[WT19i] Live With Walkman Rom Cook V2 [27/8/2012]

dongvanviet1996
28/3/2012 10:48Phản hồi: 43
[WT19i] Live With Walkman Rom Cook V2 [27/8/2012]
Mình mới được ông anh cho môt chiếc sony ericsson live with walkman để lên iphone 4. Mình mới dùng được 2 tuần và có chút thời gian tìm hiểu về ROM máy này và hôm nay mình sẽ giới thiệu cho các ace tinh tế 1 ROM do mình sưu tầm từ nhiều nguồn khác nhau rùi mình Mod lại chút ít.

Đây là bản rom cook dựa trên rom gốc 0.62 chứ không phải CM7 bởi vì trước mình có Mod của rom CM7 nhưng vẫn còn 1 số lỗi mình chưa khắc phục và nó hao pin nhưng hiệu năng thì cao hơn.
Em WT19i của nhà mình khá mạnh nên cũng không ngán game HD (hvga) vì thế mình Mod rom gốc cho tính ổn định cao và đỡ tốn pin.

ROM GINGERVIET96 Version 3

Cài đặt

2. Chép rom vào thẻ nhớ rùi flash kernel
3. Boot to CWM....full wipe
4. Vào CWM chọn backup and restore
5. chọn restore rùi chọn bản rom
6. chờ tí máy khởi động xong là có thể dùng ok
Link Download:

Ảnh demo:

Change Log V3:

+ Thay đổi trình walkman
+ Add DSP Manager
+ fix lỗi không chỉnh đc âm lượng trong walkman
+ fix đèn cảm ứng luôn sáng
+ Edit tweak
+ Mod Camera HQ ( Thanks bác quangnhu123 )
+ Fix GPS
...................................................
.....................................................................................................................
ROM:
Sự thay đổi so với ROM gốc:
+ Xóa 1 vài ứng dụng không cần thiết
+ Thêm số ứng dụng khác

Quảng cáo

+ Thêm tweak
+ Mod phần trăm pin trên status
+ Thêm chức năng tiết kiệm pin
+ Tỉnh chỉnh đồng hồ ra giữa status cho đẹp
+ Mod status trong suốt
+ Add giao diện xperia S
..........................
Một Vài ScreenShot máy mình:
1332929973960.jpg 1332929976398.jpg 1332929983834.jpg 1332929990097.jpg 1332929995304.jpg 1332930000753.jpg 1332930007904.jpg 1332930012843.jpg 1332930018011.jpg

Hướng dẫn cài đặt:
1. Máy các bạn phải được unlock Bootloader ( các bạn có thể xem hướng dẫn http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=74342 )
2. Các Bạn Flash Kernel này http://www.mediafire.com/?tda7dc5flp3s9wc
Hướng dẫn các bạn có thể xem ở đây ( nguồn se-cafe )
3. Sau khi flash xong kernel vào menu các bạn thấy superuser là đã được root máy
4. Các Bạn Chép Rom mình vào thẻ nhớ
5. Các bạn ấn khởi động lại máy chờ lúc máy hiện chữ sony ericsson rồi sáng lên thì các bạn nhấn Volume Down (nút giảm âm lượng đó) sau đó nếu máy vào được recovery thì các bạn chọn
- wipe data/ factory reset
- Vào phần mout ở dứoi rùi chọn flash system
- Chọn tiếp flash cache với data
- Xong các bạn chọn install zip rùi chọn rom nãy chép vào (không đc giải nén)
- Chờ tí nếu hiện complete là xong
6. Các bạn khởi động lại máy chọn reboot system now

Vậy là xong. Mình viết bài đầu nên có chỗ sai sót mong bỏ qua. Mình sinh năm 96 và còn đi học nên không online liên tục đc. Mình viết bài này cũng ở quán thui ạ. Nhà không có mạng ạ. Có gì mình sẽ online bằng đt.
Mình sẽ cố gắng trả lời các thắc mắc.

Mình hoàn toàn không chịu trách nhiệm với ai làm sai dẫn đến máy không khới động được. Mình chỉ hướng dẫn chủ yếu cho ace thích vọc phá.

Link Down ROM: http://www.mediafire.com/?mdfai2nxh4cnmw1

Anh em nào dùng ICS có thể tham khảo cái notification này......
v1: Add toogle wifi, bluetooth, data, gps......
Add QuickPanel vào cài đặt....
Thêm thanh chỉnh độ sáng...
.....................................
Ảnh;

Anh em down về chép vào thẻ nhớ và flash qua CWM...

Link: http://www.mediafire.com/?ocv2tf58ujahybt
Chúc vui......

