Windows Phone Marketplace phiên bản web chính thức hỗ trợ Việt Nam

bk9sw
3/5/2012 1:23Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

WP thuần Việt hơn đi nào
doki
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa hoàn thiện mà đã gọi là gọi là hỗ trợ cho VN nhỉ:p
trên cả tuyệt vời
Hỗ trợ nửa vời.
basquang
ĐẠI BÀNG
12 năm
"Thử 1 cách khác, mình tạo một tài khoản Windows Live mới và thiết lập vị trí mặc định là Việt Nam. Lần này thì WP Marketplace cho phép mua nhưng với điều kiện tài khoản này phải được thiết lập trước trên điện thoại Windows Phone. Tức là, bạn phải đăng nhập vào điện thoại và mua ứng dụng từ Windows Phone Marketplace trên điện thoại trước khi muốn sử dụng dịch vụ. Điều này thật trớ trêu khi Windows Phone hiện nay vẫn chưa hỗ trợ Việt Nam trong danh sách Location & Language và nếu bạn đăng nhập tài khoản Windows Live Việt Nam thì bạn không thể sử dụng bất cứ dịch vụ nào trên WP. Vì vậy, mình vẫn chưa hiểu rõ hình thức thanh toán nào được Microsoft hỗ trợ tại Việt Nam. Hy vọng trong thời gian tới, Microsoft sẽ thực hiện nhiều cải tiến để Marketplace "thuần Việt" hơn."

Bạn đã thử Reset lại máy và thiết lập tài khoản Live với Location Việt Nam vừa tạo chưa. Mình tin là được.
@basquang Không đc bác ơi, list Country trong MP chưa có VN. Có lẽ đợi MS VN thông báo thôi.
anhthy1510
ĐẠI BÀNG
12 năm
@basquang Em đã thử reset lại máy, tạo tk windows live mới lun, nhưng khi set up Location/region thì ko có Vietnam. Chờ thôi!
trantaihn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái giá hãi quá nhỉ? App & games mắc quá các bác nhỉ?
Nếu lấy tiêu chí là lấy tựa games từ các nền tảng khác thì xin thua, còn MP VN chưa có 1 rate nào.
Acc cũ mà chưa update cái billing info thì may ra, có cái billing info rồi thì chua vì không cho đổi.
Cũng đúng thôi, Nokia có cơ sở sản xuất tại VN, trong khi đó Nokia lại được hậu thuẫn của MS.
mấy bác dùng wp sắp sửa phí của với ms đây😁
chúc mừng a e wp, dạo nữa là mọi thứ ổn ngay. wp8 hi vọng hỗ trợ tiếng việt chính thức
Tuyệt quá 😃 các bác để ý giảm giá cho Việt Nam nữa thì đẹp 😃) nước ta nghèo mà
@KenzDK nghèo nhưng mà độ chơi thì đừng hỏi
liệu có ai mua không đây. Hay là toàn chơi hàng ...
thế này mà cũng gọi là việt hóa à. nản
seikara
TÍCH CỰC
12 năm
Quan trọng là có đc các ứng dụng như Mỹ ko, chứ cứ giới hạn nước này nước nọ cũng chán
bản chất là ms thích VND
promano
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ đọc những cái tin kiểu này là mừng lắm. Hí hí... I lv WP. 😃
Titalas
ĐẠI BÀNG
12 năm
Việt Nam nóng lên từng ngày 😆
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
nói chung là vẫn đầu voi đuôi chuột, bao giờ nó biến hình xong xuôi thì mới ngon nghẻ được. chờ 1 bản cập nhật nữa cho wp để có chữ VN hiện lên nào 😃. mình chỉnh hết sang VN rồi nhưng mà trên phone chưa có nên vào MP trên web nó vẫn tư load sang trang của mỹ theo chỉnh trên phone. cái chốt cuối cùng chờ ngày tháo
1 tin mừng và sẽ còn mừng hơn khi 1 ngày nào đó winphone 7 thêm ngôn ngữ tiếng việt
tiếc wa,ko co WP😔
Vâng em cũng mới biết nhưng Không biết mọi người dùng thế nào chứ em thử nhiều máy rồi, máy nhà cũng thế, công ty cũng thế, muốn trở lại web phải bấm back rất nhiều lần, rất ức chế mặc dù giao diện rất đẹp vào ra rất nhanh. Mong ban quản trị fix lỗi nhanh ah.
@boyforneverloves Bạn bấm nút ( ... ), chọn tabs, tắt hết các tabs là xong thôi mà, thoát luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019