WSJ: iPad mới sẽ sử dụng công nghệ màn hình tương tự như của iPad mini để mỏng và nhẹ hơn

levuongthinh
12/8/2013 12:28Phản hồi: 91
WSJ: iPad mới sẽ sử dụng công nghệ màn hình tương tự như của iPad mini để mỏng và nhẹ hơn

Tờ Wall Street Journal cho biết thế hệ iPad kế tiếp của Apple sẽ sử dụng công nghệ màn hình tương tự như trên iPad mini, vốn giúp cho nó mỏng và nhẹ. Các máy iPad hiện tại đang dùng tấm nền cảm ứng dựa trên kính, trong khi đó thì iPad mini sử dụng màn hình dựa trên các tấm film để giúp nhận biết cử chỉ của người dùng. Tận dụng ưu thế đó, Apple dự kiến sẽ ứng dụng công nghệ này lên thế hệ iPad sắp sửa ra mắt, theo một người thạo tin.

Đối với các nhà sản xuất, tuỳ chọn sử dụng tấm nền cảm ứng dựa trên film đã trở nên thu hút hơn so với trước đây, khi chất liệu phim đã khắc phục được các nhược điểm về mặt kỹ thuật so với kính, và nó có lợi thế hơn so với chất liệu kính về độ dày và cân nặng. Và đúng theo xu thế thì việc Apple chọn chất liệu mới cho màn hình của iPad lớn cũng rất có lý.

Hiện tại thì chúng ta chưa rõ là khi nào Apple sẽ cho ra mắt thế hệ iPad kế tiếp. Tuy nhiên vào ngày 10/09 tới đây họ sẽ có một sự kiện, và biết đâu, có nhiều thứ mới mẻ và hay ho sẽ xuất hiện ở đó.

91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Suaoto
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu mà ko phải reltina thì chán chết
Suaoto
TÍCH CỰC
11 năm
@le hoang tuan Thì chủ đề viết là sử dụng công nghệ màn hình như của ipad mini nên mình nói vậy thui chứ có gì đâu bác
Suaoto
TÍCH CỰC
11 năm
@bakien80 Mình nhầm
Suaoto
TÍCH CỰC
11 năm
@boybala Im sorry gì mà nóng thế bác
@Suaoto Tạt qua đá chơi vậy thôi, có gì nóng trong người đâu
Hades95
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các nguồn tin có với không xen kẽ lẫn lộn, chả biết đường nào mà lần!
@Hades95 Sao bác lai để ava con bạn thân em :v
Nhìn tới lui thì mua ipad là lựa chọn tốt của mình. Yêu ipad mini black
Áp dụng đi để rồi cho thằng khác nó làm theo
SỬ dụng màn hình LG là đẹp nhất
cuticuti
TÍCH CỰC
11 năm
@fall2509 Chung cảm xúc với bác, đó giờ xài e cứ tưởng màn ss lg sharp, ko ngờ hoá ra là màn của apple 😃
@Alibaba2906 ha ha ha sorry ko kiềm chế đc ha ha cuồng có mức độ chứ bạn lên google đi bạn =))
YueMi
TÍCH CỰC
11 năm
@Alibaba2906 Chả hiểu ông này nghĩ cái gì nữa😕câu cú lủng củng mà còn lên mặt dạy đời
@Alibaba2906 thế bác biết màn hình Dell Ultrasharp và Apple do ai sãn xuất ko. Đã ko biết mà ra vẽ ta đây
Chắc là mình vẫn trung thành với ipad 2 . Thằng tim cook điên thật roài 😃
@tranluc49936 Bán ko dc giá nên để xài luôn bạn nhỉ :p me too

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@kumperssor Cũng ko hẳn bạn ạ , tớ đang sài bản 64 gb , mượt ko chê vào đâu đc , hôm lấy thêm cái ipad4 32g nhưng dùng theo đánh giá của tớ , ko bằng 2 đc , máy rất nóng , hao pin , sạc lâu .ipad 2 là sp của steven job , hoàn hảo hơn timcook nhìu , vậy nên cho vợ dùng roài , mình vẫn dùng ipad 2 thui . Chứ thực ra bán vẫn đc khoang 8 tr mà
Hi vọng ipad mới sẽ nhẹ hơn khoảng 20-30% so với ipad 4
😁
vitkon
CAO CẤP
11 năm
Mỏng và nhẹ hơn thì mềnh sẽ nâng cấp con iPad 2
Ipad 4 nặng thí mồ, ko bao giờ dám nằm xài
nhokbun97
ĐẠI BÀNG
11 năm
chỉ cần NHẸ hơn với e là đủ ^^
hy vọng sẽ sớm thấy đc hàng
Cầu mong cho cái GIÁ nó hạ theo 😃 Hy vọng thế !
Mong có sự đột phá về thiết kế lần nào đưa tin về ipad cũng có câu "mỏng và nhẹ hơn" nhưng thực tế lúc ra ipad gen 4 nó nặng hơn ipad gen3...
chắc là ipad tiếp theo nâng cấp nhỏ về cấu hình chip A6x hoặc A7 ram có thể là 2Gb viền màn hình nhỏ hơn, thêm một số ứng dụng đi kèm ,NEC hoặc cảm biến dấu vẫn tay ......v..vchắc chỉ có như vậy
:eek: thế có phải ngon không ;) phát huy nữa đi Táo 🆒 đam mê nào cũng có giá của nó =>> Táo ra hàng mới =>> thèm 😔 =>> cắc củm để dành :p =>> rinh về thì =>> xài ngon , sướng tai ,sướng mắt 😁 nhưng mà đói meo râu 😕 thôi thì.. đã yêu là phải múc :D

>> Có khi nào trên dòng đời tấp nập , ta vô tình vấp phải cục...iPhone 5 <<
@Tèo bánh bèo chúng ta luôn có 2 cách hưởng thụ mà...ngon bằng miệng và ngon mắt...tùy chọn thôi
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
iPad 4 vẫn tốt chán mà,nâng cấp gì nữa cho phí.
@xtmg1 nâng cấp để bán đc máy để kiếm được tiền từ hầu bao khách hàng.
Đó là chiến lược rồi các bác mua hay không thì tùy 😁
iPad 3 h vẫn còn tốt chán.
cái mà hình như thế...thì quá chán
le1707
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn trung thành vs ipad 3 đến khi nào các app k hỗ trợ nữa thì nâng cấp 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM