Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin giúp đỡ - Kindle fire bị hỏng

successdt
4/7/2013 4:9Phản hồi: 23
Chào các bác, tình hình là em có con kindle fire đời đầu. Máy đang dùng tự nhiên bị hỏng. Bật ko lên, cắm sạch vào thì chỉ lên màn hình có logo kindle, có 3 dòng boot option nhưng máy vẫn tiếp tục dừng ở đấy. select nhảy đi nhảy lại giữa các dòng, ko dùng nhận cảm ứng.
Mong bác nào biết thì giúp em với ạ
thanks
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác giúp em với ạ
Bác xem nguốn có bị gì không, chắc muốn tốn $ của bác rồi. bác mang ra tiệm xem sao.
Có khi là lỗi phần cứng giống như bác trên nói
update clip 😔
Bác có bán xác em kindfire không?
@thuyyen9 Có ạ, bác có mua ko 😁
Tab 3 8" chừng 9 củ thôi, khoái nhất cấu hình mạnh, giá mềm chơi game lướt web vi vu mà không giật và đơ màn hình.

Atoli
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lỗi bác này y hệt lỗi của em. Bị hỏng chân sạc xongheetas pin, thế là lúc sạc trực tiếp vào pin nó cũng nhảy y chang thế này. 😔
em bán xác rồi bác ạ 😔
Atoli
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bọn thợ lúc bác mang sửa nó phán là hỏng gì ạ?
@Atoli ko đoán dc bệnh luôn bác ạ 😔 em bán xong rồi mua nexus 7 rồi 😁
Hehe đào mộ tý, mạch nút power hoặc bản thân cái nút bị chập do bấm quá nhiều lần, lỗi này nên thay main/bán xác thôi, thợ mình mà mang gò hàn thì sửa đc cái này hỏng cái khác
Atoli
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khongancom Em hỏng chân sạc mang đi sửa, sửa dc sạc thì ko nhận usb, mang đi sửa lại tiếp thì máy kiệt pin không sạc được, đến lúc sạc trực tiếp vào pin thì bật lên bị thế này 😔. Hôm qua thợ bảo là thay chip hdd, không biết nên thay không?
@Atoli Xin can bác ơi, đừng có mang thợ nữa, bán xác đi cho lành mà mua con mới, em mới bán 1 em nguyên lành + sạc zin có 1,5 triệu.
Bác sửa đi sửa lại mất nhiều tiền mà máy càng bệnh hơn mà thôi, thợ mình chưa đủ trình để đóng lại hoàn hảo đâu, toàn chắp vá hoặc thay linh kiện (trong trường hợp này chắc bọn nó sẽ thay main)
Atoli
ĐẠI BÀNG
10 năm
chắc bán xác tích tiền mua em mới vậy, đang phân vân chơi HDX 7 hay nexus 7 >.<

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019