WSJ: Amazon sẽ ra mắt điện thoại vào tháng 6, có khả năng hiển thị 3D không cần kính

Duy Luân
11/4/2014 21:51Phản hồi: 27
WSJ: Amazon sẽ ra mắt điện thoại vào tháng 6, có khả năng hiển thị 3D không cần kính

Theo Wall Street Journal, Amazon sẽ giới thiệu chiếc điện thoại đầu tiên của mình vào tháng 6 năm nay và đến khoảng tháng 9 thì máy sẽ được bán ra thị trường. Hãng được cho là đã trình diễn nguyên mẫu của chiếc smartphone này cho lập trình viên và người đại diện của những cửa hàng bán lẻ xem tại vài buổi gặp mặt ở San Francisco và Seattle (Mỹ) trong những tuần gần đây. Nguồn tin lặp lại tin đồn trước đây rằng mẫu smartphone của Amazon sẽ được trang bị khả năng hiển thị nội dung 3D không cần kính. Máy sẽ dùng một công nghệ theo dõi võng mạc "nhúng trong bốn chiếc camera trước" để đạt được hiệu ứng ba chiều. Hồi năm ngoái Amazon cũng đã nộp bằng sáng chế cho phương thức hiển thị này.

Amazon hiện đang có một kho ứng dụng Android của riêng mình và nhiều khả năng đây sẽ là nguồn cung cấp ứng dụng cho mẫu điện thoại sắp ra mắt. Cửa hàng phần mềm này được triển khai vào năm 2011 và tính đến nay nó đã có hơn 200.000 app.

27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhắc giờ mới nhớ đt 3d không cần kính chìm nghỉm từ bao giờ rồi
hiển thị 3D không cần kính một tính năng rất hay cho điện thoại, nhưng em mong là màn hình nó lớn lớn chút 😃
P/s: tiếc rằng Amazon vẫn chưa hỗ trợ thị trường Việt Nam 😔
jametruong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn sẽ mua một chiếc điện thoại mà biết chắc là nó sẽ không được update chính hãng không ()
@jametruong bạn giải thích cụ thể hơn được không?:eek:
nemoris
TÍCH CỰC
10 năm
@trankhanhhoang Tại ko hỗ trợ ở VN đó bạn
@jametruong còn non lắm bạn ah ! hehe
Cái App Store của Amazon vậy chứ mà còn thiếu nhiều ứng dụng lắm. Độ mở cũng không cao, mình không cần màu mè nhưng mà dùng cái Kindle Fire với cái giao diện đen thùi lùi thì không muốn cũng thấy chán.
@Green.Monster cũng còn là do yêu cầu của bản thân người sử dụng nữa bạn ạ
Store như vậy mình thấy là tạm đủ, nếu yêu cầu cao thì lại root cài thêm Google Play Store
Chứ bản thân mình cần là cần sự ổn định không cần sự màu mè, Kindle Fire dù sao cũng chỉ là Tablet giá rẻ, còn đọc sách mình vẫn thích em Kindle
Với màn hình một chiếc điện thoại thì việc trang bị màn hình 3D có kính hay không có kính thì có vẻ cũng không khả thi lắm nhỉ.
3d thì màn hình cong và to mới tuyệt. chiếc đt > 10tr đầu tiên của mình là optimus 3d xem 3d khá tốt cơ mà độ phân giải thấp quá, như bây giờ là ngon rồi. mới đem cho mấy bữa trước...
daikzx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ôi lại giống e htc evo 3d.lại chết yểu thôi mà.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
carotmen
TÍCH CỰC
10 năm
Tôi thích amazon, vì không chạy theo bất kỳ xu thế nào, chỉ riêng cho mình. Cả thế giới đang chuyển qua phẳng thì amazon vẫn đi theo xu thế 3D
@carotmen mình cũng thích Amazon, những sản phẩm họ làm ra đều rất tinh tế phục vụ khách hàng của họ, mỗi sản phẩm mới của Amazon đều rất riêng và thể hiện sự sáng tạo rất cao
Không hiểu điện thoại amazon sẽ hướng theo mục đích gì, vì có mấy ai đọc sách bằng đt đâu chứ.
@DoA2410 Điện thoại thì mấy ai đọc sách vì Amazon đã có Kindle làm chuyện đó. Điện thoại mang tính di động, ngoài đọc sách, tạp chí, họ mua hàng nhanh chóng qua Amazon thuận tiện hơn, nhanh hơn,...

Mình đoán giá của e này nếu Amazon ra mắt sẽ gây sốc với giá rẻ mà chất lượng khá tốt đây vì Amazon có thói quen lấy lợi nhuận từ nội dung hơn là bán máy 😃
Sao Amazon làm 3D cho kindle fire cho màn hình nó to xem dễ
ba nam truoc mua chon sharp 3d 15tr xem 3 d loi mat jo de cho chau choi dien tu voi nghe nhac! dt co le van cgua can 3d

Sent from my SC-04E using Tinhte.vn mobile app
3d cũng giống như TV thôi,lúc đầu haó hức nhưng xem đôi ba lần rồi thấy chán ,theo ý kiến cá nhân đã xài
Sau thời gian dùng con Kindle Fire, mình rút ra một kinh nghiệm là không bao giờ mua thiết bị Android nào mà không có Google Play (Mình không muốn root).
Ae nhớ hồi năm 2011 có con HTC EVO 3D vs LG Optimus 3D quảng cáo rầm rộ xem 3D éo cần kiếng mà chết yểu ngay sau đó! h search chả có bao nhiu topic hỗ trợ e nó, ra hàng 2nd hỏi mua con Evo 3D hay Optimus 3D còn bị hỏi ngc lại mấy con đó là đt gì v??! H ngta chỉ đua theo độ phân giải và cấu hình khủng chứ ra 3D phải hy sinh độ nét và giá cao thì chỉ khè đc mấy bác lão làng mê TV 3D xài kính thôi chứ ngdùng smartphone chả cần mấy đâu!
trùm tin đồn nhỉ :3
3D... Ngày xưa rầm rộ lắm, cuối cùng chìm nghỉm.
Nhắc mới nhớ. Lĩnh vực áp dụng các công nghệ 3D, 2K, 4K nhanh nhất đó là... phim người lớn. Tiếc là mình chưa có cơ hội xem thử. 😁
phim 3D k kính, hay ah nha! hy vọng độ phân giải cao để xem phim 3D cho mượt! Biết d9a6u7 đây sẽ là 1 cuộc cách mạng công nghệ. Cái gì mới mình cũng ủng hộ
Thế là tầm cuối năm nay các bác hổ báo trong làng di động lại tha hồ bị các hãng mới nhảy vào vác đồ dị (màn hình siêu nét, hiển thị 3D...bla...bla...bla...) ra để khè rồi
alonelad
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thì chỉ mong Amazon ra em ereader 9.7 inch có cảm ứng thôi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019