xe jupiter MX đơi 2005

kiote107
24/7/2014 15:40Phản hồi: 7
chào các anh, bố em có con xe jupiter mx đời 2005 tinh đến nay cũng chạy được khoảng 10 năm rôi
trong quá trình sử dụng bố em không hay bảo dưỡng, có khi cả năm mới thay dầu một lần
noi như vậy để các anh thấy con xe đã bị làm hỏng như thế nào.
bây giờ em muốn đại tu lại con xe đó để đi học trên hà nội
em muốn hỏi cần phải sửa chữa thay thế những gì, tổng chi phí hết khoảng bao nhiêu
sở dĩ em muốn đi con này mà không mua xe mới vì đi cũng đầm, lại nghe nói tiết kiệm xăng ( cái này e chưa đo thử, không biết sau 10 năm thì ntn )
có anh nào ở thái bình thì chỉ em chỗ bảo hành trên thành phố nhé.
em xin cảm ơn
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bảo dưỡng toàn bộ hết khoảng 120k ( trong hãng là 200k).
thay dầu máy 80k
kiểm tra lại săm, lốp, nhông xích, má phanh xem có phải thay hay không.
thay lọc gió 50k
thay bugi 40k
xe chạy 10 năm rồi thì nên làm lại côn.
sơ sơ là vậy, nếu muốn đẹp thì thay hết dàn nhựa luôn cho mới.
@Trai_pho_nui cho em hỏi là chạy 10 năm rồi thì độ hao xăng còn như ban đầu không ạ
muốn xe ngon trở lại thì làm những thứ chính sau: làm nồi : thay 5 lá bố trước 250k, vớt chuông +dán bố 3 càng 150k + chai nhớt 75k tiếp theo đến phần hơi : rớt đầu cạo khói xuppap 100k nếu cần thì lên cos luôn 500k, tiếp tục là tổng vs : bxc thay lọc gió,thay NSD...làm nhiêu đó xe bạn sẽ ngon = 8/10 so với xe mới xe đỡ hao hơn,còn chi phí bạn tự cộng lại nhé.
@lethanhthu48 em cám ơn các anh, xe em chắc là đi ít nên vẫn chạy được, không đến nỗi cháy máy, các thuật ngữ anh dùng thì em không rõ, em mang đến trung tâm và nói lại như lời anh chắc là được chứ ạ
@kiote107 nếu sv kinh tế eo hẹp thì làm nhẹ ntn nhé bạn mang xe vào tiệm sửa xe nào tin tưởng kêu ngta làm nồi lại là thợ khác biết vì vào hãng đa số chỉ thay mới, tổng thiệt hại khoảng 450 ->500k ( thay luôn nhớt mới),nói thợ rớt đầu xoáy xuppap cạo khói, tiếp theo là bạn kt nhông xích dĩa nhìn bằng mắt thấy răng đĩa nhọn là nên thay nguyên bộ hãng khoảng 230k, thay lọc gió vệ sinh bình xăng con,thay bugi...bạn cầm khoảng 1triệu là oke làm nv xe đỡ hao xăng mà máy bốc zọt gần như mới:-D
piccolo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bài này của chủ thớt không nói rõ xe đang trong tình trang nào,hỏng ở chỗ nào chỉ nói chung chung,xe đi 1 năm mới thay dầu nếu đi ít còn được đi nhiều chắc cháy máy luôn.
autumnman
TÍCH CỰC
10 năm
xăng cộ tùy cách đi nữa, 10 năm rồi thì 50km/l là ngon. Hồi trc mình đi Ju 2k7 (odo bây giờ mới 2,5 vạn) 55 - 60km/l

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019