Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin cảm nhận của các bác đang xài Q10

tech.vn
26/5/2013 10:38Phản hồi: 318
318 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn phải vào fb chỉnh lại chọn notification noted thàng on. cài face mình bực mình cái là danh bạ trên face mình đã không cho hiện rồi mà vào phần Forward tin nhắn khi chọn danh bạ vẫn dính danh bạ trên face
@dotranphong91 Anh có thể chỉ rõ chi tiết cho em được không ạ ? E cảm ơn trước 😃
Q10 - đam mê. và đơn giản vì mình không thích cảm giác ai cũng thần tượng iphone.
Em vào phần cài đặt -> tài khoản -> Thì e đã đăng nhập fb e vào rồi. 1536576_680909142003730_5725282821550323635_n.jpg Còn đây e vào phần cài đặt -> Thông báo -> Ứng dụng -> Facebook . Ở đây thì lại báo như này 😔 10599319_680908975337080_4328563486650634114_n.jpg
Ai chỉ giúp e với. Fb của e coi như không bao giờ tự thông báo khi có noti hay mess ! Toàn phải tự vào r nó mới load ạ :(
@cong19 Bạn cứ cài đặt lại face khi đó sẽ có lựa chọn. Không cần phải tháo face ra trước! Cài lại bang cach add mail bình thường
eurogo12
ĐẠI BÀNG
10 năm
q10 màu trắng có dễ bám bẩn không các bác.mình đang định lấy.nhưng thích màu trắng.sợ bám bẩn.?
@eurogo12 Máy trắng cũng không ố nhiều đâu, mà mua máy trắng thì mua thêm nắp lưng đen cho có phong cách

Gesendet von meinem iPad mit Tinhte.vn
eurogo12
ĐẠI BÀNG
10 năm
@killed mình thích để trần.nên đang phân vân không biết nên lấy không.chứ dùng bị như cháo lòng thì mất vẻ đẹp em nó đi.:3
@eurogo12 Mua nắp lưng chứ hông phải mua ốp lưng, kiểu nó vầy: chim cánh cụt hoặc gấu panda

