Windows Phone 8 hỗ trợ chuyển nhanh 7 ứng dụng cùng lúc

Thảo luận trong '[WP] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi sonlazio, 1/8/12. Trả lời: 73, Xem: 9799.

1. az_loc

az_loc Thành viên

thích lắm đó nha

2. fancy90

fancy90 Thành viên

Mời bạn nhấn alt + tab để chuyển có từ đời nào rùi

3. xtmg1

xtmg1 Thành viên

đa nhiệm trên maemo,meego ngon hơn nữa bạn ơi.

4. ntk.yb.vn_

ntk.yb.vn_ Thành viên

Những chiếc WP mở khoá rùi thì cài ứng dụng WinTT, nó cho phép người dùng chuyển nhanh bao nhiêu ứng dụng cùng lúc tuỳ thích. Em để con số 100 ứng dụng mà vuốt mỏi cả tay. Nên đành quay về mức 30 ứng dụng cho nó lành :))

5. xtmg1

xtmg1 Thành viên

sym đa nhiệm cực kì cùi,máy rất giật,lắc.
    mình đang dùng cả N8 lẫn N900 nên biết rất rõ.

6. xtmg1

xtmg1 Thành viên

bạn chưa biết gì về android rồi.
    khi bạn thoát ra từ từ bằng nút back nó sẽ đóng ứng dụng,khi bạn ra bằng nút home thì ứng dụng vẫn chạy ngầm.

7. ngocanh3996

ngocanh3996 Thành viên

em đang nói s60 mà, có phải cái cho sym đời cao sau này đâu, s60 nếu em ko nhầm thì ra tầm 2003 và trong nhiều năm sau em ko thấy có hđh đa nhiệm mà mượt như nó, gần đây có em no e5 đa nhiệm đc 74 ứng dụng mà chạy vẫn mượt mà!

8. mrdung12345678

mrdung12345678 Thành viên

chắc năm sau chuyển qua wp là vừa, năm sau nữa chắc vô đối rồi đó

9. nhcong

nhcong Thành viên

Việc chuyển đổi giữa các ứng dụng WP 7 cũng có nhưng các ứng dụng bị restart. Hy vọng WP 8 ko bị tình trạng này. Còn bao nhiêu ứng dụng thì ko quan trọng.

10. ngocanh3996

ngocanh3996 Thành viên

ơ em ngĩ là sao no ko sản xuất máy s60 giá rẻ ý, có thêm bao nhiêu tính năng

11. vietanh_bg

vietanh_bg Thành viên

E nghe nói NO sẽ có con chiến lước RAM 4G ;)

12. nguyen phu vinh

nguyen phu vinh Thành viên

the nay thi wp8 ko chay tren lumia800 voi 900 dc ahhhhhh, nan qaaaaaaaaaa

13. fastlove

fastlove Thành viên

Wp 8 mượt như Wp7.5 ko vậy ta

Hãy ấn thích tôi đi vì tôi rất rất rất rất thích bạn

14. Lotu$

Lotu$ Thành viên

Androi là đa nhiệm theo kiểu ngủ đông máy cấu hình cùi ko kham được

15. foreverday

foreverday Thành viên

đa nhiệm j thì k biết nhưng làm ơn cho cái nút tắt nhanh vào giùm em cái, bấm back mún khùng người :(

16. magic_stardj

magic_stardj Thành viên

Vấn đề là nhiều ứng dụng mặc định không có nút back, và nhiều ứng dụng có back thì thỉnh thoảng cũng bị chạy ngầm. Có kill app rồi mà vẫn không ăn thua. Cơ bản là cái lõi OS không đóng băng những app không cần thiết, làm cái máy lúc nào cũng cõng 1 đống nền. Chả biết giờ có cách nào kill app triệt để chưa

17. love pocket pc

love pocket pc Thành viên

không phải tắt đâu bác, bác nhấn vào phím home là xong, mở nhiều hơn máy sẽ tự động đóng các ứng dụng không dùng đến, tài nguyên ram vẫn bảo toàn với sự hoạt động nượt mà.

18. chipcoi190392

chipcoi190392 Thành viên

k nhanh tay thằng apple nó lại đăng ký bản quyền cho các hãng khác tịt ngòi . gét thằng apple quá

19. O.R.A.N.G.E

O.R.A.N.G.E Thành viên

vẫn cần một cái nút X trên mỗi tab ứng dụng như của Belle mà chưa thấy có :confused:

20. nova_ck

nova_ck Denke anders

Muốn tắt ứng dụng khỏi phần chuyển đổi ứng dụng nhanh này thì chỉ có cách là vào ứng dụng đó rồi nhấn phím Back đến khi nào thoát ra màn hình HOME .
    wp7 quản lý đa nhiệm rất khó khăn nhưng cũng có thể chính vì không để người dùng can thiệp quá nhiều vào hệ thống nên máy hoạt động mượt mà.

Hy vọng wp8 sẽ khắc phục được các vấn đề về ứng dụng chạy nền của wp7 ( như skype chẳng hạn ) .