Xin anh em ý kiến về Blackberry Q10

tinhtoilavay
10/7/2014 7:52Phản hồi: 18
Mình đang dung Bold 9900 muốn nâng đời nên em Q10, nhưng không thấy có bài đánh giá mới nào của em nó sau một thời gian suất hiện. Vậy có bác nào đã và đang dùng em Q10 cho mình xin vài review về em nó cái. Đặc biệt về Pin và khả năng chạy ứng dụng của Androi. Xin cảm ơn!
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khả năng chạy ứng dụng android phụ thuộc vào OS 10 chứ không phải thiết bị, pin Q10 thuộc dạng tốt, ít nhất là tốt hơn Z10, nhưng kém Z30.
@uit.edu anh ơi e có mua 1 em Q10 ở hoanghamobile.com mà e nó pin chán quá a ạ phải máy lỗi hay ntn k anh, 100% dùng 15p lướt web còn 80% chả hiểu sao
OS10 mình chưa sài, Z10 và Z30 cũng vậy. Mình dùng BB đã lâu nhưng chưa được tiếp cận mấy dòng này và cả OS 10. Cái thời lượng pin là rất cần thiết bởi công việc của mình cần đủ thoải mái pin đến 8h tối với mức dùng nghe gọi bình thường, 3g bật liên tục,tin tức khoảng 1h, vọc máy 1h,nên băn khoăn. Em nnos mà ngỏm trong ngày là có thể lĩnh án với sếp ngay. 😃. Cảm ơn bạn! Uit.edu
@tinhtoilavay Theo nhu cầu của bạn thi B10 đủ sức đáp ứng tốt. Mình thì vọc vạch ,wifi liên tục còn được hai ngày nữa là. Không biết co phải máy mới không chứ mình thấy còn hơn 9780 mình đang dùng. Bạn cứ mua về đi không hối hận đâu...
@tinhtoilavay Pin đủ bạn nhé.
abc.com
ĐẠI BÀNG
10 năm
tầm đấy thì q10 chịu được nhưng nếu lướt web tầm 2 tiếng thì chắc không trụ được tới tối đâu. Em thì toàn phải lướt web bằng wifi. chỗ nào không có thì mới bật 3g
@abc.com Tôi bảo đảm với bạn nếu một ngày bạn lướt 2 tiếng nghe gọi bình thường thì một ngày tốt chán
MDmem
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào dùng q10 bị lỗi bàn phím ko? Ở nước ngoài bị lỗi nhiều lắm
@MDmem Thấy bình thường, mà Q10 là tôi thấy bàn phím tuyệt nhất trong các ròng blackberry,bấm sướng chưa từng thấy luôn.
MDmem
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình theo dõi bên crackberry tỷ lệ lỗi nhiều lắm. Hay tại ở Vn Ít người dùng đam ra cũng ít lỗi. Máy bác dùng bao lâu rồi
@MDmem Mình dùng cũng hơn 6 tháng rồi thấy bình thường mà
Minh moi ruoc e q10 ben hnam.noi chung moi thu deu ổn.càng nhin e anh cang thây y em hon!
Sukudu
ĐẠI BÀNG
10 năm
minh dung duoc 6 thang luc dau dung dc 1,5 ngày ,tuoi tho pin se kem dan theo thoi gian, sac day dung 3G liên tuc duoc khoang 5 tieng va máy rat nóng, hay bị lỗi danh bạ,mat số dt. hệ thông doán từ nhieu luc ko dung gay kho chiu.con moi thu deu ổn ban ah
@Sukudu Phần đoán từ bạn có thể tắt đi đc mà. Bạn tắt toàn bộ phần kiểm tra chính tả là ok.
huy507
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình xin chia sẻ 1 số đánh giá về Q10 va 9900 vì mình đã và đang sử dụng cả 2 máy này, cũng nói thêm mình là fan cuồng của bb hơn 5 năm nay hiện vẫn còn giữ lại khá nhiều máy bb đời trước như 9700 hay 8800 và cả playbook nữa.

