Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xem ảnh chụp thực tế từ iPhone 5S

TDNC
11/9/2013 3:12Phản hồi: 482
Xem ảnh chụp thực tế từ iPhone 5S

Apple vừa đăng tải lên website của họ một số tấm ảnh chụp bằng camera của chiếc iPhone 5S. So với iPhone 5 thì camera mới của 5S sẽ cải thiện chất lượng hình ảnh trong những điều kiện ánh sáng kém nhờ có kích thước điểm ảnh lớn và hai đèn LED Flash. Ảnh cũng sẽ ít bị nhiễu hạt (noise) hơn và tốc độ chụp cũng tăng 40%.

Camera của iPhone 5S vẫn là 8MP, cùng độ phân giải với iPhone 5 và có khẩu độ F/2.2. Ngoài khác biệt về kích thước cảm biến, Apple còn nói camera mới được phủ bên ngoài là một lớp kính Sapphire sẽ giúp cho ảnh trở nên trong trẻo hơn. Dưới đây là những tấm hình được chụp vào ngày 15/08 tại California (theo thông tin EXIF của ảnh). Bạn có thể xem ảnh kích thước lớn (full size) trong những link phía dưới bài viết.

Theo Apple
482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hachoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cứ đà này điện thoại sẽ dần thay thế máy ảnh du lịch😃 chỉ còn 1 vấn đề về zoom nữa là vượt qua máy ảnh du lịch😃
@kingdownvn hãy nhìn ảnh từ 1020 đình đám 😁
k161194
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hachoa các nhà sản xuất không ngu gì mà làm thế cho 1 chiếc điện thoại đâu. mà nếu tổng hợp hết lại cho 1 chiếc đt thì giá sẽ ko hề rẻ đâu...
@kingdownvn
😁đừng dùng từ không bao giờ. vì S4 zoom chỉ dày 15mm nhưng nó cũng zoom dc tận 10x. công nghệ sau này dĩ nhiên làm tốt hơn nhiều. đến khi điện thoại đã chụp rất tốt rồi thì máy ảnh đã chụp rất rất tốt. nhưng lúc đó máy ảnh đã vượt qua nhu cầu sử dụng bt.
@hachoa muốn zoom đã có 1020 😁
Cũng ngon ghớm nhỉ.@-@
kenu97
TÍCH CỰC
11 năm
công nhận là ảnh tốt thật
ảnh chụp thực tế phải tự tay người dùng chụp mới đáng tin
sonhoathuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MrBach248 ngon! ảnh này có thể là thực đấy! vì cái 4s mình chụp chất lượng cũng ghê ghê rồi.
@prince_haitac Bạn trả trải nghiệm chưa mà nói. Mình đã dùng thử 720 của anh cùng cơ quan rồi, ko bằng ip4 của mình. Mình ko bao giờ nói gì mà chưa trải nghiệm thực tế. Cảm biến tốt chỉ mới 1 phần thôi, quan trọng nữa là phần mềm xử lý tốt. Hình như apple mua cảm biến của sony thì phải nhưng sony chụp hình thì ko bằng ip. Nói chung mà muốn chụp hình tốt chỉ có 1020 thôi
@boycantho.ct mình chưa xài sao dám nói hả bạn? nhưng mình ko chủ quan. nếu bạn lên tinhte thường xuyên chắc bạn có biết 1 bài so sánh ảnh chụp của lu720 lu 920 galaxy s3 và iphone 5 thì bạn sẽ biết thôi, bài đó do mod cuhiep làm, nếu không tin bạn cứ lục lại mà xem nhé, chứ ý kiến cá nhân của bạn nói ra thì mình sẽ coi như đó là ý kiến cá nhân 😃
@sonhoathuan cam của 4s so với s3 độ uot nét còn thua có gì mà bạn nói ghê quay phim thì 4s nhỉnh hơn 1 chút
:p Đặt Mod bài so sánh camera 5S với S4 nhé. Khi ấy 13 chấm của SS nó hơn không:p
@salemetaplas 8mp so vs 4mp của one đi cưng! tắt điện ngay =))
leetran72
TÍCH CỰC
11 năm
@salemetaplas So Chấm với nhau =))
@salemetaplas tại sao phải so với S4 ? số chấm nói lên điều gì ?
@technological experience Hôm qua trong phần slide của Apple họ có nói điều này "Bigger pixels make a better picture". Cái này cũng khá giống với quan điểm của HTC khi sử dụng công nghệ Ultrapixel trên các dòng sản phẩm của HTC trong năm 2013. Mình cũng thấy rằng số chấm nhiều hơn tương đương với mật độ điểm ảnh nhiều hơn, ảnh mịn hơn chứ đẹp thì chưa.
