Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Windows Phone ROM] Tổng hợp ROM gốc cho HTC HD7/HD7S

bk9sw
22/4/2012 13:10Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aphu1080
TÍCH CỰC
11 năm
khuyến cáo các bác up rom thì nên dùng win 7 hay win 8 nhé, đưa về dual bootloader nó sẽ tự nhận driver còn rom thích hợp thì các bác xem kỹ trên topic của thớt nhé.

Mã CV:
Mã CV theo khu vực, thiết bị được bán theo dạng SIM-Free, không bị khóa mạng:
  1. Khu vực Đông Nam Á (AsiaSEA) mã: 728
  2. Khu vực châu Á (AsiaWWE) mã: 707
  3. Khu vực châu Âu (Europe) mã: 401
Mã CV theo nhà mạng, thiết bị được cung cấp qua nhà mạng và bị khóa mạng:
  1. Nhà mạng Bell Mobility tại Mỹ (BellMobility) mã: 666
  2. Nhà mạng O2 tại Đức (O2DE) mã: 207
  3. Nhà mạng O2 tại Anh (O2UK) mã: 206
  4. Nhà mạng TIM tại Ý (TIMIT) mã: 901
  5. Nhà mạng T-Mobile tại Mỹ (TMOUS) mã: 531
  6. Nhà mạng AT&T tại Mỹ (AT&T) mã: 502
  7. Nhà mạng Telstra tại Úc (Telstra) mã: 841
Mình thấy các bác đa phần là hỏi biêtys rom nào phù hợp và k biết làm sao cho nhận usb để cài.
nghja trung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aphu1080 cái này có yêu cầu gì về bôtloader không hả bạn,máy mình nhở lên 5.1x òi
vt7886
TÍCH CỰC
11 năm
@nghjteen ung Bootloader tren 5 thì dùng goldcard để hạ boot nhé bạn.
Máy em mã CV là 401 nên cài bản room gốc nào hả bác chủ thớt.Nhiều bản quá em không biết cài bản nào.
vt7886
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenhiep87 Bạn dùng bản này nhé
http://www.mediafire.com/?t5xrw04sz6vs62f
aphu1080
TÍCH CỰC
11 năm
đọc kỹ hưỡng dẫn nhé các bác!
các bác ơi, con htc t8788 của em , em chót ngịc dại , cài hpls gì gì đó khi mà nó đang ở ver 4XXX, bay giờ thì nó vào dc menu bother ( nguồn + dow ) nhưng nó chỉ hiện mỗi dòng đầu tiên, và cắm usb ko nhận, trên màn hình dt cũng ko báo ji cả? bay giờ em phải làm gi hả các bac ? help my .....
vt7886
TÍCH CỰC
10 năm
@ki.uc.buon90 chay rspl/hspl khi bootloader đang trên 5 thì lỗi boot rồi . học cách chế goldcard và hd úp rom ship bằng goldcard để sửa lỗi bot bạn nhé.
@vt7886 chế cái ấy với mình thì không khó bạn ạ, quan trọng là mình đã ấn tổ hợp phím ( nguồn + dow + camera ) rồi nhưng nó lại luôn vào phần bother và đứng nguyên ở đấy... bạn có cách nào giúp mình ko ? thanks
Giúp mình với

HTC Radar của mình cũng bị treo logo, vào bootloader thì chỉ hiện "enter usb host mode" rồi đứng ở đó luôn, mình không biết xử lý sao nữa, ae nào có kinh nghiệm có thể hướng dẫn chi tiết mình không???

thanks ae nhiều...
up cho bạn phía trên , mình cũng đang dùng HD7
Em có con HTC 8s up rôm qua ota xịt up lại thì báo lỗi. Ai giúp e vs
nhhoang667
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đào mộ phát, SG bác nào xài HD7 còn công cụ up ROM cho em ké 1 phát với ạ, còn 1 con HD7 đang mún dùng sim km mà thẻ bị lỗi, nên mún đổi thẻ mà giờ máy ko đủ công cụ để up ROM @@ Bác nào có liên hẹ với e nhé 01666754440 cảm tạ 1 chầu cafe nhẹ :3
đánh dấu
e chạy mà nó cứ đứng ntn là sao a e
Chào bạn . rất mong được bạn giúp. mình có một cái điện thoai HTC HD7 T-mobile. hiện tại bị treo màn hình chữ HTC. vào bootloader thì mất chữ serial/usb . bạn có cách nào khắc phục chỉ dùm. cảm ơn bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019