X-Tube giả lập âm thanh dts 5.1 cho laptop

Nam Air
18/2/2010 12:29Phản hồi: 39
X-Tube giả lập âm thanh dts 5.1 cho laptop
Ampli đèn sử dụng các bóng đèn chân không là một trong những đồ chơi âm thanh đắt tiền và đẹp nhất trong thế giới công nghệ, (các bóng đèn này có tác dụng tăng cường độ tín hiệu). Nếu bạn là một người yêu thích nghe nhạc và xem phim khi làm việc trên laptop nhưng soundcard tích hợp trong máy không làm bạn vừa lòng, bạn có thể sử dụng thiết bị chuẩn usb có hình dáng một bóng đèn chân không này của Hanwa (Nhật Bản)

Món đồ chơi này chỉ có thể sử dụng trên hệ điều hành Windows (XP, Vista hoặc Windows 7), khi sử dụng phần mềm và tai nghe thích hợp ( tai nghe và phần mềm bán kèm theo) bạn sẽ có được cảm giác rằng mình đang ngồi trước một bộ loa surround, giúp bạn xem phim, chơi game và nghe nhạc với cảm giác sống động hơn. X-Tube khi hoạt động sẽ có màu xanh dương rất đẹp, nếu bạn ở Nhật bạn có thể mua ngay bây giờ với giá 45 USD.

Món đồ chơi nhỏ gọn và xinh xắn

X-Tube sẽ có màu xanh khi sử dụng

Trọn bộ sản phần gồm có X-Tube, tai nghe này và đĩa CD phần mềm
Theo CrunchGear
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic, em này mà ở Việt nam chắc mình phải làm 1 con về xem film cho sướng.
dnhdnh
TÍCH CỰC
14 năm
Về VN tầm 1m là đẹp 😃
cái này có bóng đèn thật không vậy hay chỉ thiết kế cho đẹp thôi?
blueblack
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này chỉ tiết kế cho đẹp thôi. Bên trong tráng thủy giống tube electronic(đèn điện tử ) thủy này dạ đèn led xanh xuống cho đẹp. Chứ đèn điện tử phải có heater (sưởi tim đèn)... Nói chung nó là card sound 5.1 rời.
I_care™
TÍCH CỰC
14 năm
wow , em này có mặt là múc ngay ..............................
tuansandman
ĐẠI BÀNG
14 năm
minh dung creative X-FI Surround cho laptop. Cung rat on. Khoang gan 60$ thoi ma am thanh 5.1 xin chu ko phai GIA LAP 😁. Moi nguoi dung thu xem.

http://us.store.creative.com/Sound-Blaster-XFi-Surround-5.1/M/B0017QQQAE.htm
Tức là nó cắm vào rack cắm tai nghe của lap top sau đó xuất ra 5.1 qua 3 rack cắm loa khác hả bác? Nếu có cái này thì tiện quá, nhà có bộ 5.1 hoành tráng mà dùng laptop nên không biết cắm vào đâu cho hết 😁
NO! cắm vào cổng USB của laptop, cài đặt + update lên từ trang chủ nữa mới hoàn tất. hơi khó xài cho bạn nào mới mua về xài mà chưa biết nó ra sao.( ưu điểm để hát karaoke trực tuyến hơi bị good )
mikhang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hix uổng quá nhỉ. Thấy đẹp quá nhưng không dùng cho Mac được ....!
tuansandman
ĐẠI BÀNG
14 năm
http://www.tinhte.com/threads/357359-Creative-X-FI-5-1-âm-thanh-surround-cho-laptop?p=3806769
nhìn hài hài làm sao ấy nhỉ.
Có lẽ chỉ làm kiểu thôi, mấy sản phẩm kiểu này làm sao phân tích tín hiêuh như là bóng bán dẫn được.
Một thắc mắc nữa của em là .... bóng bán dẫn có làm tăng cường độ tín hiệu lên không? thực tế theo em được biết thì Bóng bán dẫn chỉ là Transitor của thời chưa có vật liệu bán dẫn silicat thôii mà....
zxuxxuz
TÍCH CỰC
14 năm
Bác này phải ghé qua diễn đàn này: http://www.vnav.vn/ hoặc đọc qua ở đây: http://dantri.com.vn/c20/s20-378937/choi-hang-khung-voi-amply-den-tu-rap.htm Bác sẽ phải "nghĩ lại" đấy. Cũng giống như đĩa than cũng vậy. Tuy cổ mà khó có loại đĩa nào hiện đại (tính đến thời điểm này) "ăn đứt" được nó về chất lượng âm thanh đấy.
becks_vns
ĐẠI BÀNG
14 năm
Wah, cái này không biết có bác nào dùng qua chưa nhỉ, không biết chất lượng thế nào. Bác nào test rồi cho em ý kiến phát, nếu ok em làm ngay một em về nghe music. Nó mà bỏ cái đèn Led trang trí đi thì gọn biết mấy :eek:. Dã dùng laptop rồi thì cần quái gì đèn đóm mấy bác nhẩy 😁
bóng đèn chân không, theo wiki:
mình hiểu đơn giản là bóng bán dẫn để khuyết đại tín hiệu😃 do đáp ứng tần số không cao nhưng ưu điểm là có thể đáp ứng đc biên độ tín hiệu cao và không bị nhiễu biên độ nên trong lĩnh vực âm thanh thì bóng bán dẫn là tốt nhất để làm ampli^^
các bạn cho mình hỏi, âm 5.1 mà lại nghe trên tai nghe 2.0 thì chẳng phải cũng chỉ là 2.0 thôi hả. nếu như giả lập được thì cũng làm gì có cái cảm giác như 5.1 nhất là khoảng loa bass vì loa bass 5.1 dậm chất lắm các bác, em đã có diệp mục kích dàn 5.1 rồi em dám bảo đảm không có tai nghe nào giả lập được
1 triệu thì mua được, chứ hơn thì ko chơi nổi ........
nghe từ ''giả lập'' là em ko khoái.
lúc đầu xài ống chân không để K Đ. Do "ống" mà vn hay gọi tên là "ống chân không" hoặc đèn.
Còn bán dẫn thì hoàn toàn đặc nên gọi là bán dẫn, chứ gọi là "ống bán dẫn" thì kì kì.

Cái nào cũng khuếch đại được hết. Có điều âm thanh do chúng tạo ra khác nhau.
chỉ mang tính trưng bày nghe giải trí thôi chứ cũng ko đáng phải bỏ tiền ra mua đâu.
Còn cái vaccum tube thì giống con tranistor thôi, dùng để amplify tính hiệu là chính, còn để âm thanh hay thì có nhiều yếu tố khác nữa
Thanks, hiểu hơn chút nữa rồi các bác ah, nhưng vẫn là vật liệu bán dẫn,chỉ khác là trong lĩnh vực âm thanh thì Bóng bán dẫn tái tạo tín hiệu am thanh trung thực nhất thôi.....
45 USD cho 1 sản phẩm tuyệt vời như thế này thì ko phải là đắt. Hi vọng nó sẽ sớm về đến VN để anh em đam mê hi-end có cơ hội "thử nghiệm" 😁
cái này dùng nếu không cẩn thận thì bị bỏng tay hoặc chảy nhựa laptop đấy
sungluc
ĐẠI BÀNG
14 năm
vn mà có thì ok nhỉ..........................................
dta3004
ĐẠI BÀNG
14 năm
em đang tìm 1 con card sound 5.1 cho MAc ,bác nào biết tư vấn hộ ạ :rofl8yi::rofl8yi:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019