Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[WP7] 6 tháng nhìn lại và những định hướng cho tương lai

babybungbu
22/4/2011 2:24Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

WP7 rõ ràng là 1 hđh thực sự khác biệt so với phần lớn hđh đang có hiện nay, có điều nó vẫn chưa thực sự hoàn chỉnh và vẫn nằm trong phân khúc cao cấp là nhiều nên vẫn chưa nhiều người đc tiếp cận hđh mới mẻ này :banghead😔cũng 1 phần là do Android đang rất hùng mạnh:hot😃. Dù thế nào đi nữa vẫn rất ủng hộ WP7 và mong chờ những điều mới lạ mà 2 ông lớn Microsoft & Nokia sẽ mang lại vào năm sau :bounce:
chỉ cần mang lại trải nghiệm khác biệt so với iOS và Android thì lập tức sẽ đựoc nhiều ngừoi đón nhận, xài iphone gần 3 năm vẫn sản sàng làm 1 em Arc đấy thôi, đơn giản bởi nó khác biệt 😁
mong nokia sớm ra điện thoại wp , và mong là có giá tốt một chút, khoảng 6-7 triệu thì đẹp
Win7 cũng tạm được, nhưng Android hiện giờ mạnh quá.
Giá smartphone w7 xách tay rớt thảm hại, cũng chỉ vì android quá hot làm lu mờ W7
Mong w7 rớt giá dài dài, người tiêu dùng tha hồ hưởng lợi. 😃
hgiang0101
ĐẠI BÀNG
13 năm
đố các bác biết làm thế nào để lưu vào danh từ call history, hoặc quay số nhanh trong SMS đấy
twister0511
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn k biết thật hay đánh đố vậy!? vì thật tình mình k nghĩ ra có người lại k biết điều này😃
edmundo2203
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phát biểu này "nguy hiểm" quá đấy. Chẳng hiểu ông bạn đã sử dụng WP7 chưa hay là đang sử dụng rồi mà đến cái cơ bản nhất cũng chẳng biết thì chậc...chậc..
chưa tìm hiểu kĩ thì đã vênh mặt "đố..." này
làm ơn nghĩ trước khi post bài :cold:
rikyulin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác đố hay bác ko biết vậy?
mrlink
TÍCH CỰC
13 năm
wp7 mà thay đổi dc icon vs wallpaper thì ngon :X
w phone chưa có gì đáng kể, hứa hẹn thi nhiều ,chúng ta hãy cho đơi vài tháng nữa xem wphone làm những gì cho các fan :bounce:
quocthai75
ĐẠI BÀNG
13 năm
cá nhân mình thấy tia hy vọng thì rất nhiều, nhưng vẫn còn tối lắm....ngày mai sao đây....vẫn cố ôm một con để xem thế nào.....hiện khá hài lòng với Android...

---------- Post added at 12:42 PM ---------- Previous post was at 12:37 PM ----------

