Xác định vị trí số điện thoại đang di chuyển qua gps?

trungtam.qtc
19/5/2008 15:30Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Muốn xác định vị trí của mình (đang sử dụng mobile không có GPS) qua Google Maps thì bắt buộc phải có sóng GPRS để xác định vị trí tương đối của mobile và tải hình ảnh của map về. Do tại 1 thời điểm mobile chỉ kết nối với 1 trạm phát sóng nên đôi khi Google Maps báo vị trí của bạn trong vòng 5.000m lận.
Nếu máy điện thoại của bạn có GPS và nơi bạn đứng có wifi thì khi đó điện thoại sẽ nhân tín hiệu GPS từ ít nhất 3 vệ tinh để định vị và sóng wifi để load hình ảnh của map về khi đó tốc độ sẽ nhanh hơn rất nhiều.
Còn vấn đề định vị được số điện thoại khác thì về mặt kỹ thuật nhà cung cấp dịch vụ dư sức làm được nhưng họ chỉ làm khi có yêu cầu từ cơ quan chức năng phục vụ điều tra. Trên các máy ĐT đời mới cũng có chức năng chia sẻ vị trí nhưng mạng chưa hỗ trợ. Theo thông tin mới nhất mình mới biết sáng nay 6/2/2009 thì Google đã đưa ra dịch vụ mà theo đó người sử dụng Mobile sẽ có quyền quyết định có upload vị trí của mình lên Google Map hay không. Nếu đồng ý thì người đàm thoại với mình có thể xác định vị trí chính xác của của mình trên bản đồ. Hiện giờ chưa thấy www.google.com.vn đưa tin.
tacz
TÍCH CỰC
15 năm
Ở nước ngoài đúng là họ có dịch vụ gửi tin nhắn đến tổng đài để tìm vị trí của một số nào đó, nhưng với điều kiện số kia kích hoạt dịch vụ đó vàcho bạn biết pasword dịch vụ của họ. Với đk Việt Nam thì không thể áp dụng được vi nhà mạng kém cỏi, trạm phát sóng thưa thớt nên định vị sẽ sai lệch quá nhiều...Nhà mạng VN lúc nào cũng muốn đầu tư ít mà thu tiền nhanh mà...
Nho anh em giup voi. Minh vua bi mat 1 con E90 co so imei 353660011414616. anh e nao co the tim dc cho minh ko. Minh xin chan thanh cam on va hau ta.
GPS và GPRS khác nhau thế nào
minh chẳng hiẻu j` cả
Đang dùng con 1100 anh em chỉ giáo cach cài GPS và GPRS di
GPRS (General packet radio service)có thể hiểu nôm na là dịch vụ truyền dữ liệu tốc độ cao (hơi cao tí ti thôi). nó là hệ thống 2,5G, được nâng cấp từ mạng GSM (2G) mà anh em ta vẫn dùng. tốc độ hỗ trợ khoảng 56-114 kbps
anh viettel nhà mình nâng cấp lên edge (2,75G) thì tốc độ nhích lên tí, khoảng 184kbps.
GPS (Global Positioning System) là hệ thống định vì toàn cầu, cho phép xác định vị trí của thiết bị có hỗ trợ GPS,thêm cả chức năng dẫn đường nữa nếu nơi đó được cập nhật.
GPS hoàn toàn độc lập với GPRS
sơ sơ là vậy
Em ngả nón bái phục các pác, công nhận các pác tìm hiểu ghê thật
hihi
còn cái vụ xác định vị trí của người khác bằng cách bảo người ta cập nhật vị trí của họ lên google map thì em nghĩ là khó. tại sao ư. làm thế tức là máy mình phải gửi tín hiệu lên vệ tinh, mà tần số GPS là bao nhiêu nhỉ, nó là loại siêu cao tần, tầm vài GHz cơ. anh em ta đút cái điện thoại 900MHz vào túi đã lo tương lai bỏ xừ rồi, đằng này còn muốn nó phát ra cái kia chỉ để người khác biết mình ở đâu thì có phí đời trai ko 😁
nói chung là dịch vụ này nếu có ra đời thì còn phải ngâm cứu chán :D
em đoán là thế, bác nào có cao kiến thì phát biểu cho anh em mở rộng tầm mắt ^^
qua Tổng cục CS cũng chả chắc được sử dụng đâu bạn. bằng chứng là mình chẳng bao giờ được sử dụng, cho dù làm việc tại Tổng cục CS được 8 năm rồi

