Xin ae giúp đỡ về lỗi 1015 khi restore IP 3G !

namboo2801
23/3/2012 5:8Phản hồi: 44
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao minh dua ve DPU roi ma restore van cu hien loi 1015 ha cac mem , ma bao dung cai Tinyumbrella kich out ra la dung the nao, cu bat cai do len la itune no bi out ra roi ip3g van cu bi hinh cai dia voi cap la sao ko the restore dc
helpppppppppppppppppppppppp >>>>>>
cuongfam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn thử cách này nhé, mình đã làm thành công trên IP3G BB06.15.00. Sau khi restore với iTunes sẽ báo lỗi 1015, bạn làm như sau:
Tắt iTunes và mở iReb r5, chọn IP3G và để cho nó chạy. Không làm gì trên IP nhé. Sau khi iReb chạy xong, bạn chọn vào Recovery Mode Loop Fixer/ ...và để iREb thực hiện trên IP của bạn. Sau khi chạy xong, IP của bạn sẽ hiện thông báo bỏ sim vào để active và máy bạn vẫn hiện hình cáp và đĩa. Tiếp đến bạn tắt iReb và mở redsn0w_win_0.9.6b5 chọn FW gốc 4.2.1. Sau khi redsnow xác nhận thành công FW, bạn chọn install cydia và tiến hành jailbreak theo hướng dẫn. Chúc thành công.
em cũng bị lỗi này nhưng em ngu về máy tính lắm . anh nào có thể chỉ cho em làm đc không . xin giúp em với . anh cuongfam giúp em với. cho em xin cái yahoo của anh đi 😁 . cho em rồi giúp em nhé
cuongfam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm được chưa bạn? Nếu chưa thì pm vào nick yahoo mình nhé: cuongfam@ymail.com. Mình thường online vào 8h30 tối.
em chưa lam đc anh ơi 😔(
cuongfam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn thêm nick yh mình vào. Tối online mình sẽ hướng dẫn.
em thêm nick cuongfam@ymail.com rồi nhưng đâu thấy anh online đâu 😔
em là nick daibang_7832 mà . help em với em k có tiền mang ra tiệm . 150k đó anh ơi . :(
@Trinh Van Huan gặp 1015 bình tĩnh làm theo cách mình nhé
các bạn để nguyên màn recovery rồi dùng redsn0w_0.9.6rc16 tiến hành Jailbreak. chú ý là ko tắt máy nhé.để màn recovery vậy bấm thao tác JB luôn
trong quá trình máy chạy JB đến đoạn Install Activator Bundle thì nó sẽ ko chạy nữa.máy sẽ bị đứng ở đoạn này.các bạn bấm phím home + Powe cùng 1 lúc và giữ cho đến khi máy tắt hẳn.máy sẽ tự khởi động lại và lại rơi vào màn recovery
tiếp đến chạy tinyumbrella các bạn kết nối IP với máy tính và chọn Exit recovery
máy sẽ khởi động lại và vào màn acitve.nếu máy bạn là máy Wolrd thì kết nỗi với iTune để active cho máy. nếu là máy Lock tiến hành JB thêm 1 lần nữa để h@ck active cho máy.nhưng lưu ý ở lần JB này các bạn bỏ tích tất cả và chạy JB bình thường
Chú ý : nếu fw mà bạn đang tiến hành restore là fw có thể Jailbreak unthered thì ở bước h@ck active máy sẽ vào màn menu luôn. nhưng nếu fw mà bạn đang restore là fw mà chỉ Tethered thì ở bước h@ck active thì máy sẽ hiện táo.các bạn cần phải kick juts boot chạy thêm một lần nữa để vào màn menu
quanwell
ĐẠI BÀNG
11 năm
đưa lên cái ảnh sky vega mới bá đạo chứ @@
cuongfam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đừng nói vậy nhé. Tối qua mình online đúng như mình đã nói và đã thêm nick bạn vào rồi nhưng không thấy bạn online.
em dính lỗi 1015 thì em cứ jb luân là dc .lưu y :chỉ 3s trở xuống
thienproht
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh cung lam dc den buoc actives phone bang sim . nhung dung redsnow thi k nhan fw la sao vay may redsnow bao nhu trong anh day m.n giup dum

loi redsnow.png
@thienproht coi thử ở đây xem
http://www.tinhte.vn/threads/astoria-i4-nang-ha-fw-cho-ip3g-nobb-no-itunes.2187563/#post-39823008
Minh da thu nhung van chua duoc
@hung.bui058 tạo 1 bản custom no bb mà up
sẽ ko lỗi 1015

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019