[WSJ] Apple lên kế hoạch sản xuất 2 iphone màn hình lớn, ra mắt trong năm 2014

ND Minh Đức
23/1/2014 18:0Phản hồi: 221
[WSJ] Apple lên kế hoạch sản xuất 2 iphone màn hình lớn, ra mắt trong năm 2014

Theo tin từ nhật báo The Wall Street, Apple đang phát triển 2 mẫu iPhone thế hệ mới có màn hình lớn hơn so với hiện tại. 2 chiếc iPhone mới có kích thước màn hình lần lượt là từ 4,5 và 5 inch dự kiến sẽ chính thức ra mắt trong năm nay.

Theo nguồn tin trên, cả 2 iPhone mới đều được chế tạo bằng kim loại nhưng không có màn hình cong theo lời những tin đồn gần đây. Trước đây, một số thông tin cho rằng iPhone màn hình lớn vẫn còn trong kế hoạch hoặc đang thử nghiệm. Tuy nhiên, báo cáo của Wall Street đã xác nhận rằng 2 chiếc iPhone đang chuẩn bị đưa vào sản xuất hàng loạt mà không còn là những mẫu thử nghiệm nữa.

Nhật báo Wall Street cũng gợi ý rằng vì cả 2 iPhone mới đều sở hữu vỏ kim loại nên Apple sẽ ngừng sản xuất vỏ nhựa đang được sử dụng cho iPhone 5C. Điều trên cho thấy, có thể Apple muốn loại bỏ thiết kế vỏ nhựa của iPhone 5C và trở về với thiết kế nguyên thủy với lớp vỏ bằng kim loại từng được sử dụng cho nhiều đời iPhone. Thay vào đó, một trong những mẫu iPhone mới có thể là một sản phẩm tùy chọn hoặc một dòng sản phẩm phụ thêm mà không có chức năng thay thể như 5C đối với 5S.

Theo một số tin đồn gần đây của các trang tin thì màn hình iPhone mới sẽ có kích thước từ 4.7 đến 5.7 inch, hơi nhỏ hơn so với một chiếc phablet chạy Android của các hãng khác. Cho đến thời điểm hiện tại vẫn chưa có nhiều thông tin chính xác về thế hệ iPhone tiếp theo. Tuy nhiên, việc tăng kích thước màn hình thật sự là một thay đổi lớn của Apple và là một tin vui đối với các fan trung thành của Apple muốn dùng một chiếc iPhone với màn hình lớn hơn.

221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phải theo xu thế hết thôi.
Thực tế là từ khi SJ ra đi thì Apple đã phải theo xu hướng "vét" thị trường chứ không còn bắt thị trường phải chạy theo mình nữa rồi
@hung2900 Kinh doanh là lợi nhuận. Việc apple cho ra idevice có màng hình lớn hơn k có nghĩa là họ " vét" thị trường. công nghệ của họ có thể ra sau , nhưng họ luôn biết tạo ra điểm sáng cho mình! thật sự mà nói ko có thước đo nào chứng minh rằng apple chạy theo người khác cả bạn
kinken2112
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu Ip ra 4.7 đến 5inch, mình sẽ dùng làm súng chính
Hy vọng
Thế cái tiêu chuẩn vàng 3"5 in của ip vứt đi à
tarzan908
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhnm OK bạn, nhiều người không biết đã học bao nhiêu rồi mà vẫn không biết phân biệt tỉ lệ với kích thước....thật tội.
@hoalang Ừ. Vứt đi thôi. Vứt vào mồm mấy thằng anti như chú em thôi. Tiếc j.
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoalang Apple sẽ vứt đi ví đi đâu cũng thấy dân chúng lấy dép ốp lên mặt để alô. Lúc ấy, logo Táo sẽ to vặt vả để chúng ta dễ nhận biết. ;)
datphoto
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoalang Lẽ ra phải vứt từ lâu rồi bác . Tính Ổn định thì ok nhưng cái màn hình tù bỏ mịa

