Windows Phone Store hiện có hơn 300.000 ứng dụng, tăng 1,5 lần trong vòng 6 tháng

Duy Luân
10/8/2014 22:23Phản hồi: 191
Windows Phone Store hiện có hơn 300.000 ứng dụng, tăng 1,5 lần trong vòng 6 tháng

Theo số liệu mà Microsoft vừa công bố, tính đến hết tháng 6 vừa rồi, Windows Phone Store đã có hơn 300.000 ứng dụng được đăng tải, tăng 1,5 lần so với mức 200.000 app được thông báo hồi tháng 12. Chúng ta có thể thấy rằng mức tăng trưởng của cửa hàng phần mềm này đang tăng nhanh, phản ánh phần nào tình hình tăng trưởng của cả hệ sinh thái Windows Phone trên khắp thế giới. Microsoft thông báo thêm rằng số lượng lập trình viên cho nền tảng di động của hãng cũng đã tăng 50% so với 6 tháng trước, và hàng trăm ứng dụng mới đang được bổ sung mỗi ngày. Tính đến hiện tại, Windows Phone Store đã có tổng cộng 2 tỉ lượt tải app và game.

Mức độ tăng trưởng về mặt phần mềm dành cho Windows Phone đang ngày càng nhanh chóng hơn, nhất là khi những tên tuổi lớn như Instagram, Vine, Facebook, BlackBerry bắt đầu phát hành app của họ cho hệ điều hành này. Mặc dù vậy, Microsoft vẫn còn nhiều việc phải làm nếu muốn Windows Phone có được mức độ ưu tiên ứng dụng tương tự như iOS và Android. Số lượng app nhiều sẽ giúp các hãng phần cứng dễ bán máy hơn, nhưng chất lượng cũng là một yếu tố Microsoft cần quan tâm để mang lại trải nghiệm người dùng tốt nhất có thể cho những ai đã bỏ tiền ra mua máy Windows Phone.

Nguồn: Microsoft
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

300k ung dụng là nhiều lắm rùi nhưng mà app wp cũng còn nhiều thứ chưa dc hài lòng lắm
ngqnamanh
TÍCH CỰC
10 năm
Chúc mừng wphone. Chúc ace tinhte đầu tuần vui vẻ

Sent from my XT1033 using Tinhte.vn mobile app
@ngqnamanh Em cx chúc bác đầu tuần vui vẻ 😁
hihihi133
TÍCH CỰC
10 năm
App facebook beta bây giờ cũng ổn rồi
Trên wp store app nhãm và nhái của android vs ios rất nhiều
minhtoantm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenqthin Nhái gì đâu bạn? Theo mình nghĩ, những app có trên Android hoặc iOS mà nhà phát triển không chịu phát triển cho WindowPhone thì các bạn developer khác có quyền phát triển để người dùng được sử dụng những tính năng đó thôi
@nguyenqthin cơ bản là WP sinh sau đẻ muộn vì vậy lấy app + game của Android và IOS làm lại mà bắt kịp được 2 vị này thì cũng là 1 thành công rồi 😁
@nguyenqthin bo tay, đương nhiên phải giống rồi, WP hok có lại bảo nghèo nàn, rồi so sánh, có rồi bảo bắt chướt, làm thế nào vừa lòng bác
@dktran01 Bạn k phân biệt đc nhái với lại hàng thật à, nếu viber trên andr, ios, wp đều có ai gọi đó là nhái. Mà ở đây ví dụ CoC, vituar tennis, topelevent... Trên mấy nền tảng khác có, wp k có, mà toàn ba cái nhái cho giống cái tên, nhìn hao hao nhưng chẳng phải, vậy mới gọi là nhái
Cũng nhiều và app cũng có nhiều cái xài khá tốt. Nhưng vẫn chưa có vài thứ hay ho kiểu app về phim như Viva, Magisto? Meipai ... Hay game thì thua khá nhiều. Dù sao cũng chúc mừng WP và mong WP tấn tới cho tớ được nhờ 😁

Nhân tiện anh em biết app từ điển nào bên WP tra một lúc đc cả Anh lẫn Việt không, cứ phải chọn EV hoặc VE làm mình toàn xài Dict trên con BB8700 cùi
@hypous dict trên 8700 vô đối mà bác vì cáo cái ban phím bấn sướng thôi ròi hihih
long.nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hypous Laban dictionary của VNG:
www.windowsphone.com/s?appid=1a5ce1e2-fb2b-4767-ac65-9ce02bccec1b
@long.nd La bàn vẫn phải kéo từ dưới lên chọn E-V hoặc V-E bạn ơi
hóng clash of clans
Chúc mừng cho wfan. Bằng đó app cũng là nhiều lắm rồi;)Hy vọng một ngày ko xa wp sẽ vươn lên ngang hàng vs 2 hdh kia.:rolleyes:
@con gi de mat Tầm 3 năm nua là sẽ ngang nhau thôi ,chu yếu là phải thu hút đc nhiều lập trình viên ,và nhiều app phải chất lượng ,tốt nhất là MI bắt nhân viên lập trình xài wp hết thì mới có app ngon😆
Microsoft đã liên tục cho ra mắt những ứng dụng rất tốt và hữu ích dành cho người dùng Windows Phone và không ngừng cập nhật hệ thống .
P/s: Dạo này mình thấy tinhte rất chăm chút cho winphone .
w32
TÍCH CỰC
10 năm
vậy mà chưa có app facebook chính chủ 😔
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
@w32 bạn nói vậy chứng tỏ chưa dùng wp bao giờ? app FB beta update bây giờ quá ngon rồi. ko lag và hay crash như trên Android hay IOS đâu... Mình dùng 5S toàn xài bản cũ cho đỡ lag, FB càng update càng tệ
w32
TÍCH CỰC
10 năm
@ttthanh14 mình đang dùng 630 mà, cũng đang dùng bản beta luôn, bản này thì ngon rồi. Ý mình là cái app này là do MS phát triển chứ có phải của Facebook đâu
^ Klq nhưng mà Tên giống nhau :v
Bạn có dùng hay ko mà cũng quan tâm chính chủ vậy

