâu tóm xong thấy những máy cấu hình kùi như 520 cũng lên dk Ok.
@lee sang jay WP7 và WP8 (8.1 và có thể sau này là 9, 10,...) khác nhân nhau bác ợ, sao vụ này giải thích mãi mà nhiều ng ko hiểu thế nhỉ 😃
@thekop309 Ồ thế bác chém gió theo giống phát ngôn viên của MS ah. Những máy chạy Android 2.1 bay giờ vẫn có thể lên 4.0 dk nhé.
nmtinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thekop309 khác nhân cũng chỉ là cái phần mềm thôi, còn vấn đề MS nó không chịu update cho người dùng. Win 98, 2k & xp có cùng nhân với nhau đâu
@lee sang jay bạn nên tìm hiểu lại trước khi hỏi. WP7 dùng nhân lõi khác với WP8. từ đời WP8 thì M$ mới bắt đầu sử dụng nhân Windows NT ( cùng nhân với Windows8, RT) để dễ dàng đồng bộ hơn. Do đó WP7 lên WP8 sẽ phải cài lại từ đầu chứ không phải chỉ là nâng cấp lên nữa. nhân CPU của WP8 cũng yêu cầu cao hơn WP7.
Nói thẳng ra thì WP7 là bản phát triển lỗi của M$, hãng đã sớm nhận ra và thay lại toàn bộ lõi trên WP8. 2 thằng này bản chất khác nhau, chỉ cùng giao diện mà thôi nên người dùng lầm tưởng WP8 là bản nâng cấp từ WP7.
Archangles
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lee sang jay WP 7 và WP8 nó khác nhân lập trình.sao lên.mà hình như máy WP7 cấu hình cùi lắm thì phải :3
nntuan1991
ĐẠI BÀNG
10 năm
hy vọng bác HTC sớm cho update 😃
cẩn thận ăn có tháng 4

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119