WinSCP mới nhất kết nối iPhone qua USB/Wi-Fi [Ver 4.2.7 (Build 758)]

chuyentt
15/7/2009 8:3Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vovanthat
ĐẠI BÀNG
14 năm
hữu ích
up cái này cho mọi ng cùng dùng ^^
Mình đã cài SBSettings để Enable SSH, nhưng cài xong không thấy chương trình Sbsetting nó ở đâu để vào Enable cái thằng SSh cả, mấy pro giúp giùm, bị cái dụ "Network error: Connection Refused" mà nản...
chuyentt
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn vuốt nhẹ ở cạnh trên của màn hình iPhone sẽ xuất hiện SBSettings menu
em xài cũng hơi gà dù đã lâu rồi. loay hoay 1 hồi rồi cũng thành công. thì ra mình giải nén.
chuyentt
TÍCH CỰC
14 năm
Thank bạn. Phát hiện của bạn tuy đơn giản nhưng chắc rằng nhiều người không nghĩ ra. Lẽ ra phải có hướng dẫn ngay ở trang đầu. 😁

Đã bổ sung vào trang đầu với nội dung:
có ai biết cách chép file số điện thoại bằng Winscp ko chỉ với ...
đề phòng cài lại firmware hoặc cài lại win
Bác làm ơn chĩ dùm vì kô biết sử dụng IP nhiều...trường hợp chủ tui như thế này tôi vào progame Files, common Files,Apple,Mobile Device Support...nhưng lại kô có Bin như bạn đã chỉ dẫn...vậy tôi phải làm sao........?
Vấn đề thứ 2,tôi cài winscp 4.2.5 có icon trên destop là Winscp nhưng lại kô có" Winscp USB- WiFi" ...vậy tôi phải làm sao........?
và tôi cung bị như nhiều người trong topic này connect vào cũng kô connect được...tôi đã vào cài SBSetting, Mobile terminal....nhưng gõ lệnh như bạn chĩ dẫn thi hiện ra rất nhiéu hàng chữ va hỏi ....bạn có thật sự muốn chạy chuơng trình này kô....."yes or no" nhưng khi muốn yes thì kô biết chổ nào đễ yes....mong bạn chĩ dẫn và giúp dùm làm sao đễ khắc phục được tình trạng này.....cám ơn bạn đả ra topic này rất hữu dụng

tôi cũng bị như các bạn vậy cứ mỗi lần connect với Winscp là bị refuse....bây giờ tôi đã connect được rồi...khi các bạn vào Winscp login các bạn gõ IP number vào sau đó pasword các bạn gõ chữ " dottie " vào đó winscp sẽ login vào sau đó các bạn gõ pasword vào đó pasword vẫn như cũ " alpine " sẽ login vào rất mượt...nhưng tôi kô biết có sữ dụng " no wifi" hay kô thì kô biết...cám ơn chủ topic rất nhiều...chúc các bạn login good
chuyentt
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn vào /var/mobile/Library/AddressBook rồi chép 2 file AddressBook.sqlitedb và AddressBookImages.sqlitedb vào PC. Khi nào cần thì bạn copy trở lại và nhớ set permission là 755 cho thư mục AddressBook là OK
kant1522
ĐẠI BÀNG
14 năm
quá hay, để test đã
....................
Thanks ban nhieu nha
Bài viết rất hay,mình tìm mãi bi h mới thấy tks bạn nhiều. Chúc bạn khỏe
áenal
ĐẠI BÀNG
14 năm
từ khi dùng BKAV pro là em không còn dùng được nữa.có ai bị giống em không chỉ dùm e với?hình như firewall của bkav không tắt được?dùng cả task manager cũng không được?help me!
chuyentt
TÍCH CỰC
14 năm
Thử gỡ BKAV đi rồi chạy lại WinSCP USB-Wifi xem sao. Nếu ok thì cứ để WinSCP đang chạy rồi cài lại BKAV
bác oy em bị lỗi network error. connection refused 😔
làm sao để fix vậy bác chĩ em với. mà sao lúc em down ve no hiện ra 1 con virus. máy em 3.1.2 bb 5.1.7 itunes 9.2 thì phải :(
chuyentt
TÍCH CỰC
14 năm
  • Nhớ chạy file SetupWinSCP.exe đã tải về để thực hiện cài đặt.
  • Tìm file iTunesMobileDevice.dll của iTunes (Trong Windows XP thì file iTunesMobileDevice.dll ở trong "C:\Program Files\Common Files\Apple\Mobile Device Support\bin") rồi copy đè vào thư mục "C:\Program Files\WinSCP"
  • Sau khi cài xong bạn sẽ thấy biểu tượng "WinSCP USB-WiFi" trên Desktop. Bạn click đúp bào biểu tượng đó.
nixonco
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trước đây xài bình thường mấy ngày nay tự dưng báo lỗi: Network error: Software caused connection abort. Thử làm tất cả mọi cách đều không được cuối cùng gỡ openSSH cài lại thì được, bây giờ mỗi lần tắt máy tính bật lại vào winSCP lại bị lỗi như vậy, chả nhẽ mỗi lần dùng winSCP lại phải gỡ bỏ openSSH rồi cài lại? Ai biết chỉ dùm cám ơn (IP 3GS FW 3.1.2, PC chạy win Vista 64bit)
chuyentt
TÍCH CỰC
14 năm
Đã cập nhật phiên bản WinSCP 4.2.6 (Build 721) Released: 16 Feb 2010 Uploaded: 24 Feb 2010; File Size: 2.66 MB.
Mời các bạn có nhu cầu lên trang đầu tải về.
cảm ơn bác nhiều ah...............................
huyla
ĐẠI BÀNG
14 năm
chuyentt
TÍCH CỰC
14 năm
Bản mà bạn giới thiệu là bản gốc, không thể kết nối qua USB được.
Bản mình giới thiệu là bản đã được chỉnh sửa bổ sung để có thể kết nối với iPhone thông qua USB
Mình đã làm đủ cách như bạn nói nhưng vẫn bị lối kết nối: software caused connectiong abort! có bác nào làm đc ở Ip 3G 3.1.3 thì mách e với ạ, thanks trước!
vinataba1
ĐẠI BÀNG
14 năm
từ lúc mình dùng win7 thì không thể nào dùng được winscp nữa. ai biết chỉ mình cái.thanks
chuyentt
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn đã thử copy đè file iTunesMobileDevice.dll của iTunes vào thư mục cài đặt của WinSCP chưa?
vinataba1
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình vào qua wifi thi ok, vào qua USB thì chịu. không hiểu lỗi kiểu gì
Mình đã search và test mọi ngóc ngách để winSCP USB work trên win 7, nhưng có lẽ bây giờ vẫn chưa release bản winSCP USB cho win 7. Đành ngậm ngùi chờ thui
MÌnh cũng dùng win7, thảo nào mà làm theo mọi cách các bác nói trong topic này đều không được, chỉ đến bước nó hiện ra bảng bảo đợi 15s mà đợi tận 15p cũng ko thấy gì 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019