Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows Phone 8 không ảnh hưởng nhiều đến doanh thu của Lumia

bk9sw
19/7/2012 16:23Phản hồi: 276
276 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Người yêu mình dùng Ip4 1 năm bị lủng nút nguồn và chết 1 loa ngoài, bố mình dùng 6030 được 6 năm mới chai pin nặng, nút niếc ngon lành :rolleyes:
Nokia bền vô đối, dùng Lu800 nằm ngủ suốt ngày rơi xuống gầm giường mà ko hề hấn =))))
@letuancuongb3lqd ip4 chỉ có 1 loa thôi bạn,con Lumia 800 bạn rơi thế còn may mắn đấy,bạn mình rơi khi mở cửa xe mà vỡ tan cái màn hình 😕
@llong iphone 4 có 2 bên loa ở dưới đít máy mà bạn, giờ phát = loa ngoài 1 bên rung 1 bên chả có gì =)))
@letuancuongb3lqd Chỉ 1 bên là loa thôi,bên cạnh là mic gọi bạn à,nó làm thế cho đẹp thôi 😃
nokia sẽ sống bền bỉ như những chiếc điện thoại nồi đồng cối đá của mình
Nokia sẽ trở lại như trước kia sớm thui các bạn thấy đó sở dĩ Nokia thua các hãng khác là vì dt của Nokia sản xuất ra wa' trâu muốn đỗi 1con mới cũng không đành lòng, WP8 ra thì Nokia sẽ lấy lại vị trí số 1 cho xem😁 (nhưng mình cũng hi vọng No sẽ tiếp tục hổ trợ cho các dòng Lumia hiện tại nếu không hổ trợ nữa con Lu của mình sẽ lỗi thời mất 😕) hi vọng Wp 7.8 sẽ hổ trợ Java không cài được ola puồn wa :oops:
ai sài Samsung thì sài mình vẫn chỉ thích Nokia , mình thấy mấy đứa bạnm mính sài Samsung thấy mà tội nhìn tụi nó đi sữa máy mà thấy thương gì đâu ak kòn Apple ngon thiệt mà giá thì tút trên trời ý không có khả năng nên chã wan tâm Nokia vô đối😁
Ko lẽ lại nói là đang khó khăn
Bác lop này quăng lựu đạn giỏi vãi.
bjboyn00b nói chuẩn, đầy máy bây giờ mới mua cũng toàn android 2.3 chứ có vẹo gì đâu, nghe samsung galaxy tưởng ghê lắm đâm đầu vào mua, rước về con galaxy Y hay Mini thì đập đi còn hơn, giật tung chảo, chỉ cần ngày trước MS ko nói là 7.8 mà nói là WP8.0 còn bản kia là 8.1 thì khối người lao vào như thiêu thân, WP bây giờ đã quá tốt rồi
Lỗ 1 tỷ mà bày đặt tình hình khả quan....
toanthe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hihi852 Mình tin chắc rằng Nokia sẽ không lựa chọn Android bởi đơn giản WP sẽ mang lại thành công cho Nokia.

Và 1 điều nữa nếu Nokia chấp nhận chạy Android thì chưa chắc đã đấu lại được với SS và các hãng khác, đó là sự thật, vì vậy WP chắc chắn sẽ đem lại chiến thắng cho Nokia ^_^
Các bác cứ quan trọng hoá cái vấn đề nâng cấp wp8 quá.
Cả trăm mẫu Android đang bán vẫn chỉ là 2.3 đấy thôi. Vẫn bán được.
Lumina giá rẻ chạy wp7-7,8 thì sao lại k bán được?

