WinSCP mới nhất kết nối iPhone qua USB/Wi-Fi [Ver 4.2.7 (Build 758)]

chuyentt
15/7/2009 8:3Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xác nhận với các bác là chạy cực kỳ Ok trên 3.2.1
IP 3gs, FW 3.1.2 sử dụng được thành công.
Bạn nào không xài được thì làm thêm 1 bước như sau:
Mở winscp, chọn mục connection, chọn phần: Executing dummy protocol commands. Sau đó save lại thành 1 session tên khác thì kết nối được ngay thôi.
tomytom
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao lại có virus trong đó vậy? Mỗi lần chạy là chương trình antivirus cảnh báo.
Mình xài FW 3.1.2 baseband 05.11.07 thử nhiều phiên bản rồi nó vẫn cứ báo Network error: Connection Refused gở openSSH ra cài lại như chủ topic nói vẫn ko thể nào kết nối được,ai bít cách khắc phục lỗi này xin giúp với.
chuyentt
TÍCH CỰC
14 năm
Đã cập nhật WinSCP 4.2.4 (Build 610) Uploaded: 11/05/2009, các bạn vào trang đầu tải về nhé. Nếu phần mềm diệt virus trên máy bạn cảnh báo thì bạn bỏ qua hoặc chọn Allow để chương trình có thể chạy được, chắc chắn không có virus trong phần mềm này!
Yeah, thanks! Làm việc tốt với Windows 7
Đã thử version mới nhát 4.2.4 không work với itunes 9 .(USB conection ,no wifi ) có bạn nào thành công chưa.Cho ý kiến.
me7710
ĐẠI BÀNG
14 năm
Done, cuối cùng cũng vào được. Thanks
nixonco
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác chủ thớt cho hỏi sao kết nối được bằng cáp USB nhưng không thể kết nối được bằng Wifi? Đã thử mọi cách như bác chỉ dẫn đều không được. Của tôi là IP 3G fw 3.0.1 QT, dùng winSCP 4.2.4, LapTop dùng win vista 64 bit, iTune 9. Cám ơn nhiều
các bác giúp em với em kô hiểu cái từ này : Nếu không kết nối được -> vào đường dẫn (theo mặc định) "C:\Program Files\Common Files\Apple\Mobile Device Support\bin" copy file iTunesMobileDevice.dll đè lên file có sẵn trong thư mục cài đặt WinSCP.

em copy rùi , rùi làm gì nữa ( đè lên file có sẵn trong thư mục cài đặt WinSCP.) cái này có nghia là gì vậy?
chuyentt
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn copy file iTunesMobileDevice.dll từ "C:\Program Files\Common Files\Apple\Mobile Device Support\bin" vào "C:\Program Files\WinSCP" là ok
xin giúp em với, em đã mở SSH từ SBsetting, cài lại openssh từ cydia,, e đang dùng 3.1.2 custom, baseband 05.11.07 , máy tính dùng win7 , bản 7600.Xin các bác chỉ giúp em kết nối iphone với PC bẳng usb. Em connect bằng wifi thì dc, bằng iphone folder thì được mà dung winscp no wifi lại cứ báo: connection refuse hoài.
haya
TÍCH CỰC
14 năm
đã làm tất cả, vẫn không được, nhưng dùng các tool như IphonePC Suite hoặc diskaid, ifunbox thì vào được... chỉ có mỗi WinSCP này là ko connect được, chẳng hiểu sao.
3.1.2. itune 9. Vista SP2
Đã connect đc với Itune 9.0.2. Thanks bác nhiều nhe
hichic của em hôm trước dùng winscp được mà bây giờ bỗng dưng không dc
cứ bị báo
Lỗi không kết nối Network error: Software caused connection abort
- Chưa cài hoặc bật SSH -> Bạn cần cài OpenSSH
- Có thể SSH bị "ngủ quên" -> Cài MobileTerminal, chạy Terminal trên iPhone và gõ lệnh ssh root@127.0.0.1 rồi nhập password là alpine (nếu chưa đổi password). Thoát ra và kết nối lại bằng WinSCP.

khi em cài xong terminal
chạy Terminal thì bên trong xuất hiện
NutEhu-Iphone:~ mobile$
sau đó e gõ ssh root@127.0.0.1
rồi nhấn return thì xuất hiện dòng
ssh_exchange_identification : Connection closed by remote host

xong em exit ra
vào winscp thì nó lại báo
Lỗi từ chối kết nối: Network error: Connection Refused
- SSH chưa Enable -> Cài BossPrefs hoặc cài SBSettings để Enable SSH
- Nếu SSH đã Enable mà vẫn lỗi như trên thì bạn thử tắt Firewall trên máy tính (Firewall rules to "Allow All" services)
- Nếu vẫn chưa được thì thử gỡ bỏ OpenSSH rồi cài lại

em đã enable ssh
tắt firewall
gỡ bỏ và cài lại ssh
vẫn k dc

em ngồi thử đủ các cách 2 ngày rồi mà vẫn k dc
ai cứu e với
của e là ip 3g 16gb 3.1.2 ,itune 9
thử trên xp và wiin 7 đều không dc
E cũng bị giống bác này, có bro nào fix đc lỗi này chưa ạ?
tải 1 trong 2 cái này về thử xem nhé : WinSCP1, tiếp theo nếu không được thử cái này Winscp2. Còn nếu không được nữa thì thử PM với cái này vnnsolidarity. Good Luck ! 😁
bác ơi bác hướng dẫn giúp e cụ thể với dc ko ạ
chẳng cái nào dc cả 😔
mình chạy vài lần đầu thì báo Network error: Software caused connection abort nhưng sau đấy ko hỉu sao lại vào đc.thoát ta vào lại thì lại báo lỗi.
mặc dù đã cài đầy đủ các thứ cần thiết như bạn nói
AI giải thick hộ mình với
quanghuy147
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nào chỉ em cách kết nối IP bằng Wifi với ạ?
ductkd
ĐẠI BÀNG
14 năm
Kết nối Wifi IPhone
Kết nối cable USB iphone với máy tính
Chạy WinSCP
Nhấn vào Edit,
Host name: địa chỉ IP của Iphone(Vào setting chọn Wifi-on chọn mạng bạn kết nối va xem IP Address - Ví dụ: 192.168.1.62)
Port number: 22
User name: root
Pass: alpine (Trường hợp bác đã đổi pass cho iphone thì sử dụng pass đó)
Login => chúc bác thành công
quanghuy147
ĐẠI BÀNG
14 năm
E cám ơn bác ạ!........
quanghuy147
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chỉ em với.......................................
ductkd
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vấn đề rắc rối có bác nàoi gặp chưa xin chỉ giáo: Cài WinSCP v4.2.5 vô máy tính, Window7, gắn cable USB vô Iphone 3GS FW3.1.2 (Đã mở SSH), chạy lần đầu không Wifi mọi thứ ok. Thoát ra và từ đó về sau không bao giờ connect được, báo "Connection Refused". Đã làm theo tất cả các loại hướng dẫn và chỉ giáo từ trang đầu tới trang cuối => Không kết nối được.

Note: Kết nối Wifi thì ok. Mong chỉ giáo, xin đa tạ.
Đã thử mọi cách, nhưng không được. Bồ nào làm được chỉ ae cái đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019