NEW ROM
Version 2

Cài đặt
Link Download:

Ảnh demo:

Version 1
Cài đặt
Link Download:

Ảnh demo:

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không Ai quan tâm nhỉ. 😔:(:(:(
summer_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
may quá
nhờ có bài viết của bạn mà mình giờ đang ngồi vọc wt19i của mình
😁
từ ngày mua giờ mới nghịch lần đầu :D
thank bài viết chi tiết của bạn
@summer_love Mình thấy chả ai wan tâm nên ngại làm típ.....tinhte mình hình như ít dùng máy này.....:D
summer_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
có lẽ là ít người dùng thật, bởi ngoài nghe nhạc loa to vật vã ra thì mình cũng chả có điểm gì nổi bật.
chẳng qua mình đổi mấy để nghịch nên bốc em nó về để thử nghiệm 😁
đang tính mua lại windowphone :D
@summer_love Mình cũng được ông anh cho nên mày mò nghịch tí......nhưng ít người quan tâm nên mình không phát triển rom nữa...chỉ phát triển để tự dùng thôi....😃
AnhLuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào bạn!
Cho mình hỏi cái này được không? Máy mình của nhà mạng T-mobile, đang chạy ICS, đã root + cài CWM. Máy không thể unlock bootloader được, như vậy có thể flash ROM của bạn được không vậy? Kernel chắc cú không flash được vì chưa mở bootloader. Và, máy vào CWM ngon lành.
Thân,
@AnhLuu Sorry bạn vì mình chưa thử bao giờ nên mình không thể biết chắc đươc...máy mình mới mua về mình unlock luôn nên mình chưa thử với lock....máy bạn chạy ICS .431 à....
@AnhLuu Sorry bạn vì mình chưa thử bao giờ nên mình không thể biết chắc đươc...máy mình mới mua về mình unlock luôn nên mình chưa thử với lock....máy bạn chạy ICS .431 à....
AnhLuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dongvanviet1996 Ừ, stock ics 4.0.4 của Sony 4.1.B.0.431. Nếu cần lên mình sẽ hướng dẫn bạn cách lên
@AnhLuu hehe....mình lên ngay khi có link rùi và mình đã cook bản đó nè....😃..... Bạn xem cái notification trên được không.....
AnhLuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá đẹp
Mà ông xài AOSP hay là stock ics của Sony vậy?
Flashed, work fine and good.
@AnhLuu Mình xài ics nhưng đã về GB bản mình làm mới đây....khá ngon.....😃
dep😁:D
@himlaw95 hj....thanks bạn
đã thanks ban.mình đang dùng con này và ko biết cách flash qua cwm.bạn có thể hướn dẫn cụ thể giùm mình ko.mình đã cho cái đấy vào thẻ nhớ rồi nhưng ko biết làm thế nòa nữa
huhu minh lam may k kh[ỉ động đc rùi mình ko ítall rom đc n bảo ca'n opne huhu máy hỏng r
@vietanhvip Bạn ơi bình tĩnh máy bạn giờ thế nào...bạn nói rõ hơn chút đi......
nguoidisan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chủ tốp: Rom này có gọi đc video call (gọi video 3G) không bạn? Chứ thấy cái camera trc vô dụng quá, chỉ để tự sướng với gọi video trong yahoo đc thui.
Có ai biết cách gọi hay có cái phần mềm quay số nào có video call giống như như của Samsung 😔
@nguoidisan Bạn ơi mình có gọi video nhưng thường gọi bằng skype....vẫn ngon mà bạn....hi
nguoidisan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dongvanviet1996 Mình có ý này. Bạn thử add cái bàn phím quay số của Samsung or LG có chức năng gọi videocall 3G xem có đc ko? Chỉ có 2 thằng Samsung với LG là nó gọi Videocall 3G đc
@nguoidisan Không được đâu bạn ơi....cái bàn phím đó có thể được nhưng tọa độ các phím khác nhau nên chuyện add bàn phím samsung hay lg không được....bạn gọi thử videocall 3g chưa...mình thì chả dùng cái đó....chỉ gọi skype thôi....😃
musical92
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai có driver usb của em này cho mình với...
@musical92 ở trên có link đó bạn.
musical92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dongvanviet1996 mình down về nhưng ko có file cài đặt bạn à...
musical92
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi. em mới dùng, em vào ctrinh để bootloader unlocking, em làm tới bước tắt máy, bấm V+, xong giờ em ko khỏi động được máy... em phải làm sao đây?
@musical92 không khởi động đc hay khởi động đến chữ sony êrricsion thì bị đứng vậy bạn???
musical92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dongvanviet1996 ko khoi dong duoc luon ah.. nhung luc khuya em cuu duoc roi... hi
dr.nobita76
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dongvanviet1996 install zip bị lỗi ...aborted, còn restone bị lỗi MD5... bạn ạ.
bác ui bác có thể root hộ em được không ạ, em đang dùng 4.o.4 liệu có root theo cách của bác được không ạ..........
em làm không được huhuhuh.........die mất
nguoidisan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@soolonely Mang qua đây root cho
bạn ở chỗ nào vậy ? mình qua luôn
nguoidisan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gần CV Lê Thị Riêng
Sao toan o tp hcm vay ko ai o ha noi à

Sent from my WT19i using Tinhte.vn