Xe Anki Drive được cập nhật phần mềm, thêm nhiều nâng cấp mới

TDNC
5/1/2014 14:46Phản hồi: 16
Xe Anki Drive được cập nhật phần mềm, thêm nhiều nâng cấp mới

Anki Drive, món đồ chơi xe đua thông minh dành cho các máy iOS mới đây vừa nhận được một bản cập nhật mới trên App Store cho phép người ta có thể mua và cài đặt tới 20 món nâng cấp khác nhau cho mỗi chiếc xe, được chia thành 4 chủ đề: Động cơ, Chiến đấu, Năng lượng và Hệ thống khung gầm. Người chơi có thể mua các món đồ nâng cấp cho xe hoặc bán chúng đi để thử các món khác. Bản cập nhật có thể được tải miễn phí thông qua App Store cho máy iOS và dùng máy để quản lý các gói nâng cấp dành cho xe.

Mỗi chiếc xe Anki Drive sau khi đua xong sẽ được thưởng điểm, người chơi dùng số điểm đó để nâng cấp vũ khí hoặc áo giáp cho xe của mình. Các nâng cấp này sẽ dính liền với mỗi chiếc xe (mặc dù người ta có thể bán bớt hoặc thay đổi các món đồ nâng cấp) cho nên nhiều khả năng trong tương lai có thể trao đổi mua bán xe Anki Drive với nhau và giá trị của chúng sẽ phụ thuộc rất nhiều vào thành tích cũng như những trang bị mà nó có được. Bạn có thể đọc lại bài viết này để hiểu rõ hơn về xe Anki Drive: link.

Với hệ thống tính điểm và trang bị nâng cấp thông minh này thì Anki Drive đã tiến xa hơn một bậc so với những món đồ chơi thông thường. Bạn sẽ có thể rèn luyện nó, nâng cấp nó và thậm chí bán lại nó với giá cao hơn mà bạn đã bỏ ra lúc mua (69 USD/chiếc). Và mặc dù có thể xem Anki Drive là một chiếc xe robot nhỏ với khả năng tự chạy theo bản đồ (nhờ có mặt đọc bên dưới xe) nhưng kết cấu bên trong của nó lại khá đơn giản, iFixit đã từng bóc vỏ chiếc xe và cho chúng ta thấy bên trong của chiếc xe có giá tới 69 USD này bao gồm những gì, xem lại tại đây: [Bóc vỏ] Bên trong xe đồ chơi Anki Drive, đơn giản, dễ sửa chữa.

16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thodd00572
ĐẠI BÀNG
10 năm
Một cách tiếp cận khá mới với thị trường đồ chơi.

Công nghệ đang dần dần thay đổi mọi thứ.

(con xe này đắt nhỉ)
hvt2.0
TÍCH CỰC
10 năm
ở mình có ai bán chưa nhỉ 😃
@hvt2.0 bên mình còn 1 bộ bạn nhé. Qua cửa hàng mình chơi thử không ? hay qua đây này: khesanh.net
macintosh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhphuoc244 Một bộ 7,4tr là mấy xe đua hả bạn?
@macintosh Một bộ có 2 xe đen và vàng nhé. Mấy hôm nay bận việc quá, comment muộn, thông cảm nhé bạn
69 đồng cho 1 em, thôi đành chơi xe điều khiển thường vậy,
man00iu
ĐẠI BÀNG
10 năm
hack được không nhỉ, giả sử mình mua 3 con, 2 con cho làm bia, 1 con làm boss, con boss chỉ việc xử 2 con làm bia kia liên tục --> điểm con boss tăng vèo vèo , nâng cấp fulll --> bán con boss lấy lãi 😆
phanuyvu
TÍCH CỰC
10 năm
@man00iu Chế độ chơi Player vs. Player mới được thưởng điểm nhiều, nếu chơi single và thả mấy chiếc xe còn lại và cho nó chạy chế độ AI thì nếu thắng cũng thưởng điểm rất thấp, chơi khùng luôn cũng không được bao nhiêu.Mình chơi được nửa tháng nay, nói chung Anki Drive nếu chơi full 4 người thì rất vui và gay cấn.
@phanuyvu 4 player thì tốn thêm mấy cái điện thoại làm gà;
tóm lại là em này có thể "cày để kinh doanh được";
xa hơn là hack luôn item chứ chả chơi;
macintosh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Muốn mua em này mà không biết ờ VN mình đã có bán chưa nhỉ?
giá thế này lại còn hút thêm máu. đua dây thiều cho lành 😁
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
mua vài xe về rồi thử troll AI cái =))
Chơi thế này thì cắt cổ nhau qúa nhỉ
mắc nhưng chất. có cho tiền thì mua, còn bản thân thì k đụng
@mrlongtt Đua phần Hard khoai lắm, nó chơi khôn cực, cứ bám sau đít mình bắn, mình test phần Medium còn bắn được nó, chứ Hard thì 15-0

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019