xin giúp Iphone 3G không nâng được baseband 6.15.00

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi tanden, 15/9/11. Trả lời: 22, Xem: 3359.

1. tanden

tanden Thành viên

xin các pác giải quyết giúp em , em đã nâng BB các em 3G lên ngon lành ,sóng vù vù nhưng không hiểu với em này như thế nào nữa , em đã làm đúng từng bươc như bài của pác homlee http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-n...and-5-14-02-5-15-04-5-16-00-5-16-02-a-533916/ nhưng không hiểu sao đến đoạn load để nâng BB nó cứ đứng im như vậy , em làm đã nhiều lần , cũng chờ nhiều lần nhưng không sao load được , có nhiều ý kiến cũng cho là do sever lỗi , nhưng nếu như vậy thì có cách nào khách không mong các pác cho em ý kiến .

:
  2. hiphhh

hiphhh Moderator

Bạn đổi máy tính khác, có kết nối mạng rồi thử lại xem sao.

3. tanden

tanden Thành viên

cám ơn pác em cũng đã thử nhiều máy rồi vẫn báo như vậy ...mong cac pác thêm ý kiến ạ

4. tyla81

tyla81 Thành viên

Mình cũng bị vậy, nó chạy hết, báo finish luôn nhưng iphone 3G ko khởi động lại, tắt máy khởi động lại thì vẫn BB cũ 5.15.04

5. baochuongit

baochuongit Thành viên

cứ bình tĩnh, làm lại, có lần mình làm 2-3 lần mới ok
    restore > JB cho có cydia > update baseband

6. ngocanh016vn

ngocanh016vn Thành viên

Góp ý để xây dựng cho pic của bạn có hướng mở thôi nhé:
    Bạn nói các máy 3g bạn đã làm đều ok phải không.?
    Bạn cho cách bạn làm những máy đó thế nào, để ACE xem và giúp bạn , còn nếu bạn làm đúng cách thì không có gì đáng nói cả

7. Hoai_nam3000

Hoai_nam3000 Thành viên

tình hình là mình cũng bị như bác nói,chẵng hiểu làm sao:D

8. vip_47

vip_47 Thành viên

Khoan 1h đêm bạn làm nhé. 1 phát được luôn hehe

9. first_boy8

first_boy8 Thành viên

mình cũng như bạn nè ! nhận cây 3g này ko biết bị ji ko ? làm hoài ko dc. chay fimway bb 6.15 luôn . nhưng khi mở máy lên lại là 5.15.04 không tài nào mở mạng đc. ai biết chỉ giáo với .huhu....

10. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

buil = snowbeeze gắp 6.15 vô
    up bản này

11. first_boy8

first_boy8 Thành viên

bác nói rõ đi. làm hoài ko đc . bác ơi ! nâng bb ko dc . restore bảng unlock sẵng nhưng vẫn là bb 5.15.04 . chưa từng gặp con này lần nào . thank bác nhiều

12. first_boy8

first_boy8 Thành viên

ko tài nào đc, các bác cho em hỏi có khi nào 3g đắp chăn giống iphone 4 hay 4s ko ?

13. gunzz

gunzz Thành viên

3g vs 3gs h ko còn định nghĩa đắp chan bạn nhé chỉ có 4 vs 4s thui? 3g 3gs h unlock cỡ nào cũng đc hết chỉ có những máy lock mà newboot từ tuần 33 trở lên thì mới sợ khả năng no all khi up bb ipad mà thui còn dưới thì cứ vô tư đi

14. gunzz

gunzz Thành viên

làm đi làm lại nhiều lần nhưng đừng có nóng wá mà tháo cáp ngay lúc nó đang hoạt động nhé, lúc đó là gay đấy chẳng những ko hạ đc mà mất luôn wifi bluetooth :p méo mồm :D

15. first_boy8

first_boy8 Thành viên

mình làm đủ mọi cách rồi ! ko tài nào nâng bb lên đc. retore bảng nhúng sẵng 6.15 vẫn ko đc. bác có cách nào k ? xin cảm ơn bác

16. gunzz

gunzz Thành viên

bạn xem lại iboot máy bạn là bao nhiêu còn tùy vào iboot nữa ko thì đổi sang máy mac hay máy tính khác làm?

17. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

sài thử
    Fuzzyband
    cài = cydia

18. trungnhoc123

trungnhoc123 Thành viên

Tải redn0w 0.9.6rc12 về làm là ok ah ..

19. ducanh9076437

ducanh9076437 Thành viên

Tải bản redsn0w mới nhất về làm nhé bạn ( 0.9.15b3 )
    Lúc nó đứng im thì bạn nên kiên nhẫn chờ 20 => 30 phút ( tùy theo tốc độ mạng nhà bạn )
    Nếu vẫn ko dc bạn chạy lại fw và update bb ipad lại sẽ ok thôi !!!
    Chúc bạn may mắn.

20. first_boy8

first_boy8 Thành viên

cái đó 4.2.1 đâu xài đc bác . bác còn cách khác ko ? thank bác