Xin chỉ cách sync truyện tranh vào IP

Thảo luận trong '[iOS] Phần mềm' bắt đầu bởi chipheo, 27/11/09. Trả lời: 9, Xem: 6557.

1. chipheo

chipheo Thành viên

Mình sử dụng chương trình comiczeal trên Iphone 3GS, và comiczeal sync tren PC.
    Mình bật wifi cả IP lẫn PC
    Đưa folder truyện tranh vào comiczeal, kết nối IP với PC
    Bấm sync, thì trên PC ra thông báo
    Launch the handheld application that requires syncing, and chose "Sync" or "Sync with SyncDoc"

Bác nào biết vụ này, vui lòng chỉ giáo giúp
    Cảm ơn nhiều

:
    kktuudiem1975 thích nội dung này.
  2. kktuudiem1975

kktuudiem1975 Thành viên

Không ai hướng dẫn à ?
    Tớ cũng không biết luôn, mặc dù cũng mò nhiều rồi

3. realfunny

realfunny Dự bị

he he, đọc đến đây thì mình cũng bị tương tự. Nhưng mò một hồi thì cũng xong
    1. bật comic zeal sync
    2. Kéo các file Truyện vào Comic zeal sync --> chờ cho đến khi finished
    3. ấn nút sync trên comic zeal sync --> application sẽ hiện lên 1 cửa sổ, chọn hết các file truyện mình vừa sync
    4. Kết nối Iphone với máy tính, bật wifi (3G) và bắt wifi (nói chung là kết nối internet)
    5. Vào comiczeal trên Iphone --> vào phần feature --> connect --> sync docs --> chờ downloading là xong
    :D

mtgo3012 thích nội dung này.
  4. hoaikhongbk

hoaikhongbk Thành viên

Bác có file truyện không ạ , bác cho em với

5. hunglatao1

hunglatao1 Thành viên

itunes làm đc hết,sao phải phần mềm nao.Copy prc hay rar truyện tranh mình toàn dùng itunes cho nó nhanh

Cứ thế mà add bét nhè,đơn giản gọn nhẹ :D

6. Zin_UK

Zin_UK Thành viên

Mình cũng thử làm nhưng sao không được nhỉ. Ipod của mình dạo này rất chậm. Xin các bác chỉ giúp nó có bị nhiễm virus không ạ?

7. peso_quiminh

peso_quiminh Thành viên

Có lẽ bác cài theme trực tiếp trong lúc jailbreak rồi! Bác restore lại mà đừng chọn cài theme! Muốn cài theme thì dùng iphone pc suite di! Phần mềm này hay hơn itune nữa!

8. thanhtien09

thanhtien09 Thành viên

Bác dùng phần mềm 91 IphonePC Suite trên máy tính, rồi dừng chức năng tạo các category tưng ứng với các Chapter truyện, rồi cóp file ảnh của truyện vào.

9. tran_duy_cuong

tran_duy_cuong Thành viên

Bạn dùng phần mềm itools chép truyện vào đường dẫnprivate/var/mobile/Application/comiczeal/Document

10. DasOriginal

DasOriginal Thành viên

sao không dùn comicbooklover nhỉ, chép chuyện vào dễ và nhanh lắm