Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[WP7] 6 tháng nhìn lại và những định hướng cho tương lai

babybungbu
22/4/2011 2:24Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình là 1 fan của hệ điều hanh wp 7 này ,chứng kiến hệ điều hành này ngay từ khi ra mắt đến nay đã được hơn 1 năm phải nói là ấn tượng vẫn như nhưng ngày đầu tiên, đối với mình ấn tượng đó thật tuyệt vời. dù vậy đến này mình vẫn chưa được cầm 1 em wp7 để dùng thử và mong 1 đến 1 ngày được sở hữu 1 chú , vì điều kiện vẫn chưa cho phép nhưng đã chót dành tình cảm cho em nó nên không dám mua 1 chiếc máy thuộc hệ điều hành khác. Hi vọng vào sự hợp tác với nokia vì mình cũng thích những chiếc điện thoại nồi đồng cối đá của nokia mà giá lại không quá mắc
nếu đúng android trầy trật hơn mà vẫn làm được như bây giờ, còn WP7 được đón chào nồng nhiệt hơn mà nếu bằng quãng thời gian,số năm mà WP7 không bằng android từng làm thì thật sự WP7 còn tệ hơn android. coi như wp7 có bệ phóng lớn hơn android rồi. mình dám tin chắc wp7 sẽ ko bao h làm được bằng với những j android từng làm. ít nhất là về phương diện số lượng dt chạy Os. chưa cần tính tới phần mền ứng dụng.

---------- Post added at 09:31 AM ---------- Previous post was at 09:24 AM ----------

chính xác là wp7 chỉ làm lại khác đi so với các hdh khác đang có trên thị trường. ko có chuẩn mực mới. ví như ios thì có làm lại cách tân từ các đối thu khác ko? ios là 1 chuẩn mực mới, 1 luồng gió mới khiến làng công nghệ phải theo đuổi ios. giờ đây thì cái j cũng đem ra so sánh với ios, đã có nhìu người vì vậy mà ko thik ios nhưng dù gì đi nữa cũng ko thể nào phủ nhận nó. và thế là mọi thứ vẫn được đem ra so sánh với ios, vì sao?,vì chưa os nào thay thế được ios hay vì trào lưu. chắc chắn là chưa ai thay thế dc, nếu có thì tự đông ko ai bảo ai, chẳng ai thèm láy ios ra so sánh nữa.
tkien
ĐẠI BÀNG
13 năm
wp7 đơn giản và đầy hứa hẹn, rất hài lòng với wp7 😃
Bác ifan này nói hay quá. Ủng hộ Bác lun. Mình cũng là ifan
binhxii
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình nghĩ có lẽ đa số người chê WP7 là chưa thực sự dùng WP7 hoặc dùng chưa kỹ. Trước kia mình cũng không thích WP7 lắm nhưng mới dùng em HD2 chạy WP7 có mấy ngày mà đã cảm thấy rất Ok rồi, tuy còn nhiều hạn chế, nhưng chắc chắn sẽ có các bản cập nhật để hoàn chỉnh hơn, chỉ mong MS đừng chậm quá thôi.
Hiện tại đang dùng Dell Streak và HD7

Thật sự là quá hài lòng với những gi mình có

Lúc trước đã 1 thời tôn sùng iPhone,nhưng mà giờ thì chia tay rồi

WP7 cần phải phấn đấu nhiều hơn nếu muốn vượt qua iOS và Android
Nói về wp7 thì nó mất điểm về cách cài đặt phần mềm, ko hỗ trợ thẻ nhớ và giao diện. Chứ ứng dụnp wp7 cũng đang phát triển khá tốt nhất là ứng dụng của tom_codon đó, giao diện rất đẹp.
wp7 ra sau là 1 lợi thế , khắ phục các lỗi của các hdh ra trước .
Lợi thế đâu chưa thấy nhưng toàn hạn chế 😁
MS làm hdh riêng cho tablet là hợp lý rồi 😁. Ủng hộ. Dù sao giờ vẫn đang thik android hơn. Nhưng sẽ mua 1 chiếc nokia chạy WP7 :D
các hdh ăn thua nhau ở những điểm như thế này. vậy bác tự ép mình rồi.

---------- Post added at 08:29 AM ---------- Previous post was at 08:27 AM ----------

nếu vậy thì nói làm j nữa. xài dt mà khó khăn như bác thà xài 1200 muốn làm j làm còn sướng hơn. ai cũng như bác chắc dt ko cần phải cạnh tranh nâng cấp làm j. mà dt ko bỏ vào túi quần thì bỏ vào j bác? áo ko có túi thì bỏ vào đâu? bỏ vào ống quần à(đừng nói là xài dt này thì phải có túi nhái bên hông)
Anh Em nào ít xiền như mình là cứ nằm đợi đến khi nào WP7 có những con giá 3 triệu thì mua về dùng chơi.Hê hê
Hix, càng lúc càng hung hãn 😔
thank bài viết .......................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019