quocct3000
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẹp đấy
Jake Sumo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy tầm này đem về làm wallpaper cho PC thì đẹp lắm!
quá đẹp .he đợi 20 nhận hàng xt sing
được chụp bởi chuyên gia
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
11 năm
k đọc kỹ về cái máy ảnh, nhưng thấy cải tiến rất nhiều. đợt này chắc các smảrtphone cao cấp android và wp8 mệt nghỉ đây.
@nb3105 Chờ các web đánh giá so sánh chứ hình apple tung ra đã qua chỉnh sửa và chẳng có tí thông tin gì về thiết bị chụp cả.
sonhoathuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nb3105 ngon nhưng để đem so sánh với em lumia mới bây giờ thì còn xếp hàng dài dài!
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonhoathuan cơ động hơn lumia chứ, chụp nhanh hơn, bắt chuyển động cũng khá mà. 1020 thì chụp đỉnh r, nhưng đc mỗi cái chụp hình @@
Dĩ nhiên hàng chính hãng tung ra dĩ nhiên đẹp long lanh mà, có bao giờ xấu mà dám tung ra đâu. Hình đã qua chỉnh sửa bằng cs6. Còn thông tin chi tiết của ảnh thì chẳng thấy đâu.
@something4nothing 😆 bạn mở PTS lên nhé, vào mục file info xem thông tin nhé 😃, nhớ lấy cái ảnh full size cuối bài. Và nếu bạn nói là thông tin này là giả mạo thì mình cũng không biết nói sao 😃
Không biết thật không hay lừa tình. Giống quả iphone 5 ám tím.
Cứ phải trên tay đã thì mới tin được, apple giờ cũng hoang mang lắm
xperiax1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hình của hãng thì lúc nào chả good..... mà công nhận iphone cái gì cũng khá. Mỗi tội hơi đắt 😔
Đừng ám tím là OK con gà đen..
Tấm hình này có vấn đề gì chăng? chụp dưới nước luôn à? :eek:
tarzan908
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KeVoDanh Chụp trong hồ sinh vật biển đó bạn ơi. Mấy hồ này Việt nam có rồi. Nhưng ở Mỹ làm đẹp hơn, thật hơn, có thể chụp bằng anh sáng tự nhiên với nhiều góc độ. Sứa, cá, tôm...thủy tức đều có. Dĩ nhiên bạn có thể dùng Nokia, Sony để tác nghiệp. Thân
@fancy90 bắt con sứa đem ra ngoài không gian chụp phơi sáng. dưới nước chưa đủ tối để chụp đêm :D
@Victor Luu tất nhiên tốc độ chụp cũng nhanh hơn
@KeVoDanh Trong mấy công viên đại dương đó bạn .
mình mà chụp dc thế này vào apple sếp rồi @@.
linhatm
TÍCH CỰC
11 năm
ảnh sắc nét, trong trẻo, nhưng màu da mẫu vẫn xấu như ip5
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
Camera iPhone + Lumia của Nokia vẫn là đỉnh cao mấy hãng còn phải chạy theo dài
@tonnie Khoảng cách giữa camera của Apple với các hãng android (nếu có) ko lớn như giữa Nokia và App vậy nên sửa lại là camera của No vẫn là đỉnh cao, App + những hãng khác còn phải chạy theo dài.
@tonnie Cho cái đánh giá của vài web uy tín về Cam Lumia so với các hãng tham khảo cái ( trừ .1020 chi vừa bán).

Sao phải ăn theo topic IP mà còn không đúng.
@tonnie Vế trước tự sướng hơi bị quá đà đó bro 🆒
tuananhdb
TÍCH CỰC
11 năm
@tonnie Lumia thì đúng là chạy dài thật, cơ mà iPhone thì *beep* cái 😁
@tonnie chắc bác chưa có điều kiện cầm mấy con siêu phẩm cùng chụp thử 1 cảnh 1 lúc rồi đưa vô máy tính xem nên mới phán 1 câu nghe nổi cả gai ốc như vậy 😆
Riêng nói về bức ảnh chụp thì công nhận nó đẹp và trong dù màn quá tí hon ko ưng ý lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019