xin các bác cứu 9000 của em gấp

dracula1992
27/3/2014 5:31Phản hồi: 13
xin các bác cứu 9000 của em gấp
[​IMG] sau khi wipe bằng vnnnutils thì biọ như này ạ. màn hình hiện 507 hoài
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mailcuathi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Up lại rom chứ có gì mà gấp với gáp. Mới dùng BB à?
dracula1992
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mailcuathi nó báo ko kết nối kìa bác. sao up lại đc
likebecool
ĐẠI BÀNG
10 năm
trước khi up rom, gỡ bỏ bdm ra, có nó mình toàn ko up được rom, rồi làm theo hướng dẫn của bác cuhiep

Các bước thực hiện:

1. Cài file hệ điều hành .exe (ROM) của BB mới tải về.

2. Xóa tập tin C:\Progam Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader\Vendor.xml

3. Chạy chương trình c:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader\Loader.exe

4. Tháo pin ra khỏi máy Blackberry (BB)

5. Nối với máy tính, máy tính sẽ nhận ra mã pin của máy.

6. Nhấn nút Next cho đến khi xuất hiện bảng phần mềm đi kèm theo ROM OS đó, có thể chọn những phần mềm đi kèm để cài vô máy.

7. Máy sẽ tự động làm hết hàng thứ 1: Load JVM and system software.

8. Khi máy chạy qua hàng thứ hai: Wait for device initialization ta bỏ pin vào máy và không để cho pin tuột ra ngoài. Lúc này trên máy BB có thể báo lỗi gì đó, đừng quan tâm.

9. Máy sẽ tự động chạy hết các bước còn lại cho đến khi hoàn thành. Bước Wait for device initialization sẽ khá lâu, mất khoảng 15 phút.

10. Nhấn nút Close để hoàn tất quá trình cài đặt
dracula1992
ĐẠI BÀNG
10 năm
@likebecool đã làm theo và cũng ko đc luôn. tới load jmv gì đó là lại ko kết nối đc 😔
nhưng sau khi thay cục pin khác vào thì lại up đc😁
ko hiểu tại sao :p
likebecool
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy giờ bạn up rom được chưa? Thử đổi cổng usb xem
dracula1992
ĐẠI BÀNG
10 năm
@likebecool up đc rồi bác. thay cục pin khác vào up ngon lành 😁
likebecool
ĐẠI BÀNG
10 năm
up bản JSL v8.0 java tối ưu pin tốt lắm bác 😁
grenade87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@likebecool Pin tốt thế nào hả bác ? Chả là đang tính mua 1 e 9000 dùng : ít vào mạng thôi (30p đọc báo =wifi ) nghe gọi ntin cũng bt ko nhiều lắm nhưng nghe nhiều bằng tai nghe(đang học tiếng Anh ) . Nhu cầu như vây pin đc bao lâu hả bác
likebecool
ĐẠI BÀNG
10 năm
@grenade87 ít nghe gọi nt wifi 3g thì chắc ít tốn pin, tại bold béo cũng hơi hao nguồn, e dự là đc ngày rưỡi 😁
dracula1992
ĐẠI BÀNG
10 năm
@likebecool bác cho e xin cái link :D
grenade87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@likebecool vậy là được rồi , sợ ngày sạc 2 lần thôi chứ đt ngày sạc 1 lần cũng ok
lockool
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác cứu đc chưa? nếu ko thì bác thử xóa hết bdm, bản rom cũ đi, dùng ccleaner xóa hết regis. khởi động lại máy, sau đó bật máy lên. chỉ cài duy nhất 1 bản rom định cài, lưu ý là không cài bdm, sau đó up rom như btm sau khi up rom thành công thì có thể cài lại bdm, nhưngưiuớc khi uprom tuyệt đối không cài bdm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019