Mình cũng để trần như nhộng
eurogo12
ĐẠI BÀNG
10 năm
@killed thích trắng cả thôi bạn ak.để trần có xỉn màu không bạn.?
Trắng mau xỉn hơn vì lưng củ trắng kiểu nhám nên dễ dính
Sau khi dùng Q10 đc 2 tháng mình có những trải nghiệm sau:
  • Pin trâu, rất trâu nếu để 2G và turnoff mọi các dịch vụ update, check choác các kiểu, GPS... Theo quan điểm mình thì chỉ dùng wifi khi cần nên điểm này rất phù hợp với mình.
  • Ứng dụng rất ít, nếu có thì thường trả phí. Cái này mình không thích, tuy nhiên mình đến với BB ko phải để sài app và trải nghiệm app nên app mặc định của Q10 đã làm mình hài lòng. Hơn nữa mình còn remove facebook app + 1 số dịch vụ khác chỉ để GMAIL, PDF READER, bộ office mặc định.
  • Bàn phím khỏi nói luôn, đỉnh của đỉnh. Nhắn tin cho gấu gấu cứ hỏi "tại sao anh trả lời nhanh thế, có cần phải như vậy không? (thế mới đau)"
  • Trình duyệt: chỉ sài mặc định của bb10, ổn
  • Phím tắt hơi thất vọng vì mình đã sài quen các dòng trc nên hơi thất vọng.
  • Khoá màn hình unlonk bằng số + ảnh tuyệt vời, Mình luôn chọn con số đẹp và chỗ nhạy cảm của hotgirl để làm pass.
  • Đèn led, kết nhất cái đèn led của BB mọi thế hệ, nhưng ở trên q10 ko có custom đc, nhưng như vậy là rất hài lòng.
  • Chụp ảnh ở mức bt.
  • Skype trên q10 rất thất vọng, sài rất nóng máy khi chạy app này, chắc do contact và thông báo quá nhiều của mình lên xử lý quá tải toàn bị left khỏi group.
  • BBM ở việt nam sài và cài BBM rất ít, nên chưa trải nghiệm đc. Cho nên xét cho cùng 1 app để nt gọi điện miễn phí như skype, bbm, viber là kém mình chỉ cho 5/10 điểm.
Nói chung là tuyệt vời với mình, với những ai nhu cầu giải trí cao thì ko nên sài Q10. Đơn giản chỉ là nghe gọi, check mail, và nhắn tin cho gấu, và trải nghiệm cầm sờ nắn nó thì rất phù hợp.
Cam nhan Q10 luot quet nhanh va muot hon i5. Nhung choi game thi máy nóng, nhat là game onl. Mua de choi game thi sai i5 tip di
Đã mua thì ko lăn tăn mà đã lăn tăn thì ko mua mình đồ dùng Q10 rồi đổi ip5 nhưng qua ip5 chưa đc 15 ngày lại phải quay về dùng Q10 gấp mình hay lướt Web mà ip5 lướt Web chán hơn Q10 rất nhiều.
Bản thân em cũng đã dùng Q10 được gần 1 năm, nhận xét của e như sau (em chỉ dùng đt để sms và gọi)
1. Bàn phím thì như mọi người nhận định rồi, quá đỉnh.
2. Lướt web bằng trình duyệt mặc định bản thân em thấy hơn cả ipad4 e đang sài (so sánh khập khiễng theo chất lượng 3g, e dùng 3g trên Là của viettel, ipad là mobi)
3. Một số ứng dụng nhắn tin như BBM, viber, fb thì bản thân e dùng 2g cho các chế độ đó để pin lâu, mọi thứ mượt mà. Tuy nhiên gửi tin nhắn kèm hìh ảnh trên BBM là tốt nhất)
4. Mail thì e ít dùng nhưg rất ok, nhưg ở 2g thì bt.
5. Pin thì e bật song song cả3g và wifi thì dùng 2g cả ngày từ 6h30 sáng rút sạc, 11h đi ngủ cắm sạc. Nếu dùng 3g thì tầm 10h cắm sạc là được. Tuy nhiên nếu chơi game, nghe nhạc onl, xem film thì e thấy tụt pin khá nhanh.
6. Màn hình cảm ứng thì theo e so với ip chỉ đc 7,5/10 (lấy ip là chuẩn 10)
7. Nghe nhạc trên máy bằng tai nghe ip thì với lỗ tai trâu của e thế là đc.
Đây là cảm nhận cá nhân của e khi dùng q10 với mục đích nghe gọi nhắn tin là chính, e thấy ưng hơn ip, mặt khác e cũng có ipad nên e ko giải trí trên bb nhiều.
Ah, e bổ sung thêm, nếu bật song song 3g và wifi thì 6h30 sáng rút sạc, tầm 9h là phải cắm sạc rồi ah, lúc đó pin còn tầm 5% thôi ạ
Bác nào xài Q10 chuyển benzen đen sang trắng,nhìn đẹp y 9900 lun.đã thử và ai cung khen con 9900 ni ở đâu mà lạ hè
MDmem
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lướt web hơn chắc là nhanh hơn ip thôi chứ màn hình bé hơn sao tốt hơn đươc.
Bác nào dùng tầm 6 tháng trở lên có ai bị lỗi double typing ko vậy?
iamme255
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MDmem Mình đang bị double typing, ko bít sao bị, nhưng kệ, xóa rồi type tiếp
MDmem
ĐẠI BÀNG
10 năm
@iamme255 Type tiếp gặp chữ cái đấy lại bị thôi. Lỗi phần cứng rồi, bên nước ngoài bị nhiều lắm. Bác dùng lâu chưa
iamme255
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MDmem hơn nữa năm rồi, chắc là do cái bàn phím thôi, thấy cũng ko ảnh hưởng j nhìu nên thôi kệ
shjsen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@iamme255 bạn thử đè và giữ mạnh phím bị lỗi vài giây, làm vài lần như vậy xem khắc phục dc ko 😃
vuhuy0512
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shjsen Cái này bị hiện tượng lệch phím, tháo phím ra chỉnh 1 chút là ok hay thay nguyên cái bàn phím cũng dc, hầu như cái cũng bị lỗi này, kể cả máy xách tay và chính hãng.
vuhuy0512
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình xài Q10 lúc mới ra xong chuyển sang ip5 bây giờ quay về với Q10 rồi, thích nhất là bàn phím vật lý của nó.
Gold1111
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang xài em này và cảm thấy rất hài lòng.Fan của bb từ rất lâu và giờ chỉ còn em này là mang đậm chất BB mà thôi.
MDmem
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hầu như thì nhiều quá, mình nghĩ là tỷ lệ lớn hơn bình thường bị thôi
kaminarivn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Q10 - một chiếc điện thoại đúng nghĩa: gọi điện, nhắn tin, check mail, thi thoảng lướt web. Còn nói thật, dùng đt mà để giải trí như: xem phim, chơi game thì ko phù hợp. Quan điểm cá nhân thôi. Vậy nên, mình dùng 1 chiếc Q10 làm điện thoại, ipad mini đi kèm phục vụ lướt web, video hay chơi game. Perfect?
Không biet sao Q10 của mình đưa thẻ nfc vào thì báo" thẻ trống hoạc không nhận dạng" trong khi sang máy chạy androi với win phon vẫn đọc bình thường nhỉ
namthang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Q10 chính hãng còn có 5tr9. Thật là hợp lý cho những ai chưa mua và ... vô lý cho những bác đã mua ở giá >10 tr, trong đó có mình ;)

Sent from my iPad using Tapatalk HD
Milo58
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sau 2 tuần sử dụng cảm nhận thế này:
Mạng ngon, wifi, 3G khỏe. Mặc dù 3G hết free data nhưng lướt vẫn tốt.
FB max cùi, cùi cả messenger lẫn cái app FB. Msg thì thỉnh thoảng nhấn gửi lại đơ ra, đợi mãi ko thấy gửi, bị cả trên wìfi lẫn 3G. App FB toàn kiểu kéo xuống dưới lại nhảy lại mấy tin ở trên cùng, kể cả có kéo rất từ từ, cực ức chế.
Ít người dùng nên các app trên chợ thi nhau bị làm giá, bắt phải bỏ tiền. Tình trạng y xì bên WP ngày xưa. Nhưng WP nó còn có thằng Nokia với 1 loạt các máy tạo cú hích khiến người dùng chú ý, app nhiều hơn, cạnh tranh hơn; chứ bên BB thì chắc vẫn thế này dài dài....
Khi duyệt xem các app trên App World, nó ko hiện ra các app tương tự để người dùng có thể so sánh, khá bất tiện.
Pin trung bình.
Giá có thể thay đổi icon, theme thiếc thì hay, nhìn mãi 1 kiểu khá nhàm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019