[Xe máy] Giải thích tên một số loại xe thông dụng hiện nay

TDNC
5/8/2012 10:45Phản hồi: 378
378 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duythu
ĐẠI BÀNG
12 năm
khong co' dong` ENDURO roi
hoahongking
ĐẠI BÀNG
12 năm
chooper chua thay ne..
bài viết trên còn thiếu 1 số dòng xe khác em xin đc bổ sung 1 ít với lượng kiến thức ít ỏi của mình vd như muscle bike (đề cập chung đến những loại kiểu dáng cơ bắp, hầm hố, dung tích xi lanh cực lớn, tính cả dòng naked lẫn cruiser - mt01, vmax, vrex, midallu, rocketIII vv); dòng sport touring: hayabusa, ninja 1300, gold wing, vfr, k1600 vv; dòng adventure bike (cũng gần như dòng enduro nhưng cao cấp hơn, phù hợp với những chuyến phiêu lưu mạo hiểm, dung tích hành lý mang theo gần như dòng sport touring: bmw r1200gs, triumph tiger, ya super tenere, du multistrada vv); dòng cào cào phố motard: cũng gần giống cào cáo bình thường nhưng kích thước vỏ lốp lớn, phù hợp với nhu cầu đi lại trong nội thành: vd: du hypermortard 796, 1100, apri dorsoduro1200 vv; ngoài ra cung phải kể đến những dòng xe độ - custom bike (nói chung những kiểu xe độ theo sở thích lẫn những hãng chuyên nghiệp hiện đã thương mại hoá sản phẩm của mình vd: confederate f131, c120vv ) hay những kiểu motor 3 bánh khác, kiểu side car cổ điển, phong cách cafe racer, chooper, classic, atv vvvvv 😁
Làm bài về oto đi bác ơi, bài viết hay quá !
cảm ơn bạn, nhưng hình như còn thiếu 1 dòng moto cooper scooter gì đó nữa, kiểu xe cái phuột trước rât dài, lúc trước coi ở 7 ngày công nghệ giới thiệu.
thank bác chủ thớt nha bài rất hay,hiểu thêm dc nhiều thứ
hay wá, rất bổ ít
cảm ơn chủ thớt, bài viết có ích cho em. đang thèm khát một em Naked Bike
Thanks chủ thớt! Em là em mê lắm em Ducati Diavel Carbon kia! Nhìn mà chảy nước miếng. Còn không thì em Monster 696 cũng được! :rolleyes:
mknight90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cao 165cm thì đi được những loại nào hả bác!!!
Nên bonus phần chiều cao phù hợp để có thể chạy xe vào😃
@mknight90 1m65 thì có thể chọn đi dòng Ducati Monster, em ko nhớ nó tên chính xác vì ko mê dòng này, nó thuộc dòng Naked, và thiết kế phù hợp cho người châu Á.
Hoặc bác tìm con Honda CBR150, con này khá thấp. Nhưng 1m65 thì có lẽ khi đi nó thì phải đi giày thể thao đế cao hơn chút để chống chân cho dễ.
xe của cảnh sát Đài Loan nhìn vãi chưỡng.sao mà bắt tội phạm nổi ta
vẫn đang cân nhắc giữa một em Sport và 1 em Cross. Căn bản em thích phượt
từ trc mình ko biết, bjo thì biết rồi
làm 1 bài về Oto đi ! 😁
singfeng
TÍCH CỰC
12 năm

là loại nào 😔
bình xăng nó ở gần cái đèn xe
binhps
ĐẠI BÀNG
12 năm