Xin giúp mình nên chọn Sony Xperia Z1(SO-01F) hay Samsung Galaxy Note 3(SC-01F)

ly an an vu
22/3/2014 3:38Phản hồi: 29
Xin giúp mình,hiện tại mình đang phân vân không biết nên chọn điện thoại nào giữa 2 dòng điện thoại Sony Xperia Z1(SO-01F) hay Samsung Galaxy Note 3(SC-01F)?
* Mẫu Sony Xperia Z1(SO-01F) có cạnh vuông thấy rất đẹp.
* Mẫu Samsung Galaxy Note 3(SC-01F) thì góc cạnh lại tròn.

Bạn nào có kinh nghiệm hoặc đã sử dụng qua 2 dòng điện thoại này,xin đóng góp ý kiến giúp mình với-giá 2 sản phẩm này mua mới 100% khoản bao nhiêu là tốt?Còn 2nd thì bao nhiêu thì được?Màu nào được ưa chuộng sử dụng nhất?
Hay là nên chọn dòng điện thoại nào khác của hãng Docomo và Softbank?Xin cảm ơn các bạn rất nhiều.
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

raindaily
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tât
Tất Nhiên là note 3 rồi. Ko cần phải bàn. samsung update phần mềm nhanh, nhiều tính năng hữu dụng. Mình tin bạn chọn note 3
@raindaily Xin cảm ơn bạn rất nhiều,sẵn giúp đỡ rồi thì xin giúp cho trót luôn nha-cho mình hỏi thêm xíu-Giá 2 sản phẩm này mua mới 100% khoản bao nhiêu là tốt?Còn 2nd bao nhiêu thì được?Nên chọn màu nào được ưa chuộng sử dụng nhất ạ?
tienbaobg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ly an an vu nên chọn note 3 hay z1 đều tốt cả.mình thích note3 vì nó to.còn thích z1 vì nó cũng to có j bạn gọi 0168 9815530 mình tư vấn cụ thể a đến z t
@tienbaobg Một lần nữa xin cảm ơn bạn tienbaobg rất nhiều nha.
tienbaobg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ly an an vu z1 nên màu trắng ốp lưng đen. note 3 thì màu trắng cover đen.
bạn cần loại sim 3g dùng tẹt bô cho 2 máy này lh mình nhé.mua sim dùng trước trả tiền sau cũng đc
Note 3 vote
hungaudio
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã mua note 3 ngay sau khi dung sony z một tuần, tuy chua được dùng z1 nhung mình thấy z có mấy điểm dở:
Pin kg bằng note 2, thua cả S4 (khi đó mình đang dùng S4, vợ dùng note2), màn hình bị chiếm cố định bởi ba nút phía dưới, tính năng nổi trội là chống nước thì kg dám thử, cón một điểm nữa mình ghét nhất là không cho bôi đen để copi danh bạ. Do đó dù quyết tâm chờ note 3 hạ giá vì vừa ra, mình cũng mua note 3 và kg ân hận
xin cảm ơn bạn rất nhiều.
mình đang dùng cái sc01f, nói chung là không có gì phải ân hận cho 1 siêu phẩm, nếu bạn cần mua máy tốt giá ổn thì thế mua máy lock vè mua key, máy mình cũng mua với dạng như thế, giá tầm 6man5
@hahaha1215vn bn mua ở đâu vậy bn
@phamhoanglongg máy mình docomo bạn, mua máy lock, mua key, cộng thêm tiền ship là 7man, hơn 14 triệu, cũng khá lâu rồi
@hahaha1215vn bác cho e hỏi ram máy bác là bao nhiêu ạ.. e dùng slc 22 của au . bây giờ ram có 2,4g thui là sao nhỉ
@hahaha1215vn Bạn mua ở đâu vậy bạn? 6man5 tính ra tiền việt là bao tiền vậy?
xin cảm ơn rất nhiều nha.
Chưa dùng samsung thì nên mua note3 chưa dùng sony thì mua z1 thế thôi còn cái gì dùng một thời gian lại muốn đối
upppppppppppppppppppp
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
Ăn thua nhu cầu thôi bác. Ghi chép thì note 3, xài ít vọc vạch và thích chụp ảnh thì z1. Cá nhân e lúc trc đã mua note 3 và đã cho e ấy đi và rc note 10.1 về để ghi chép, note 3 thật sự là nửa vời, ko đủ để ghi chép thoải mái. Rút ra kinh nghiệm đó thì e nghĩ phone ko cần có bút mf cần chụp ảnh đẹp và kiểu dáng đẹp
moi nguoi cho minh hoi minh muon mua 1 em z1 xach tay nen mua tai cua hang nao uy tin , gia hop li va bao hanh tot
Máy tui cũng 2.4gb thôi :v, đc cái không có cập nhật 4.4 chính hãng :3

Sent from my SC-01F using Tinhte.vn mobile app
có lịch cập nhật rồi bác ợ.... chịu khod đợi chút nữa thui
Thế là khi nào có bác, anh docomo này cho em leo cây buồn quạ :3

bán có sim 3G mạng nào, giá cả thế nào, mình đang quan tâm.
Sony Z muốn đổi ngang SS Note 3 thì bù bao nhiêu ạ..ace tư vấn giúp e
Có vẻ khá nhiều nha mấy bác :v

Z mua lại thì cũng chỉ tầm 4t, còn note 3 mua lại cũng hơn 9t rồi, chưa kể chất lượng, bác tự xem nhé

@hahaha1215vn Tks bác ạ
Bác thích thì em để lại con note 3 nhật này cho :v

@hahaha1215vn Dạ e đang xài Note 3, có ông a bảo đổi nên e tham khảo ae...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019