Đây là câu hỏi hay nhất trong ngày

tui đã cài đặt gpsed nhưng chẳng hiểu sao sài không được

cái này hay à nha

ồ vạy ạ,manh ở bên nòa thế ,bên kĩ thuật hay bên hình sự ạ,mà làm 8 năm bên bộ phận phong nào vậy ạh, ^ ^em ko phải dân police nhung tò mò quá ,mong anh chỉ dùm cho một tý kiêếnthức ,phòng ban ^ ^,thik vô cảnh lắm nhung lục bất tòng tâm ! =.=:no6xn:
Mấy trang đầu anh em còn trao đổi học hỏi.Mấy trang sau ô nào cũng tỏ ra mình tài.
Mọi người vào site này là tìm được ngay. Nhập Số Phone cần tìm vào đó nhé
http://www.themobiletracker.com/english/index.html
😁
Bảm Đảm ra ngay. ( Cái này Tìm người Yêu là chuẩn )

P/S: Vì là bản Beta nên còn nhiều sai xót. Nhưng sai số cũng không nhiều
Chết em rồi bác ơi.Người yêu em đang tắm với thằng nào ấy.Huhuhu
Khi máy có GPS rồi thì việc chuyển vị trí, quãng đường di chuyển lên mạng để chia xẻ là có thể (dùng GPSed). Nhưng phải được sự kích hoạt của người dùng điện thoại. Không có chuyện mình theo dõi người khác mà người ta không biết đâu (trừ khi đối phương gà quá, mình bật GPS lên rồi đưa dt cho hắn cầm đi😁). Cho nên mong muốn định vị đối phương qua GPS bằng cách gửi SMS là không thể ( thậm chí phi lý vì bản chất của việc gửi SMS với thiết bị GPS khác nhau).
Cảnh sát xác định vị trí của một dt thì không phải thông qua GPS kiểu đó mà phải thông qua việc thu phát sóng của điện thoại.
Mình nghĩ rằng việc cảnh sát có xác định được vị trí điện thoại không phải kết hợp với bên viễn thông chứ bản thân họ không có thiết bị và dữ liệu của từng số điện thoại mà làm độc lập. Trong trường hợp đó thì không cần máy điện thoại phải có GPS, chỉ cần 2 điều kiện : biết số điện thoại liên lạc và máy điện thoại đó đang bật. Vị trí chính xác đến mức độ nào tùy thuộc vào số lượng cột phát sóng tại khu vực này.
Tuy nhiên còn có thiết bị chuyên dụng trang bị cho bên an ninh thì phải ( xem ảnh nhé ). Thiết bị này cho phép nghe lén, phá sóng, lấy số điện thoại ( tất nhiên là trong khoảng cách nhỏ), xác định vị trí.
Không phải trong ngành gì cả, mạo muội phán bừa mấy câu, các bác chém nhẹ tay:D

Bác hại em quá. Vô nhập số điện thoại của vợ, hiện ngay ra cái vị trí chi tiết ở tận bồn tắm. Chết không.
Hic, thêm cái ành cho bác nào quan tâm.
bac dịnh quản lý ai mà tìm cái phần mềm đó thế?
ý tưởng của bác này rất táo bạo. em ủng hộ bác..........:eek:
co gi dau ma tranh luan qua chung luon vay ? Cai quan trong la bay gio phai tim cho ra cai pham mem dinh vi nguoi yeu minh dang o dau kia. Chay tren nen S60 moi' dc...
có cả cái vụ này nữa hả, vì cs người đặt ra câu hỏi cơ mà, ảo quá
do cui chuoi, ko bit thu j ma cung lam le
family locator và ưheres My phone là 2 phần mềm đáp ứng nhu cầu của chủ topic, khi mình nt tới số đt có cài 1 trong 2 chương trình đó , thì đt đó sẽ nt lại cho mình vị trí của nó bằng link tới googlemap. các bạn có thể tìm trong forum 2 phần mềm này
cài wheres my fone pro vào máy đối phương ý
rồi gửi SMS đến máy đó, chờ khoảng 5 phút nó gửi lại cho kinh độ và vĩ độ hiện tại
😁
trước mình thử rồi, chuẩn phết
nhập cái kinh độ vĩ độ đó vào gôgle map là biết nó ở vị trí nào
nhưng nếu nó đang di chuyển thì có thể sai số khoảng 1km đấy =))
eros712
TÍCH CỰC
13 năm
bác nối google latitude cũng được nhưng hơi lằng nhằng hehe 😁 nhỡ đối phương không sài bb thì sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019