Fb beta và cả fb chính thức đều đã cập nhật rồi
Hoang Min
TÍCH CỰC
10 năm
@Nokia Lumia Icon FB nó không chịu làm app cho wp thì biết sao giờ
@hecbigcat đang đợi cơ chế làm lại cái FB tích hợp vào máy và tung thêm cái apps chính tay chính chủ 😃)
vietsnam
TÍCH CỰC
10 năm
@onlinegame24h Cần khỉ gì app cho nặng máy, cứ web mà phang thôi bạn.
@onlinegame24h người chưa dùng WP chính là bạn! cả 2 thé này đều là sự hợp tác giữa fc mà ms
max
ĐẠI BÀNG
10 năm
em thích wp vì app load rất nhanh và ổn định dù chỉ là con phone cùi bắp lumia 520 ,trong khi những android cấu hình gấp đôi mà chạy lag vải
vphuc161
TÍCH CỰC
10 năm
@max thôi có cmt cái kiểu như thế nữa bạn ơi,biết sao nó nhanh không
Facebook trên HTC 8x mình thấy dùng rất ngon rồi , ko cùi như trước nữa ! Vote cho WP !
quanth
ĐẠI BÀNG
10 năm
300k app ko biết bao nhiêu là app vớ vẩn. Bạn tôi làm việc cho 1 cty phần mềm còn cho tôi biết : cty nó dc MS châu Âu thuê clone hàng nghìn app chỉ mỗi việc là fetch video từ youtube. Nó gọi đùa là quay tay đẻ app 😁
@quanth Store nào cũng thế thôi 😃
@quanth sài hết 300k apps chưa hay là nghe ai bảo? tui cũng nghe thằng bạn tui bảo này, nó làm trong microsoft, giám đốc MS châu âu, là cháu của Bill Gates 😆)) tui vừa hỏi nó là có mướn công ty bạn bạn không? nó bảo ko đấy,tin ko
legend9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
khá tốt rồi ,chúc mừng anh em WP
mới mua con 1520....giá quá ngon..
thấy ứng dụng bên winphone cũng tạm ổn...chỉ ko thích cái ứng dụng youtube thôi...mịa xài đk 1 lúc là tự thoát luôn...ức chế vl thiệt....chắc a google chơi chứ gì...
vietsnam
TÍCH CỰC
10 năm
@Hoàng Tũn Chơi bằng web thôi bạn, vi vu.
ng nhan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hoàng Tũn Dùng Metrotube ngon hơn.
@ng nhan ban nay dung ngon that...nhung lai co phi...ko biet cach mua moi đau chu...thu tuc rườm rà quá..
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xài windowsphone em thích nhất là tính ổn định và nhiều màu sắc !
"....
Tính đến hiện tại, Windows Phone Store đã có tổng cộng 2 tỉ lượt tải app và game."....2tỉ lượt so với 75 tỉ lượt của Appstore...khoảng cách còn quá xa, nhưng cũng mừng cho fanWF
@Coolboythanhdanh1982 wp ít miễn phí nên tải ít hơn không có chi là lạ.
max
ĐẠI BÀNG
10 năm
vậy các bác nghỉ androi ko có app nhảm à, nó còn nhảm gấp 2.
@meteora_ptit :3 Hồi Android ra thì có cả iOS, WebOS (đẹp hơn cả iOS, mỗi tội hơi chậm) Win Mobile (nền tảng lâu đời) , Symbian (Cái Symbian^3 còn mượt + pin tốt hơn Android) Maemo (quá ngon, đa nhiệm tuyệt vời)... cũng nhiều mà :3
htcone
TÍCH CỰC
10 năm
@giananh anti ko não , lấy mấy con cùi bắp từ đời cô lựu rồi bảo lag hả
inhdanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@htcone ở đâu xa xôi, mấy con samsung tầm thấp đó, bật game mà muốn treo máy
@htcone e có dùng con android ram 1g, sms lờma lưu cỡ 1 2 nghìn mà lag trượt giựt cà giựt, đợi nó load sms,
ý bác kia chắc là lâu lâu mí lag một lần, chớ nói lag hoài thì anti android quá
Dùng từ windows phone 7x đời đầu tới giờ mà chưa cài quá 200 app 😆 300k không biết đến bao giờ

Sent from my iPad using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019