Windows Phone 8 sẽ có bản cập nhật mới, kích hoạt tính năng FM, nhấp đúp để mở khoá cho Lumia 920

vuhai6
26/3/2013 13:15Phản hồi: 201
Windows Phone 8 sẽ có bản cập nhật mới, kích hoạt tính năng FM, nhấp đúp để mở khoá cho Lumia 920

Theo một nguồn tin từ TheVerge cho biết, Microsoft đang chuẩn bị tung ra một bản cập nhật mới cho các thiết bị chạy Windows Phone 8 hiện tại, với mã hiệu GDR2. Điểm đáng chú ý nhất đó chính là tính năng FM radio sẽ quay trở lại, trước đây thì các thiết bị chạy Windows Phone 7 đã có FM tuy nhiên nó lại bị bỏ đi trong bản Windows Phone 8 trên các điện thoại mới ra gần đây. Những máy nào có phần cứng hỗ trợ FM radio thì sẽ được kích hoạt tính năng này, Lumia 820 hay Lumia 920 là một trong số đó.

Nokia cũng đồng thời phát triển bản cập nhật mới này cho các điện thoại của hãng. Ngoài những tính năng có trong GDR2 thì Nokia còn bổ sung thêm các cử chỉ màn hình mới cho 820 và 920. Trong đó có nhấp đúp vào màn hình để mở khoá, hay lật úp máy xuống để tắt chuông khi có cuộc gọi đến. Hiện chưa có thông tin về ngày cập nhật chính thức, nguồn tin cho biết nó sẽ được hoàn thiện trong những tháng tới đây.

Nguồn: TheVerge
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mandarker
TÍCH CỰC
11 năm
Cố lên WP ...

Con HTC Trophy đã chuyển cho mẹ dùng, bà khen máy tốt ...
@Mandarker Đang dùng em này thấy ok
@Mandarker Xưa chuyển con Trophy cho bố dùng, bố kêu khó dùng 😔(
@winter1989 WP lúc đầu thì khó dùng thiệt (phong cách hoàn toàn mới) nhưng về sau dùng hoài lại nghiền. Một cảm giác giống như lúc dùng BB ý 😁
@tuanduongth1 nghiền là sao 😆 lúc đầu thì sướng. 10 phút sau tự hỏi. thế là hết r đấy hả =)) máy jailbreak thì ít. jb xong cũng cài đc mỗi xap free. còn lại chả có phần mềm nào hay . à có cái "ứng dụng " khóa xoay cùi bắp =))
Hy vọng sẽ được trải nghiệm những điều thú vị mới từ Windows phone 8...càng ngày càng yêu em Nokia Lumia 920 của mình...I love Nokia Lumia920
thothaibinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon vãi
520 có k nhỉ
Dùng 920 được 1 thời gian đã phải chia tay
May mà em 520 xuất hiện nên lại được dùng wp8

Sent from my MT25i using Tinhte.vn
Lumia 720, 620 ,520 mới ra có được hỗ trợ phần cứng thu FM không?
@andaicadt co
nokia + Wp cố lên 😃
huydak76
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhấp đúp để mới khoá cho Lumia 920

Mở Khóa chứ bác @@
Khoái cái FM này.
daminh87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tốt lắm Nô, cố gắng lên nhé 😁
hay à nha
chang_ngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lock screen mà vẩn phải chạy tấm cảm ứng chắc sẽ hao pin hơn nhỉ?
@chang_ngo mình nghĩ kô hao hơn nhiêu đâu pạn
mình dùng mấy cái app na ná z kô thấy khác bịk quá so vs kô dùng đâu 😃😃
@chang_ngo như N9 ấy mà!
liembavuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chang_ngo con N9 của tớ có cái chức năng này từ lâu rùi mà có hao pin đâu ku ;))
hqthai
ĐẠI BÀNG
11 năm
mong sao tính năng FM sẽ có trên lu620 của mình
nâng cấp đáng giá
hoangpk001
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chả nghe FM bao h :!
Mà cái lật úp để im lặng mình tưởng Lumia có từ lâu rồi mà @@
@phamloc_ct Mình nghĩ nó hoạt động bằng cảm biến gia tốc
@minhhq1980 gia tốc kế và con quay hồi chuyển được gọi chung là cảm biến chuyển động mà
@phamloc_ct Gọi chung là vậy, nhưng nếu thiết bị dùng cảm biến chuyển động là ko chính xác, vì có bao nhiêu máy có con quay hồi chuyển đâu bạn. Chỉ cần cảm biến gia tốc là chạy được rồi. Dùng 1 nguyên lý cho tất cả các máy.
@minhhq1980 uhm. bạn nói đúng. đa phần chỉ dùng gia tốc kế. chỉ những máy cao cấp mới có con quay hồi chuyển. nói chung thì theo mình thấy thì gia tốc kế thực hiện được gần hết rồi. chỉ có xác định phương hướng là không dùng được
dunglamthe
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em muốn luôn và ngay.....Hy vọng sớm có bản Update.
Hay quá! WP ngày càng có nhiều sự thay đổi để hoàn thiện hơn.
minhtris
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kỳ vọng vô WP8, hy vọng Nokia sẽ hỗ trợ tối đa người dùng, nhất là phần camera chụp ảnh.
Chẳng có gì hay
không biết mấy em như Lu620 và 520 có không nhỉ
máy đắt lòi mà không có Fm
@phone4free mình chưa có đẳng cấp nên chưa mua cái nào quá 7tr mặc dù có đủ tiền mua.
@P500 Có tiền thì mua thôi, mình khinh bỉ cái chữ đẳng cấp!
@phone4free khi nào cầm vertu,mobiado....hãy nhắc tới từ đẳng cấp.
phù hợp vs điều kiện mình thì mua.và thêm 1 cái nữa là sở thích.thế thôi chứ đẳng cấp quái j vài ba cái đt.
@tieumuoicuatoi1991 Rất thích những comment thế nào, phù hợp với mình là quan trọng nhất!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019