Ưu điểm của q10 thì ai cũng thấy, cũng đã khen q10 nhiều rồi : cảm ứng nhạy, pin lâu, tốc độ web nhanh rất nhanh, wifi bắt sóng mạnh,camera chụp đẹp, có auto focus , blackberry hub tiện lợi, bàn phím tốt....

Cái bạn cần thấy ở đây là khuyết điểm của nó mà nếu cảm thấy chấp nhận đc thì hãy trải niệm Q10, riêng mình vì những bất tiện này mà mình đã ngưng sử dụng Q10 để trở về 9900 vì cần thao tác nhanh và chính xác ! chờ ngày ra mắt classic và cùng với những thay đổi mới trong bb10 !
  • ko có hàng phím trackpad, Q10 mất đi 50% thời gian thao tác : đang trong app,muốn gọi cho ai đó, phải vuốt lên thoát app, rồi ấn vào icon gọi, rồi search danh bạ,rồi chọn tên, rồi chọn số -> gọi , mất đến 5 thao tác ! trong khi os7 của 9900 chỉ cần 3 thao tác ! thêm nữa nếu tên trong danh bạ chỉ lưu 1 số thì os7 sẽ gọi ngay khi bạn chạm vào tên, còn bb10 vẫn bắt bạn phải chọn vào tên rồi mới hiện số, chọn tiếp vào số mới gọi đc, thao tác quá lằng nhằng trong khi os7 đã cất đi những cái ko cần thiết vào nút chùm dâu !!!
  • đến phần chọn text để copy hoặc chọn vị trí paste mới là cực hình với q10 vì ko thể chọn chính xác vị trí con trỏ ngay tức thì như trackpad, màn hình q10 quá nhỏ so với ngón tay cái để có thể chọn đúng vị trí trên đoạn text, phải chọn 2 3 lần mới đúng chổ cần copy !
  • Q10 cũng ko thể chọn cùng lúc nhiều mail chính xác như trackpad ! cảm giác dùng q10 so với 9900 giống như dùng máy PC mà ko có chuột ! và còn nhiều thao tác chậm chạp khác khi ko có trackpad làm 1 người đang bận rộn và làm viện gì gấp cảm thấy rất khó chịu.
  • đến phần tính năng os7 so với bb10 : q10 ko có auto on/off, ko tuỳ chỉnh đc số lần rung,ko chỉnh đc âm lượng chuông báo cho từng app, ko chỉnh đc rung trước chuông sau.
  • Phần lịch nhắc ko ghi chú trực tiếp đc ngay khi chọn vào mốc thời gian mà phải chọn thêm 1 lần nữa
  • phần seach bài hát trong music ko hiện ra 1 dòng bài hát mà hiện ta 1 tấm hình đại điện với tên bài hát ko đầy đủ...., giao diện music chia nhiều nhóm ko cần thiết(mới thêm, theo năm, phát gần đây.....)
  • app cho bb10 khá ít so với os7, 1 số app cơ bản vẫn chưa có hoặc chưa thật sự ổn định như viber, google map...
  • Bàn phím rất khó sửa chữa vì thiết kế thành 1 module liền, dán keo dính luôn cả phần phím cứng và phần mạch, nếu có nút nào bị chai thì rất khó sửa, chỉ còn cách thay nguyên bàn phìm, bàn phím cũng khó tháo vì nó nằm ở khâu cuối cùng của quá trình bung máy.
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huy507 MÌNH BỊ CHÍNH XÁC NHỮNG LỖI MÀ BẠN NÓI, CŨNG ĐANG XÀI SONG SONG Q10 VÀ 9900, ĐANG TÍNH ĐƯA 9900 VỀ LẠI MÁY CHÍNH, CÒN Q10 MÁY PHỤ.
CÁI MÌNH CHÍM CÚ NHẤT LÀ THAO TÁC CHỌN VĂN BẢN TỪNG ĐOẠN ĐỂ COPY-CUT-PASTE; ĐÚNG LÀ CỰC HÌNH LUÔN.
@huy507 Chuẩn luôn
@huy507 Mình cũng cố chịu đựng & chấp nhận thôi. Q10 được nhiều & cũng mất thời gian nhiều....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019