xin cách phá mật khẩu wifi

thanhnjt
25/6/2012 5:36Phản hồi: 55
có bác nào biết phá mật khẩu wifi giúp e với
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

keo mang di bac oi
có 200k 1 tháng mà cũng đòi xài chùa thì.............
sao không lên google mà tìm
dễ thôi, sang nhà có wifi hỏi dùng nhờ máy một lát, show pass lên là xong, em chào em về, dễ như ăn chuối ý mà😃
==' với những người như bác hèn gì VN lên ko nổi.. có 200k 1 tháng mà
Bạn "khoado93" ơi sau câu trả lời của bạn khó nghe quá, bạn như to tác lám vậy, nếu nói như vậy thì sao các hacker lại tạo ra các phần mềm để ..... wifi, bạn nói như vậy thì các quốc gia khác cũng giống như "VN" sao, thì người ta ko có điều kiện nên mới làm như thế
@nguyencuong693 khó nghe, nhưng là sự thật bạn à 😃 Mình học bên Networking Engineer, có gì nói bạn ko thấy đúng thì sửa giúp nhé
Wifi giờ có 3 chuẩn bảo mật chính: WEP, WPA2 và SPK, ngoài ra 2 chuẩn WPA2 và SPK thường đc các Wireless Router chỉnh thành 1 dạng chung, đó là thay đổi liên tục giữa WPA2-SPK tạo thành 2 lớp bảo mật, và lớp này mình cam đoan với bạn, hiện nay ko 1 thằng Hacker cá nhân (chứ mình ko tính tư nhân - nhà nước nhé) nào hiện nay trên Trái đất này có thể hack đc chuẩn này. Và bây giờ 90% người sử dụng Wireless Router đều chỉnh, hoặc đc Router đặc mặc định chuẩn WPA2-SPK này 😃
Chuẩn WEP, tuy đã đc hack ( từ từ đọc tới đây từ từ thấm nhé), nhưng để hack đc chuẩn này, đòi hỏi cần có thời gian, máy mạnh mới có thể làm đc. Vì cách hack chuẩn này thật chất cũng như cách hack tài khoản, account khác với cách phổ thông nhất là để phần mềm tự dò pass ( phần mềm sẽ thay liên tục các ký tự tới khi nào đúng pass thì thôi nên rất lâu và cần mạnh xử lý nhanh, 1-2 tiếng -> 1-2 ngày là bình thường)