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
Có lẽ chính từ những thông tin ban đầu này về Apple đã là nguyên nhân khiến cho số lượng bán ra của Nokia quý 4 giảm hơn so với quý 3 chăng? Nếu thực sự là vậy thì có lẽ sau này không chỉ Nokia mà những hãng khác chắc cũng có sự ảnh hưởng. Dù sao đi nữa, đứng trước kế hoạch này của Apple thì một người hâm mộ "màn hình lớn" như mình đây rất ủng hộ và mong điều đó sẽ trở thành sự thật.
Thích nhưng ngại cái giá quá
@android_addicted đợi sau 2 năm giá sẽ về giá trị thực
Mỗi trang một kiểu màn hình khác nhau. Thôi thì ngồi Hóng đến lúc ra chính thức😁
@Ga_depzai Quất 1 con ngay cho nóng chứ bác? :D
@tgianglk Đã ra đâu mà quất với đào hả bạn:D
Đã đến lúc Apple cũng phải thay đổi cách nghĩ rồi.
@vinhtroc Thay đổi cách nghĩ hay là chạy theo xu hướng cậu.
@đỗthành260492 Cũng cùng mục đích chạy theo lợi nhuận thôi mà. ;)
Ngon... Xài con SMP màn hình 5'' quay lại con 4'' thấy nhỏ xíu 😃
Do bây giờ viền màn hình có thể làm mỏng lại nên SMP 5'' giờ bằng 4-4,5'' cách đây 2 năm 😃

// Nếu vẫn giữ thiết kế kiểu IP4 thì đảm bảo 5'' sẽ cấn tay tưởng tượng con Z của Sony là rõ 😁
@hsdhnh có thể nó sẽ "chôm" thiết kế của S3 chăng :D
đùa thôi chứ vẫn ủng hộ Apple ra iPhone màn hình lớn cho mấy thím cuồng bằng anh bằng em :p
Hóng cái iPhone từ 4.5 đến 4.7. Nhưng thích 4.5 hơn.
@thanh_nhan Trả giá tí, mình thích 4.7-5" hơn. 😃
Iphone màn hình lớn ko thích lắm 😃 4inch vừa chuẩn nghe gọi thích giải trí thì chơi thẳng ipad mini
ndc172
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thắc mắc nếu màn hình mà to hơn thì những app toàn bộ từ trước đến nay trên iTunes store dành cho màn hình nhỏ ra đi hết à ???
ndc172
ĐẠI BÀNG
10 năm
@finalmagic ====================

