Xin cảm nhận của các bác đang xài Q10

tech.vn
26/5/2013 10:38Phản hồi: 318
318 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác bấm phím kép Alt+Enter để chuyển đổi qua lại tiếng Anh tiếng Việt nhé .
Vu Khanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@X108 Ái chà, tự nhiên quên mất cái này! Cảm ơn bạn đã nhắc nhở!
anhduc188
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em đọc hết các bài mà muốn đổi q10 quá. Đang dùng z10 với e hdh phục vụ tốt cho em rồi. Nhưng pin z10 hơi kém nên muốn sang q10. Nhưng giờ đổi vợ em thịt e mất.
Càng dùng Q10 càng cảm thấy nó khá perfect 😁
Pin Q10 ngon nhưng recharge thì lâu hơn IP5 đấy bác. Nhưng mà mình thì vẫn kết Q10.
timur
ĐẠI BÀNG
11 năm
BB vẫn không chịu chăm chút chi tiết lắm cho sản phẩm của mình. Ai đời Q10 như vậy mà cái cable cứng đơ như cable fake loại 4, 5 của Tàu! Bao năm trời từ 9000 đến Z10, Q10 cái nắp lưng không được làm chắc chắn! Mình thì vẫn dùng Q10 thôi, vì BB quen thuộc quá rồi, nhưng đối với người dùng phổ thông hay người dùng mới thì Q10 còn thua iPhone, Sony và HTC một đoạn khá xa! May chăng thì hơn được SS và Nokia.

OS10 thì ngon, dùng Hub quá tuyệt. Mỗi tội bao nhiêu tinh tuý quen thuộc trên OS 7 thì lại không thấy trên OS10! 😔
@timur Nắp lưng nó chán lắm hả bác ?
timur
ĐẠI BÀNG
11 năm
@llong Không chán bác ah! cũng đột phá đấy nhưng nó vẫn làm bằng nhựa, cầm nhẹ phều và cảm giác hơi hơi dơ, không khít chắc nịch! Không biết các ae khác dùng có thấy thế ko? Nhưng OS10 đáng để trải nghiệm! Về tổng quan thiết kế thì mình Q10 rất đẹp!
namthang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@timur Bác nói nắp lưng Q10 làm bằng nhựa và chê dơ thì có lẽ bác không phải fan của bb rồi!!! Nên tìm hiểu kỹ trước khi nhận xét bác nhé ;)

Sent from my iPad using Tapatalk HD
timur
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namthang Ý mình dơ là không khít chắc nịch đó. Thời 9000 cũng thế, rồi đến Z10, rồi Q10. cảm giác nắp lưng vẫn không được làm chắc chắn! Mình cũng không là fan nào cả, mình chỉ thích dùng BB thôi 😆)
Phê nhất là vụ tự port được apps Android sang dùng !
Chưa HĐH nào làm được như BB10! http://bbvietnam.com/threads/windows-cach-chuyen-doi-de-hau-het-ung-dung-android-2-3-3-tuong-thich-va-chay-tot-tren-bb10.14273/
vài dòng cảm nhận sau vài ngày sử dụng:
- bàn phím là điểm cộng, bấm rất nhạy và êm
- nắp sau cảm giác ko chắc chắn lắm, hơi lỏng nhưng ko đáng kể.
- Hình dáng: cá nhân mình kết e này, nam tính và ít đụng hàng như ip

- về cái chưa hoàn thiện của os:
+ chức năng tìm kiếm ở danh bạ hơi kém: ví dụ ở các os đời thấp bạn có thể kết hợp tìm đẩy đủ các thông tin, gõ hổ lốn vào ô tìm kiếm (add, tên, công ty, note....) nó sẽ ra chính xác cho bạn, nhưng ở os 10.1 thì chưa làm đc điều đó
+ quản lý danh sách cuộc gọi, ko gộp chung vào 1 số và view history như ở các os trước, nói chung nhìn khá rối mắt.
+ ko có set ringtone cho 1 nhóm đc
+ hơi nóng máy, đặc biệt là lúc khởi động lại máy
+ mail sau khi đồng bộ: muốn xóa ko có chức năng chỉ xóa trên BB. bắt buộc phải xóa cả trên mail server
+ ko có automatic dim backlight như ở os cũ. Chỉ có thể cố định mức sáng màn hình ở 1 mức nhất định. Khi ra ngoài trời thì nhìn chán hẳn.
Q10 không giống phần còn lại khi thao tác trên máy, hãy sử dụng và cảm nhận, mạnh mẽ và nam tính
luka
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thì rất hài lòng với Q, đã phải chia tay em Z ngay sau khi sử dụng Q, bàn phím tuyệt với, BBX10 mà hỗ trợ phím tắt thì hay, cầm trên tay rất nam tính ko mỏng manh như Z, màn hình thì kém hẳn Z về độ phân giản, ra nắng thì Q nhì đen xì nhưng ko sao, ai lại đọc tin giữa trời nắng, máy đỡ nóng hơn Z khi lướt web. Tóm lại nếu để pvụ công việc thì Q là lựa chọn số 1, nếu để giải trí thì chọn Z😃
Sau vài ngày sử dụng mình có ý kiến sau (tùy cảm nhận người sử dụng nhé).
Ưu điểm:
- Bàn phím tuyệt,
- Lướt web nhanh
- Máy cầm trên tay rất thích, ai chê cái nắp lưng chứ theo mình thì nó rất đẹp.
- Email tốc độ nhanh như dùng Bis.
Nhược điểm:
- Quản lý danh bạ quá tệ
- Màn hình theo mình là khó chịu hơn Z (mình mua cả Z nhé)
- Không có phím tắt như OS cũ.
Cuối cùng mình đã cho em nó ra đi dù chỉ mới mua 3 ngày vì những nhược điểm trên (hàng chính hãng nhé). Đang chờ A.
Bác nào nói về việc kết hợp Q10 làm hostpot cho Playbook nhỉ?
99 + PB khá ổn nhưng ngốn pin 99 quá khi chạy 3G.
Rất mong comment từ mọi người trước khi quyết định se duyên mới với Q10.
namthang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chickenfly_hn Theo mình hostpot chỉ nên dùng trong các trường hợp thật sự cần thiết (các devices trên tay có cái không có sóng 3G, wifi) nên cần hỗ trợ lẫn nhau, và cũng nên chỉ dùng để check email or giải quyết việc gì đó cần gấp trong chốc lát mà thôi.

