WSJ: Samsung đang phát triển Galaxy S4 phiên bản chống nước và bụi, một tablet 8", và Galaxy S4 Mini

Blaze1st
26/4/2013 19:23Phản hồi: 167
WSJ: Samsung đang phát triển Galaxy S4 phiên bản chống nước và bụi, một tablet 8", và Galaxy S4 Mini
Galaxy S4-26.jpg
Samsung dự kiến sẽ cho ra mắt một phiên bản chống bụi và nước của chiếc Galaxy S4 hiện tại (ảnh), có tên gọi dự kiến là Galaxy S4 Active

Thông tin mới đây từ trang Wall Street Journal (WSJ) cho biết Samsung đang phát triển ba thiết bị cùng lúc: một là Galaxy S4 bản chống bụi và nước, tiếp đến là một chiếc tablet có màn hình 8", và cuối cùng là cái tên quen thuộc: Galaxy S4 Mini - vốn đã có rất nhiều tin đồn về nó. Đầu tiên, WSJ tiết lộ rằng Samsung đang thử nghiệm một phiên bản khác của chiếc Galaxy S4 hiện tại, có khả năng chống chịu nước và bụi (nó được dự đoán sẽ có tên là Galaxy S4 Active).

Nguồn tin cho rằng Samsung đang cố gắng mang thiết kế của chiếc Galaxy S4 hiện nay lên trên S4 Active, tức là vẫn giữ nguyên những đường bo tròn, hay dải nhựa chạy dọc thân máy. Mặc dù không nói đến những điểm khác về hình dáng trên S4 Active, nhưng có thể dự đoán được máy sẽ dày hơn, "cồng kềnh" hơn so với S4 bản thường bởi đặc tính chống lẫn nước và bụi của máy. Về ngày ra mắt, Samsung được cho là sẽ tung Galaxy S4 Active ra ngoài thị trường vào tháng 7 năm nay.

Tiếp theo là thông tin rò rỉ về một chiếc tablet màn hình 8" mang thương hiệu Samsung. Theo đó, WSJ bật mí rằng Samsung đang lên kế hoạch cho ra mắt một mẫu máy tính bảng 8" thuộc dòng Galaxy vào tháng 6 năm nay. Khá đáng tiếc là không có bất kỳ tin rò rỉ nào về cấu hình cũng như kiểu dáng của chiếc tablet này.

Cuối cùng, là Galaxy S4 Mini, WSJ không đề cập nhiều về nó mà chỉ nói sơ qua rằng S4 Mini sẽ có cấu hình thấp hơn nhiều so với đàn anh S4 to lớn. Cụ thể hơn, một số thông tin rò rỉ từ Bloomberg trước đây cho thấy Galaxy S4 Mini được dự đoán sẽ sở hữu màn hình kích cỡ 4,3", độ phân giải qHD (960x540), sử dụng công nghệ hiển thị Super AMOLED. Bên cạnh đó, máy cũng được cho là sẽ có CPU lõi kép, xung nhịp 1,6GHz, chạy hệ điều hành Android 4.2.2. Thời gian dự kiến ra mắt của Galaxy S4 Mini là vào khoảng tháng 7 năm nay.

167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

orientdrag
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay là e đợi active ra rồi múc để đi nhúng lẩu uống bia cho bằng anh bằng e nhỉ 🆒🆒🆒

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
@orientdrag chống nc ko chống nhiệt nhé
hihihi133
TÍCH CỰC
11 năm
Phải chống nước gấp đi,"trẻ em"nó hay nghịch nước lắm
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@hihihi133 xoắn 😁
@hihihi133 Ý nhóc này nói sam fan là trẻ em nè
@hihihi133 Xã hội VN cũng buồn cười nhỉ "trẻ em" nhà phố thì nghich nước còn bọn " trẻ trâu" ở "quê" thì toàn "đẵm" ao nhà 😁

