Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows Phone tăng trưởng 275% so với năm ngoái, Google muốn Next Billion

cuhiep
4/11/2013 2:55Phản hồi: 228
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phantkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
cuộc chiến ở phân khúc tầm trung là cuộc chiến ác liệt nhất vì người dùng thu nhập khá đông gấp mấy lần người thu nhập cao 😁
phantkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
wp và apple mượt có lẽ bởi vì các ứng dụng viết ra tối ưu hoá chỉ cho 1 phần cứng, trong khi android thì phải nói là 1 loạt các phần cứng !
@phantkien ko phải phân mảnh là lí do chính đâu
cái chính android nó có một tá phần mềm và tiện ích chạy ngầm trong hệ thống,nên máy ram 512MB chạy cực ì ạch
iOS với wp thực sự chỉ một số ít chạy ngầm độc lập,nên ram chả bao giờ hết
mãy cực tít ngay cả ram 256 như iPhone 3GS chả hạn 😃
phantkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuans3 😁 android máy tầm trung dùng giựt lắm, rất khó chịu,
luôn ủng hộ windowphone 😁
Các bác cứ nói ăn roi cấu hình phần cứng đa dạng chứ tui thấy mấy máy của các hãng bây giờ nếu cùng tầm giá là cấu hình y chang nhau, mấy con chip xài cùng loại cùng hãng đc đặt hàng luôn là đằng khác. Mấy cái máy ăn roi cùng phân khúc chỉ khác nhau về kiểu dáng và thương hiệu. Mà chạy vẫn chậm à. Còn WP bị MS gò bó về phần cứng? Nhưng nó cũng có tầm thấp tầm trung tầm cao zậy. Nói chung là do ăn roi quá nặng quá phân mảnh không đồng bộ => lag. MS gò bó phần cứng chút nhưng cũng có nhiều máy nhiều cấu hình khác nhau và chạy vẫn mượt. Cơ bản là code nhân của hđh. :3
Hơn nữa WP có cái tiện là update thẳng từ MS đến từng máy được không cần qua OEM như ăn roi.
@gagalovegood giao diện của WP có 1 trang kéo lên kéo xuống lấy gì mà lag, còn android người ta tùy biến tự do theo sở thích thì nó lag chú xíu giao diện có sao?
mua về đâu phải kéo home screen coi chơi @@
@gagalovegood đã thử 925 mở phần mềm chup ảnh load vào mấy 2s nó để giao diện chờ " ..." cho cảm giác mượt, hết...trong khi android vào camera hơi lag tý chứ chưa đến nửa giây. WP mượt đấy "nhiều" ứng dụng đấy kiếm phần mềm coi phim đa định kiếm dc mỗi yx player 100k, trong android được 1 nùi chất lượt rất tốt. WP của MS, Windows cũng của MS, tại sao android của google kết nối máy tính chả cần phần mềm nào nết trong khi WP cần zune? nhiêu đó là thấy bất tiện rồi.
Dùng rồi là dùng trong bao lâu? 1h, 1 ngày hay 1 tuần? cả một cái HDH mà bạn chỉ dùng trong thời gian ngắn rồi phán là nó không tiện dụng? Bạn không biết rồi còn phán bừa nữa, WP8 đồng bộ với PC cực kì tốt nhé, mình chưa thấy mobile os nào đồng bộ tốt với PC như WP8 hết. Chỉ cần cắm phone vào máy tính rồi chép nhạc, phim, ảnh như chép từ ở cứng này sang ổ cứng kia thôi chứ có gì mà zune ziếc ở đây? Zune xưa rồi bạn ạ!

Còn về vấn đề 925 lag, trễ khi mở ứng dụng ư? bạn có nhầm không? Mình cũng đang dùng 920 đây (cấu hình tương đương 925) mà chả có gì là lag, trễ hết nhé. Thằng bạn mình dùng HTC One X+ chip lõi tứ 1.7GHZ mà còn phải công nhận và khâm phục sự mượt mà của con 920 của mình đó!
@kenken1512 ai nói 925 lag đâu, mình nói nó khi vào ứng dụng, nó tạo hiệu ứng đợi mượt để đánh lừa cảm giác nó dùng mấy dấu chấm chạy chạy mượt mượt nhưng mất 2s nó mới load vào được cái ứng dụng camera. Bạn thông cảm mình ghét win 8 (ghét dùng nó trên máy ko cảm ứng, máy nào có cảm ứng thì ko ghét). Đang dùng mac +win 7+linux ko có zune bất tiên là gì nửa? (ví dụ ra tiệm in nó dùng win xp, tải tài liệu vào máy rồi lảm sao in? Tới nhà người khác họ dùng win 7 chẳng hạn, ví dụ phim hay nhạc hay, hình nền đẹp làm sao chép vào đt? Lúc trước dùng IOS gặp tình trạng này hoài) android ko gặp vấn đề gì hết hệ điều hành nào cũng xơi tất, ngoài ra chép file bằng wifi hay bluetooth cũng được . Nói WP8 bất tiện hơn android có gì sai?
lqkntvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hieupy89 Bạn chả hiểu gì về WP8 cả! Cái kết nối với máy tính thăng MS tích hợp bảo mật, nên phải được thằng NOKIA Dload chứng thực nhá! và muốn trên XP thì phải cài App Window Phone nhé! Thì nó mới Sign được. Còn Android thì khác nha, nó cho truy cập trược tiếp phần cứng (bảo mật kém). IOS thì vẫn phải cài iTune nhé! Bạn nên tìm hiểu trước khi comment nhé!
androi 4.4 mà chạy mượt trên điện thoại ram 512mb thì chắc Google phải tối ưu hóa hệ điều hành như ios, symbian, WP, meago mất thôi, mà thuật toán "chạy đa nhiệm và sẵn sàng hoạt động ngay lập tức" của androi thì khó làm được điều đó lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019