Còn nói chuyện ngoài lề.
bạn nghĩ nước ngoài nó cho Free hết á? =)) đơn cử Thái Lan, bạn qua đó, search wifi, ôi Free 1 đống!!! nhưng đăng nhập vào, đòi bạn mua card, card đó tương tự như card dt, mua xong, cào, có 2 dòng ID và code, bạn đăng nhập vào mới đc xài, mỗi card mệnh giá, thời gian sử dụng khác nhau, chứ đâu có Freeeeeeeee... cho bạn xài 😃 Còn mấy cha nội khác, Anh, Pháp, Nhật, tụi nó 3G, 4G cho nhanh chứ Wifi làm gì khi bảo mật giữa các máy trong 1 mạng Wifi còn quá kém 😃
Với lại, bạn có xài chùa Wifi, chúng bik đc, dân thường nó lock MAC thì cũng như ko, dân IT nó phá cho banh cái máy bạn cho bỏ ghét =))
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoado93 Pro.......
Lock pass wifi WPA2/SPK, ẩn mạng wifi, lọc mac
>>hack = niềm tin
Tui cũng đã từng tìm cách hack wifi nhưng ko thành công, một phần là chưa được pro (chỉ được xem qua youtube) và thòi gian để hack là quá lâu(pass đơn giản thì vài tiếng còn khó thì vài ngày)nên làm biến lắm(không đủ pro). Đọc bài viết cảm thấy chắc bạn là pro rồi. Mình chỉ cảm thấy cách bạn(anh) đem chuyện tiền bạc ra để nói 1 vấn đề là không được hay thà là bạn chỉ ra cách để hack là vô cùng vô cùng khó hay một lý do khác thì nó sẽ hay hơn.
Dân "IT" mới có thể phát hiện sài chùa wifi còn dân thường thì chưa chắc họ đã biết(theo mình nghĩ vậy), Nếu có lời nói gì hơi khó nghe xin bạn lượng thứ
phá pass wifi chuẩn WEP đơn giản thôi, thời gian chỉ mất 5 phút, còn chuẩn WPA2-SPK thì mình cũng chưa phá được, nhưng hình như là vẫn có khả năng đấy
@nguyenhoa01 5p với điều kiện là 8 ký tự, nếu nâng lên 12 hoặc 16 ký tự thì có mà 5 tiếng - 5 ngày là ít =))
Khả năng đó là "Anh(chị) ơi cho em xin pass" hihihihi😁
Nói chung vấn đề này thì ko nằm trong phận sự của chúng ta, hãy để hacker làm việc mông một ngày nào đó họ có thể làm được
Đợi tới lúc hacker bẻ đc cái WPA2 -SPK thì nó lại ra 1 chuẩn khác bạn à, nhưng chuẩn WPA2-SPK ra đc ~7 năm rồi mà tụi hacker đứa làm đc, đứa ko, thật ra vẫn đc chứ ko phải ko. Nhưng thật sự phức tạp, đòi hỏi chuyên sâu lĩnh vực mạng lẫn độ lì của cái đầu mình lẫn máy tính 😃 Cho nên có làm đc, có chỉ bạn, có ra tool bẻ khóa, thì liệu bạn có kiên nhẫn làm đc ko cái đã =))
Với lại thật sự, VN mình xài chùa, xài tool bẻ khóa này nọ, chỉ vì muốn sử dụng chùa, còn tụi hacker, tụi nó ko phải muốn xài chùa ( mịa cái máy của nó bằng chục cái máy của mình, độ main, Over lock lung tung ben ra chẳng lẽ mua cái bản quyền vài $ ko nổi) chúng làm chỉ vì chúng thích, cảm giác xâm nhập vào 1 cái gì đó trái luật, khá thú vị =)) Nên sau này mình đang theo đg làm kỹ sư mạng, bắt bỏ tù mịa hết chúng nó =)) Bố mình 2 năm trc chỉ vì lũ hacker đó send 1 mail nhỏ cho sếp bố mình mà bố mình mất việc, ức.......
@khoado93 Vậy à, chúc bạn thành công nhé, mình chỉ tìm mọi cách hack vì đợt đó không có mạng, nhưng một thời gian thấy dùng thế không ổn nên dùng mạng riêng, nhưng vẫn giữ pass đến giờ, thi thoảng nghịch ngợm tí, mà tò mò tí, ba bạn cũng làm về bảo mật phải không?
ừm, chính vì thế mà mình kéo mạng riêng sau đó, một phần sợ bị lộ, vì mình không tìm ra cách giấu địa chỉ MAC, gặp pro IT thì toi
Bạn "khoado93" trời tụi hacker thì cần gì sài mạng wifi chùa nội cái tien nó hack cũng quá troi roi
À, bố mình làm kinh doanh, có mail nội bộ cty nhưng ko bao giờ xài, thằng đểu nào nó hack cha mất cái mail cái gửi mấy cái mail cho sếp bố mình để hạ uy tín bố mình xuống ấy. Haizzz
Ấy, Hacker ít khi "bán" cách hack lắm nha, trừ khi đó 1 là tổ chức, doanh nghiệp, chứ dân đánh lẻ chúng cho free, nhưng tất nhiên cái Free với cái có $ thì Free ko tốt bằng :p
chịu tốn kém chút bạn ạh
ham ho j bro.lap mang 200 1 thang,ko lam kaj dcom,thang 100ngan 4g cung duoc.
Chauepro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hack làm gì cho mệt nhỉ, Giờ thấy giá cước củng rẻ rồi, Tui ở phòng trọ tháng đóng 100k xài cho xì khói rồi, Đừng tưởng free là ngon ăn,
Đúng là niềm tin cho người thích chơi kẻ khác, Có lẽ chỉ ít cao thủ ẩn danh làm được
viyeuem44
ĐẠI BÀNG
12 năm
E cũng đang tập tành hack wifi chuẩn wep đây.vừa sắm con card wifi cũ hết 1 loét.hi vọng là được.hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019