X-Tube giả lập âm thanh dts 5.1 cho laptop

Thảo luận trong 'Thiết bị ngoại vi' bắt đầu bởi Airblade14, 18/2/10. Trả lời: 39, Xem: 15810.

1. Airblade14

Airblade14 Nam Air

Ampli đèn sử dụng các bóng đèn chân không là một trong những đồ chơi âm thanh đắt tiền và đẹp nhất trong thế giới công nghệ, (các bóng đèn này có tác dụng tăng cường độ tín hiệu). Nếu bạn là một người yêu thích nghe nhạc và xem phim khi làm việc trên laptop nhưng soundcard tích hợp trong máy không làm bạn vừa lòng, bạn có thể sử dụng thiết bị chuẩn usb có hình dáng một bóng đèn chân không này của Hanwa (Nhật Bản)

Món đồ chơi này chỉ có thể sử dụng trên hệ điều hành Windows (XP, Vista hoặc Windows 7), khi sử dụng phần mềm và tai nghe thích hợp ( tai nghe và phần mềm bán kèm theo) bạn sẽ có được cảm giác rằng mình đang ngồi trước một bộ loa surround, giúp bạn xem phim, chơi game và nghe nhạc với cảm giác sống động hơn. X-Tube khi hoạt động sẽ có màu xanh dương rất đẹp, nếu bạn ở Nhật bạn có thể mua ngay bây giờ với giá 45 USD.

http://www.tinhte.vn/attachment.php?attachmentid=202442
    Món đồ chơi nhỏ gọn và xinh xắn

http://www.tinhte.vn/attachment.php?attachmentid=202443
    X-Tube sẽ có màu xanh khi sử dụng

http://www.tinhte.vn/attachment.php?attachmentid=202441
    Trọn bộ sản phần gồm có X-Tube, tai nghe này và đĩa CD phần mềm
    Theo CrunchGear
    man_14790, bitmapshell, cutjthientaj26 người khác thích nội dung này.
  2. lonelywind1982

lonelywind1982 Thành viên

Hic, em này mà ở Việt nam chắc mình phải làm 1 con về xem film cho sướng.
  3. dnhdnh

dnhdnh Thành viên

Về VN tầm 1m là đẹp :)
  4. alphabetagiga

alphabetagiga Thành viên

cái này có bóng đèn thật không vậy hay chỉ thiết kế cho đẹp thôi?
  5. I_care™

I_care™ Thành viên

wow , em này có mặt là múc ngay ..............................
  6. tuansandman

tuansandman Thành viên

bitmapshell, dnhdnh, sunrang9112 người khác thích nội dung này.
  7. pdtl1995

pdtl1995 Thành viên

nhìn hài hài làm sao ấy nhỉ.
  8. dta3004

dta3004 Thành viên

9. zxuxxuz

zxuxxuz Thành viên

Cái này bán ở đâu? Kết nối ra sao thế bác? Đang quan tâm. nếu bác có hình thật up len thì tốt hơn.
  10. tuansandman

tuansandman Thành viên

11. tuansandman

tuansandman Thành viên

neu ban o HN thi ra DANG KHOA plaza la co day. Minh dang dung con nay + Edifier D5000 Pro de xem film, noi chung thay thoa man. Minh mua con nay o ben Malaysia, ko biet o VN the nao, Dang Khoa ban chac cung okie. Minh nghi co the lien he thang voi thang Creative VN de hoi no xem

search google thi thay rat nhieu thang ban
    http://www.google.com.vn/search?q=c...s=org.mozilla:en-US:official&client=firefox-a

Ket noi thi don gian lam, neu loa cua ban ko phai 5.1 thi chi can 1 chan cam thoi, con neu loa 5.1 thi se cam ca 3 duong vao 3 cai lo ay. Minh dang o que nen ko chup hinh duoc, mai len HN minh chup hinh cho

VUI LÒNG SỬ DỤNG TIẾNG VIỆT CÓ DẤU KHI GỞI BÀI NHÉ BẠN, CÁM ƠN
    zxuxxuz thích nội dung này.
  12. hiphopboy8x

hiphopboy8x Thành viên

Tức là nó cắm vào rack cắm tai nghe của lap top sau đó xuất ra 5.1 qua 3 rack cắm loa khác hả bác? Nếu có cái này thì tiện quá, nhà có bộ 5.1 hoành tráng mà dùng laptop nên không biết cắm vào đâu cho hết :D
  13. Rockiessoul

Rockiessoul Thành viên

Có lẽ chỉ làm kiểu thôi, mấy sản phẩm kiểu này làm sao phân tích tín hiêuh như là bóng bán dẫn được.
    Một thắc mắc nữa của em là .... bóng bán dẫn có làm tăng cường độ tín hiệu lên không? thực tế theo em được biết thì Bóng bán dẫn chỉ là Transitor của thời chưa có vật liệu bán dẫn silicat thôii mà....
  14. becks_vns

becks_vns Thành viên

Wah, cái này không biết có bác nào dùng qua chưa nhỉ, không biết chất lượng thế nào. Bác nào test rồi cho em ý kiến phát, nếu ok em làm ngay một em về nghe music. Nó mà bỏ cái đèn Led trang trí đi thì gọn biết mấy :eek:. Dã dùng laptop rồi thì cần quái gì đèn đóm mấy bác nhẩy :D
  15. Airblade14

Airblade14 Nam Air

bóng đèn chân không, theo wiki:
  16. buathanqn1

buathanqn1 Thành viên

các bạn cho mình hỏi, âm 5.1 mà lại nghe trên tai nghe 2.0 thì chẳng phải cũng chỉ là 2.0 thôi hả. nếu như giả lập được thì cũng làm gì có cái cảm giác như 5.1 nhất là khoảng loa bass vì loa bass 5.1 dậm chất lắm các bác, em đã có diệp mục kích dàn 5.1 rồi em dám bảo đảm không có tai nghe nào giả lập được
  17. duytien

duytien Thành viên

1 triệu thì mua được, chứ hơn thì ko chơi nổi ........
  18. son5680

son5680 Thành viên

nghe từ ''giả lập'' là em ko khoái.
  19. thuongshoo

thuongshoo Thành viên

lúc đầu xài ống chân không để K Đ. Do "ống" mà vn hay gọi tên là "ống chân không" hoặc đèn.
    Còn bán dẫn thì hoàn toàn đặc nên gọi là bán dẫn, chứ gọi là "ống bán dẫn" thì kì kì.

Cái nào cũng khuếch đại được hết. Có điều âm thanh do chúng tạo ra khác nhau.
  20. yinyang

yinyang Thành viên

chỉ mang tính trưng bày nghe giải trí thôi chứ cũng ko đáng phải bỏ tiền ra mua đâu.
    Còn cái vaccum tube thì giống con tranistor thôi, dùng để amplify tính hiệu là chính, còn để âm thanh hay thì có nhiều yếu tố khác nữa