trước thấy có bác trên Lê Duẩn (HN) rao 5,5 củ (gọi bảo hết hàng chờ 1 or 2 tuần mới có.......) , bác ở đâu đó như Đê La Thành rao 6,3 củ (bác này khẳng định có hàng), các bác nhờ cụ Google tìm chắc thấy đấy..............
Mình thấy bãn thân window phone 7 chưa hoàng chỉnh.Suốt 6 tháng nay mà chưa có 1 sản phẩm chấn động,
-Cấu hình bắt buột wa nhiều nên ko tạo được sự phổ biến.
-Giao diện vừa đẹp cũng vừa là nhược điểm Do không thể tùy biến.
-Apps thi đắt đỏ đến 75 % có phí.
-Là 1 hdh mạnh nhưng so với IOS thì ko thể so với ad 2.3 thì cũng ko bằng.
-Ko đa nhiệm...
-Giá thành cao ko tạo ra sự đa dạng...
Riêng cãm nhận cũa mình.
cũng đã từng nghe nhiều về WP7, chê cũng nhiều và khen cũng không ít, sằp được trải nghiệm WP7 với con HTC suround rồi. @ anh em nào biết chỗ mua code cho con HTC suroud AT&T gia tốt thì pm cho mình nhé, 0199 989 0453, Phước, tp HCM. thanks
msbn
TÍCH CỰC
13 năm
mình thấy WP7 giới hạn phần cứng cũng là 1 trở ngại cho nhà sản xuất, các em WP7 hiện giờ cấu hình chỉ nằm ở mức tầm trung còn giá thì chưa thật sự hấp dẫn người dùng.
.... hi vọng trong tương lai gần các hdh của fone sẽ hơn cả pc =)) ..... em đang xài hd2 nên mong mún cả 2 hdh winmo và android đều ăn nên làm ra.. các sản phẩm tốt cho mọi người ....
Vừa rồi đọc tin trên TT nói MS đề ra một số yêu cầu phần cứng khá cao cho máy chạy WP7, giờ thì MS tính liên kết với Nokia để mở rộng thị trường bằng các dòng máy phổ thông. Vậy thì MS sẽ có bản WP7 cho dòng phổ thông? Hay là MS và Nokia định nghĩa dòng máy phổ thông khác anh em ta nghĩ? Phổ thông cho Tây là cao cấp ở ta? Mà phổ thông ở đây em chẳng hiểu nó nằm ở mức nào? Bình dân hay trung cấp, chịu..!
webrom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giới hạn phần cứng như wp7 thì mấy ng` làm phần mềm dễ thở hơn, như android thì ...
dovuhai
TÍCH CỰC
13 năm
gê thật, sáu tháng ròi, vậy mà mình mới biết nó tồn tại cách đây 2 tháng, ặc ặc...
Vậy mà em bị đơ rồi đó bác... Cảm ứng HD7 chưa thật sự mượt... bản HD7 full box - để nguyên chưa cài ứng dụng nào, điện thoại gọi tới đôi lúc máy ì ra, nhấn hoài không ăn... bực...
Ac ac, cái đó không hẳn là lỗi mà là hạn chế của hầu hết màn hình cảm ứng, khi bác bỏ trong túi quần, mồ hôi và nhiệt độ cơ thể làm màn hình cảm ứng bị khựng khi có cuộc gọi tới.

Cách khắc phục: không bỏ túi quần hoặc mua cho em nó cái bao da.

Trước đây xài Milestone bị hiện tượng này hoài, HD7 khi sử dụng cũng bị, mua cái bao da hết ngay, vừa làm em nó đẹp trai thêm nữa, hehe...

Còn nếu bác để ở ngoài mà bị thì em nghĩ do máy bác có vấn đề rồi...
1. E sử dụng iP được 4 năm rồi bác ạ. Từ hồi tháng 9/2007 lúc mới có JB iP2G = phần mềm ;) Rất hiếm khi e bị tình trạng đơ khó chịu như thế với iPhone.
2. HD7 này là máy mới mua, nguyên seal chưa có cài gì hết! ;) mà của con gái sử dụng nữa.... e mượn vọc 1 ngày... nhận khoảng 10 cú điện thoại thì hết 1/2 là bị đơ... chờ khoảng 5 giây sau hoặc tắt màn hình bật lại thì mới được ;)
Những màn hình cảm ứng của HTC và Motorola mới bị thôi, bác có bỏ vào túi quần không?

iphone thì không bàn ở đây.

Nếu bác không bỏ vào túi quần mà bị thì thua rồi? Có thể máy bị lỗi gì, mình xài HD7 không bị như vậy, chỉ khi bỏ vào túi quần mới bị thôi.
nghiahc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là thỉnh thoảng em có bị đơ cảm ứng khi có người gọi đến. Còn hầu như cảm ứng rất mượt mà. Thậm chí ngang ngửa iOS
Cố lên WP7, càng nhiều hãng càng có nhiều lựa chọn cho người tiêu dùng. Sang năm có Nokia giá rẻ chạy Windows Phone 7 là lại có thêm lựa chọn.
Thanks các Bác nhé. Em chưa bấm thanks đc vì đang dùng app tinhte.vn trên iOS. Mà chán thật. Mình đề nghị mod update fien bản mới có nút thanks để mọi ng cùng thanks chớ hè. Lên tinhte chủ yếu là thanks mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019