Có rất nhiều ng dùng quan tâm đến việc nâng cấp HĐH tuy nhiên cái số ko quan tâm cũng nhiều chả kém đâu ạ. Gần như các chị em phụ nữ ko để ý đến cái chuyện đó (theo ý kiến cá nhân là thế)
toanthe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi vọng bk9sw liên tục cập nhật những thông tin tốt lành từ Nokia cho ae tinh tế được biết, chúc mừng Nokia - 1 huyền thoại đã quay trở lại, hi vọng mọi người cùng ủng hộ cho Nokia nhé . . .
nthkmf
TÍCH CỰC
12 năm
Chúc Nokia thành công, trở lại thời hoàng kim, khi ra đường, ai cũng phải thán phục và tự hào chỉ "Nó kìa"!
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
Cố lên Nokia, tớ vẫn xài 2 cái Nokia đây ! 😁
tari
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm thấy rất vui vì Nokia đã có những chuyển biến tốt đẹp. Cực thích chất bền trong sản phẩm nokia. Sáng nay vừa làm rớt con 900 trong tư thế khá căng xuống nền đất cứng. Tim muốn nhảy ra ngoài khi thấy khe sim bung ra. Nhưng khi cầm lên kiểm tra thì máy ko hề hấn j. Chỉ có 1 vết móp khá nhỏ trên góc maý. Với smart phone khác chắc lâm nguy cao. Độ bền nokia vô đối thật. Cả smartphone ma độ bền ko thua dump phone
4 năm nay chưa thèm mua con Nokia nào Ip cũng thế !🆒
Ghét nhất là con e71 với cả 3gs bền kinh dị !
gaxike
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sự ảnh hưởng của WP8 đối với doanh số Lumia là điều chắc chắn có. Ta không thể phủ nhận điều đó, vì ai nghĩ rằng mình sẽ mua một thiết bị cao cấp nhưng sẽ không thể nâng cấp lên hệ điều hành mới hơn và nhiều điều mới mẻ hơn?
Ở đây các bạn nên nhớ không thể nâng cấp lên WP8 không có nghĩa là WP7 bị khai tử. Những đòi hỏi cấu hình của WP7 rất rất phù hợp với những thiết bị giá rẻ. Lumia 601 tuy cấu hình khá yếu nhưng bạn nào ở đây nói rằng nó không mượt mà bằng các ĐT sử dụng HĐH Android đồng cấu hình.
Đối với một doanh nghiệp thì mỗi quyết định được đưa ra thì đi kèm với nó là cả một chiến lược cụ thể, rõ ràng, thống nhất của các nhà quản trị và được các cổ đông lớn thông qua. Ai bảo những người này điều là những kẻ ngốc? Họ có thể là những kẻ không thức thời và ngủ quên trên chiến thắng trong quá khứ. Nhưng ở thời điểm hiện tại quyết định của họ sẽ dẫn đến sự sống còn của Nokia, thì họ không thể đưa ra một quyết định nào ngu ngơ được.
Không biết các bạn thế nào nhưng mình lại có cái cảm giác giống như cái thời mà iPhone vừa mới giới thiệu vậy. Rất nhiều quan điểm trái ngược nhau về sự thành công cũng như thất bại. Nhưng chung quy lại thì nó thu hút rất nhiều sự quan tâm từ phía người sử dụng. Mình nghĩ WP và Nokia sẽ thành công, tất nhiên là không phải trong ngày một ngày hai.
chúc mừng nokia
doki
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không ảnh hưởng nhiều đến túi tiền, nhưng miếng cơm chắc có phần đạm bạc hơn 😃. Lợi nhuận ko có thì làm không công mãi sao được đây??????
thangvh
ĐẠI BÀNG
12 năm
dành tặng mấy thằng cứ bảo Nokia là tàu đắm này nọ, chìm luôn chẳng thế cứu nổi nè

trandaocs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hãy đừng vội wan tâm wp 8 khi mình chưa trải nghiệm wp 7.5-7.8. Từng bước rồi chúng ta sẽ lên tới đỉnh, đừng đốt cháy giai đoạn. Có trải qua mới biết hay-dở, có trải qua mới biết cải tiến hay thụt lùi. Các bác cứ dùng wp 7.5-7.8 thoái mái đi đã nhé!
ankinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trandaocs Đồng ý với bác này! em vừa đẩy cho gấu nhà em con Iphone để trải nghiệm Lumia 900 sáng nay, tập dùng dần khi nào ra Win 8 lại cưới 1 em. Đừng bác nào bảo em không nghe, không biết về vụ Win 8 nhé. Ngày xưa vì thất vọng với Winphone em chơi Iphone giờ em đã trở về! Hê hê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019