Gửi từ Lầu năm góc
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này để cạnh tranh với Z đây, xen ra sam cũng là 1 tay ko vừa, mình nghĩ nếu ra mắt khả năng nó còn hot hơn Z
Đợi em này hợp lý hơn này 🆒 dù sao có chống nc vẫn thích hơn nhiều😃
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
Mà cái chuẩn chống nước phải thử ở 2 môi trường, nếu đạt ở 2 môi trường này thì nước nào cũng chịu đc , đó là bia và nước tiểu
@tdl90 bia và nước tiểu 😃
duy2
TÍCH CỰC
11 năm
Ủa, chứ sao nghe đồn sẽ ra cái s4 chống lửa mà, chứ mang tiếng đồ nhựa quá rồi
@SaigonKicks ss nó có thù với bàn à? nên nghĩ ai cái lại bạn là sfan? sao phải chia fan như vậy? thích gì xài nấy để cảm nhận công nghệ của từng hãng ko sướng hơn là suốt ngày đi vavhj vòi để anti? chưa kể những cách anti kiêu trẻ trâu nữa,
gạt mỗi cái tàn thuốc là có thể khẳng định máy nào chịu nhiệt hơn??? thế thì bạn bệnh máu lên não chậm thật rồi đấy,nếu muốn thể hiện chịu nhiệt tốt hơn nên phải hơ lửa thiof mới khẳng định dc,
dc mình sẽ khẳng định lại lời của bạn nói, smp vỏ nhôm sẽ chịu dc tàn thuốc tốt hơn vỏ nhựa, dc chưa nào? còn chịu nhiệt như nói trên thì chưa chắc nha
p/s : bạn anti là quyền của bạn, những nó có lý chút, trẻ trâu quá thấy phản cảm lắm, nó chỉ thể hiện bạn là con ng thiểu năng mà thôi
thân!🆒
knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
@duy2 Z,ONE thậm chí cái mồm của ông cũng chẳng chống lửa được huống hồ S4,chém vừa thôi
Lại đẻ rồi 😆
Nếu có chống nước thì chắc sẽ có ít thay đổi về thiết kế... nghe có vẻ được đó.
@thanhdat276 Kha kha tui ban rùi tí pm chơi :D
@ruacontrenbien Hề hề rùa con!trong samfan tui thấy bác là chơi vui và được nhất đấy.bye
@Serenade_apple Sax cam ơn bác quá khen 😁
Ai sao tui dzậy.cái gì có ăn là có tui
@ngaythu6-lamuor Dog-phone sắp có phiên bản chống tăng kìa ! Hãng Dog - phone này ăn dữ lắm đó.
@ngaythu6-lamuor Mình xin nhắc lại, đối với mình đây là câu nói hay nhất trong ngày.
@ngaythu6-lamuor nói thẳng ruột ngựa quá
Mình cũng hơi tò mò ko biết SS có làm đc đt chống nước hay ko? Để xem con đẻ của SS sẽ như thế nào? o_O
@SoGetSu bác nói hay "con đẻ" :v
@SoGetSu chán cậu lắm😁
@SoGetSu 😁 sony làm được mà samsung không làm được trong khi có nhiều tiền hơn à bạn ? đâu phải samsung không có chiếc đt nào biết chống nước.
@technological experience Để coi họ chống kiểu nào? Rồi so sánh ngoại hình với Z mới biết hơn thua. ;)
@SoGetSu Samsung có điện thoại chống nước lâu rồi bác à. Còn sản xuất riêng cho quân đội Mỹ nữa đó
Hóng ifan vào:"đã xấu kết lại còn cấu bằng nhựa"
@apologize.kun uhm đúng là đã xấu lại kết cấu bằng nhựa...rồi sao đây????
Vậy là cái s4 hiện nay không có "chống bụi và nước"?

Thôi, có chống cái đó thì mua luôn. 😆
Hèn gì mấy hôm nay Sony bị vô nước toe tua :p
Oohlala
ĐẠI BÀNG
11 năm
@galabuon Rất rõ ràng và xúc tích =))
@galabuon Bạn thích nói chơi!bạn đẹp thật đấy.thế nhé bye !
@galabuon link đây(ko phải dìm hàng nhá, e cũng thích Z lắm):
m.genk.vn/dien-thoai/xperia-z-chiu-nuoc-30-phut-nhung-chet-vi-1-con-mua-nho-20130426120326540.htm
@galabuon câu nói hay nhất trong ngày;)
oh chống nước ah. nếu vỏ bằng kính + cấu hình mạnh thỳ có vẻ hót đây. ^_^
cũng bình thường thui
chống nước, chống bụi với mình cũng thường thôi từ khi dùng đt chưa gặp trường hợp ấy bao giờ, mình chỉ thích màn hình dẻo chống va đập thôi.
@tiep3itdh1987 ông nhìn thấy cái điện thoại màn hình dẻo nào chưa...điện thoạt nào bây giờ mà hok có kết cấu chịu lực, chịu va đập...còn muốn chống thì đừng làm rơi hoowacj cuộn vào trong cái áo
lại đẻ, lại nấu. nấu lượt tiếp theo lại cho thêm tý măm, tý muối vào. Cứ thế là sẽ ra nhiều món 😆
ăn nhậu nhúng lẩu chơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019