Mình dùng như đã nói và cảm thấy hài lòng, giải quyết và đáp ứng được nhu cầu công việc. Chúc bạn có 1 quyết định đúng đắn ;)
alienthai
TÍCH CỰC
11 năm
@chickenfly_hn em toàn phát hotspot wifi cho mọi người ở phòng dùng tẹt ;) ko xi nhê 😃
klinsi18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo mình thì có 2 yếu tố để quyết định chọn lựa giữa Q10 và "phần còn lại của thể giới" 😃
Công việc:
Nếu công việc đơn thuần là liên lạc qua mail thì Q10 rất tốt, trực quan và sẽ không khiến bạn thất vọng với Blackberry Hub.
Nếu công việc cần một số phần mềm như một số phần mềm y khoa hay các chuyên ngành khác, hay việc học thêm ngoại ngữ thì có lẽ Q10 chưa đủ đáp ứng nhu cầu của các bạn.
Thiết kế:
Thiết kế của Q10 nhìn rất men, đặc biệt là bàn phím QWERTY tốt nhất trước giờ, cho cảm giác phê đê tê mê luôn.
P/S:
Phần mềm của Q10 thì còn rất ít và phải tốn phí 😃D), khác với phần còn lại của thế giới.
Cái mail của BB10 cho sync khoảng 90 ngày trước, trước nữa thì hiện tại em chưa biết chỉnh.
Dùng một thời gian cùng với sự support liên tục các bản ROM của BlackBerry, Q10 đúng là 1 sản phẩm văn võ song toàn.

Q10 luôn là Major Phone của mình.
C
cái này có lẽ bạn nhầm. Bis vẫn là nhanh nhất
Cảm giác dùng Q10 của e rất đơn giản thôi: phêêêêêêêêêêêêêêêêêêêêêêêêêê!
Ngoại hình: Manly, bắt mắt
Pin: 2 ngày thì thiếu 1 ngày thì thừa
Giá: nhu FPT shop thì hơi bố láo, nên mua xách tay thì hợp nhí hơn nhiều
Quan trọng là nếu thích bàn phím qwerty và trải nghiệm hệ đh tươi mới thì quá chuẩn. Dùng cái này đến bao h có xiền mua BB10 Porches Design thì thôi :x
Q10 đáp ứng được hầu hết nhu cầu sử dụng và làm việc của anh em.
Nhược điểm không thể khắc phục đó là màn hình nhỏ nên nếu dùng cảm ứng thì không phê bằng s4, note2 được.
Phần mềm không nhiều nhưng đủ để dùng.
Nhưng theo quan điểm cá nhân thì mình phát biểu luôn "thích quay tay thì mua q10, không hối và không xoắn"
@korac Thế liệu quay tay có hơn được s4 hay note2 được ko?
@kachiusa1892 bác thích vuốt, chạm thì cứ note 2 s4, còn thích quay tay thì q10, vừa chọt vừa nhấn, phê phê
trumcute
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đả đọc tất cả bài viết trong top, cảm giác thật lâng lâng,nhưng mà k có cảm giác bằng 8700 huyền thoại ngày xưa =))
Đang là sv,niềm đam mê BB là bất tận,ai chê ai khen vẩn mặc kệ,vẩn yêu em nó,giờ việc học quả thực rất cần 1 cái lap,bame cho 16cu mua lap,chả hiểu sao,cai tấm ý " mua mẹ con Q10 cho đỡ quay tay đêm ngày đi "
______
Quả thực rất phân vân
Liệu Q10 có phục vụ tốt việc học k nhỉ ( chỉ cần tiếng anh )
Còn chuyện láp chắc kiếm cái PC cho có quá
@trumcute Ba mẹ cho tiền thì mua lap mà học hành. Sinh viên thì kiếm 87, 97 mà sài. Khi nào đi làm thì đú
romeo_133
TÍCH CỰC
11 năm
@kachiusa1892 Bạn nói chuẩn vãi luôn. Thik học tập và làm việc chứ gì? BB10 có gì, tớ chắc Android làm tốt gấp đôi. Yêu thì cứ yêu nhưng phải tỉnh, đừng tôn thờ 1 cách mù quáng như thế 😃
bjboyn00b
TÍCH CỰC
11 năm
Mình vừa mua Q10, vừa đẩy em Z đi trước Z là 920, mình ko chơi game nên dùng Z cảm thấy chán nản, camera 920 vô đối, độ mượt và ổn định cũng tốt hơn nhiều so với Z, vừa lấy Q10, cảm giác bắt sóng WIFI cực đỉnh, gấp 1/3 so với 920, gấp 4 lần so với Z, thằng Z bắt wifi như shit. Tính năng Q10 thì hơi giật giật 1 vài APP.
timur : Vẫn đam mê BB lắm nhỉ ? Anh cũng đang dùng Q10 black. Hôm nào rảnh off cái e nhé ! 😃
Một từ thôi, tuyệt lắm!
p/s: mình cần bán 1 em Q10 chính hãng mua 15tr còn BH 16 tháng, giá 11.3.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019