Thực ra nhiều App chơi trên IP màn hình 4 inch thì bị co lại đen 2 bên =)), giờ cũng cải tiến hơn rồi :D. Nói chung họ cũng tính toán cả rồi. :D
@ndc172 Những app như vậy thì có thể xem như bị bỏ rơi rồi, vì muốn update bản mới bây giờ bắt buộc phải hỗ trợ màn 4" :D:D
@ndc172 Nếu bạn còn nhớ thời ipad gen 1 được tung ra, nó chạy được tất cả app trước đó dành cho iphone, ipod. Chỉ có 1 lỗi nhỏ là độ phân giải khác nhau gây vỡ mình hoặc ko chạy full màn hình.
Nói chung vẫn chạy được.
@ndc172 Thắc mắc thì cứ thắc mắc, nhưng chắc chắn rằng apple nó cũng chuẩn bị một thơi gian dài rồi, khi ra mang hình lớn họ cũng tính toán điều này và yên tâm mà sài thôi ko vấn đề j đâu.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
Nhớ lúc trước Apple bảo 3.5 inch là chuẩn, là tỉ lệ vàng...báo chí cũng hùa theo ca ngợi đủ thứ nào là 3.5 inch dùng 1 tay thoải mái, hài nhất là vụ lý giải tại sao Apple ko làm iphone màn hình lớn, các bác nhà báo bảo rằng 3.5 inch cầm 1 tay ngón cái có thể quẹt tới 4 góc của dt. Giờ thì lên 4 inch cũng bảo chuẩn, vài bữa lên 4.7, 5 inch cũng chuẩn, hóa ra Apple học theo cái chuẩn từ các hãng khác, hài vl thật
@vumapu Chắc là bạn đẹp tính, bạn cao thượng lắm nhỉ, những người bô lô ba la luôn cho mình là tốt tính toàn nói mồm suôn thôi bạn. Mình nhận thấy 1 điều là hễ topic nào comment chê Apple là sẽ bị cắn ngay
@duyvua Có lẽ bạn đang rất cay cú vì mình nói động đến Táo của bạn chăng?
capuchino92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nakimushi ko chạy theo thời đại thì thành cổ lỗ à bác 😆
duyvua
TÍCH CỰC
10 năm
@nakimushi xem mình đang dùng j nhé 😃 bỏ xài ip từ lâu lắm rồi, nhưng ko có nghĩa là phải cay cú khi thấy sản phẩm ip đến như bạn trẻ 😃
JQK_Át
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bây h thì lại học hỏi Sam Sung rồi 😆
@xuanphucn Khùng, ai nói apple sáng theo, vậy chứ hãng khác xài lâu, sao thằng sam ko làm đi, đợi apple làm mới po po theo sau chi. Còn mày, là thể loại nào trong tinhte , sam fan hay shit đơ hay đại loại dân phèn lên tinhte ra vẻ
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@impressive2000 bá dơ. tiễn vong. chưa đủ trình độ để nói chuyện với mình đâu bạn ấy. thế sao cho hỏi sao apple ko làm to điện thoại trước khi samsung làm đi để ko bị gọi là ăn theo.
@xuanphucn Không nên suy nghĩ quá phiếm diện và tiêu cực vậy bạn.Samsung hay Apple đều có điểm hay cả thôi.Ví dụ Samsung và Apple ngày trước không làm smartphone sau đó lại làm thì cũng không thể nói là ăn theo Blackberry,Nokia được.Công nghệ là luôn đổi mới.Người dùng thông minh phải chọn cái hợp lý để xài chứ anti làm gì cho mệt người.
Nhỏ cũng có cái hay! Nên ra mẫu nhỏ mẫu to dành cho sở thích từng người. Đâu phải ai cũng thích to!
tuann2
TÍCH CỰC
10 năm
@An Thảo Store Đàn ông thì thích to trên đàn bà thì thích đàn ông to, nên tuỳ theo mà làm kích cỡ cho vừa.
@An Thảo Store đệch to mà ko thích ...đi thích nhỏ ah chú....😁

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn mobile app
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Năm sau nhiều tin đồn dzui nhỉ: Nokia chạy Android và iPhone màn hình lớn. Thích thích 😁
Endee88
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko quan tâm, làm gì có tiền mua;)
cũng điết đú theo cơ đấy 😃
Có một sự lo lắng không hề nhẹ đối với các hãng đt khác nếu điều này trở thành hiện thực
@ares13 Lo lắng hay ko thì chưa biết, chỉ biết đang có 1 sự nhục ko hề nhẹ với cơ số ifan từng tung hô tỷ lệ vàng và bảo các đt android màn to là chiếc dép =))
@Lê Thị Huyền Anh Ai thích tỷ lệ vàng hay kim cương kệ họ. Màn hình nhỏ vẫn tiện khi dùng một tay mà. Được cái này mất cái nọ
Ấm ức mấy năm trời đến khi có tin đồn iPhone có màn hình to hơn để làm gì
Ko có 6inch thì tiếp tục với android đã. Cầm 5.5 inch còn thấy bé đây.
@phuocxuan2004 Tay chắc tỉ lệ nghịch với mắt. Tay thì to còn mắt thì kém😁 Chắc phải dùng con điện thoại 40":D
@Ga_depzai Bộ ai thích to là tại mắt hết hả bác?? Xl chứ fone chử chỉ 4 thôi em đọc vô tư bác nhé. Kha kha... do đi thi hay kèm xxx nên thường để fone chữ 4 thôi. hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019