Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows Phone 8.1 Update 1 có thêm tính năng chia sẻ mạng qua Bluetooth

Duy Luân
5/8/2014 2:49Phản hồi: 67
Windows Phone 8.1 Update 1 có thêm tính năng chia sẻ mạng qua Bluetooth

Bạn có thể tìm thấy tính năng này bằng cách vài Cài đặt > Chia sẻ kết nối Internet > Chia sẻ qua > Bluetooth. Trước đây tùy chọn này không xuất hiện, thế nên nếu muốn chia sẻ mạng cho các thiết bị khác thì chúng ta chỉ có thể dùng điện thoại phát Wi-Fi mà thôi. Mặc dù việc sử dụng Bluetooth không hiệu quả bằng Wi-Fi khi bạn cần cho các máy khác "dùng ké" Internet nhưng có thể nó sẽ có ích trong một vài trường hợp nhất định, chẳng hạn như laptop đang bị hư card Wi-Fi mà bạn lại đang cần làm việc gấp chẳng hạn. Anh em nào đã nâng cấp lên Windows Phone 8.1 Update 1 rồi thì hãy dùng thử nhé.
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

suktqs
ĐẠI BÀNG
10 năm
tính năng này có thể tiết kiệm pin hơn phát qua wifi không ta?
đã nâng cấp. cài lại live lock screen thấy mượt hơn.
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trên BT 4.0 LE chắc tiết kiệm pin hơn Wifi kha khá chứ nhỉ 😃
@h_pro9x Thưo mình biết thì cái phần LE không phải dùng cho hai máy host với nhau đâu
@h_pro9x LE bị disable khi cần truyền tốc độ cao!
@h_pro9x Mình dùng chia mạng trên iphone qua cho ipad thấy cũng chả tiết kiệm được mấy hình như ngốn pin do 3G đó
Mình nghĩ tiết kiệm pin hơn a e thử coi
thereaperr
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không liên quan nhưng lên GDR1 pin trâu hơn.
m dùng 1520. trước dùng 8.0 pin phải nói là ổn quá. giờ up lên 8.1 dù cũng vẫn khá ổn xong pin nhanh hết hơn 😔
@habg91 mình dùng 520 và cảm giác cũng giống bạn pin rất nhanh hết
@PhươngRD Chắc tại bản này chưa chính thức nên thời lượng pin kém hơn bạn à. chán thật. dùng thích hơn nh pin kém hơn
bác nào chỉ rỏ cách sài cho e đc ko.nãy giờ mò mãi mà chả đc
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em vẫn chưa xài cái này !
khong thất nói về Aptx, nhưng đã test với em Nu của mình, khá good
fangy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho hỏi là GR1 này là bản Dev hay bản chính thức thế ạ? 925 của em đang ở cyan chính thức , check mãi chẳng có update gì cả
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fangy Bản Dev nha bạn. Cài Dev for Developer mới check update dc 😃
@h_pro9x mình xài bản chính thức có cập nhật mà. và xài tính năng đó cũng tạm ổn
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trantientung Bác dùng máy nào mà update chính thức lên dc WP 8.1 Update 1 thế, ngoài mấy con 730, 735,.. mới ra mắt thì chưa có đâu nhé WP 8.1 Update 1 là Denim đó
@h_pro9x minh xài 1520 hôm qua vừa cập nhật lên.thấy có cập nhật thế là cập nhật .
123123abc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho e hởi tý. Con Lumia 1520 at&t của e ko tài nào dùng chia sẻ internet đc là do sao ạ. Bật lên toàn báo là " Chưa chia sẻ kết nối- hiện không có chia sẻ kết nối internet ". Ngày xưa e sài con 920 at&t cũng chia sẻ ầm ầm 😕
123123abc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duyoxay Trong store chính xác là tải phần mềm nào bác. e tìm cái ĐIểm Tuy cập như bác nói mà chả biết là cái nào 😔
123123abc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@allstarsagain cái này là cài 3G-GPRS mà bác. Máy e ko chia sẻ đc internet cơ.😔 mà con 1520 của e cũng ko tìm thấy Access point (điểm truy cập) trong setting đâu cả😕
@123123abc http://www.windowsphone.com/vi-vn/store/app/điểm-truy-cập/ce3895c7-01d0-4daf-a4c3-25c10463942d
Cài cái này nhé bạn
123123abc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duyoxay Thanks bác e làm đc rồi ạ. 😃 bác cho e hởi thêm tý, có cách nào đổi địa chỉ IP và DNS khi kết nối 1 wifi ko ạ. Trước dùng 920 đổi đc mà lên 1520 lại ko thấy thay đổi địa chỉ IP chỗ nào.:p
Bổ sung tính năng ko được dùng nhiều nhưng sẽ khá quan trọng trong những tình huống khẩn cấp.
Còn cái giới thiệu hay rò rỉ khả năng thay thế app nhắn tin mặc định chắc là chém gió quá. Hy vọng sau khi bị jailbreak thì thay thế cả app nhắn tin lẫn app gọi điện mặc định (tốt nhất thay rapdialer cho cái app mặc định là ngon)
@kobebryant vâng . NẾU bị bẻ khóa được =]]
@kobebryant jailbreak bằng niềm tin 😁
@kobebryant Dùng cái Rapdiael trên Wp là quá tốt rồi, còn hơn cả Android 😁
😔ko biết chừng nào microsoft mới fix lỗi cập nhập cho 925 đây
mình xài 925 t-mobile sao tìm ota ko thấy vậy mấy bác có ai bị ko ... phải xài tạm bản 8.1 dev ... hao pin quá cở :oops:
pmlong
ĐẠI BÀNG
10 năm
nếu blutooth chỉ share cho laptop vào mạng thì s40 làm tốt. ko có ji lạ. nếu share đc cho đt khác thì mới có chuyện để nói
@pmlong share cho máy Android ok nhé 😃
pmlong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@J3z con android đấy dò sóng kiểu ji vậy? mà mình vào share qua blutooth ko có phần cài pass vậy ai cũng vào đc ah. mình cũng ko hiểu lắm. ko có android để test. chán
@pmlong lúc kết nối đt android nó có hiện cái phần cấu hình bluetooth để kêt nối mạng
Vậy là ví dụ như bạn em xài điện thoại không có Wifi và em đang dùng 1 em lumia và ở đó có wifi thì bạn em có thể dùng mạng luôn đúng không ta?
@Mrduck1023 Ko bác ơi 😃 máy bạn bác ko có wifi thì ok, nhưng phải có Bluetooth để "hứng sóng". Còn máy bác thì phải có 3G & BT để "phát sóng" 3G qua BT cho máy bạn bác dùng 😃)
Ngon quá! Thế có khi đỡ tốn pin hơn? Mà khoảng cách thì lại không được xa.

Sent from my Nokia Lumia 925 using Tapatalk
Sao ai cũng được lên rồi mà em chưa lên dc nhỉ, hay cái này chỉ giành cho DEV
Lúc trước kết nối lap với 1520 = bluetooth thì share mạng luôn mà ta. Kết quả lần đó đi 1G5 trong 1h không thương tiếc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019