Xin hỏi cách sửa imei cho điện thoại android

Thảo luận trong '[Android] Phần mềm' bắt đầu bởi nnq_mm, 17/2/11. Trả lời: 13, Xem: 6045.

1. nnq_mm

nnq_mm Thành viên

Các bác cho em hỏi có cách nào fake imei cho điện thoại android ko? em đang dùng hd2.

Hoặc có soft nào có chức năng giả lập emei không? Vì có 1 vài phần mềm đặc thù kiểm tra imei trước khi chạy

Thanks all

:
  2. gunnroseclose

gunnroseclose Thành viên

Định fake imei cho giống cái đt nào đã đăng kí beejive để đỡ mất tiền mua key hử

3. realmadrid_cf

realmadrid_cf Thành viên

hiện nay thì Android chưa có, ngay cả Blackberry cũng phải nhờ đến phần mềm chuyên dụng change PIN và IMEI

4. huyhoang29

huyhoang29 Thành viên

chà cái này mới đây . chắc mua mobile tàu chơi imei mới ha . hehe

5. phonghoangka

phonghoangka Thành viên

Chuyện không tưởng ....!

6. nnq_mm

nnq_mm Thành viên

Khó khăn thế cơ ah, em tưởng giống như giả lập ip hay change mac address vậy chớ? Vì market enalbe cũng dùng cách thức tương tự thế này. Chỉ giả lập lúc nào cần thôi chứ ko phải chạy spider đổi imei luôn

Lúc trước iphone hay BB, nokia chơi tốt, hix hix

7. nnq_mm

nnq_mm Thành viên

Mới đó mà trôi xa quá

8. vhu000

vhu000 Thành viên

chưa được bạn ạ. mình cũng tìm nhiều trên google (để "ấy" bác vietmap đó mà) mà không ra. nghe đâu phải có thiết bị chuyên dụng và khả năng cho máy làm cục chặn giấy là khá cao. hix thôi đành đợi vậy

9. hoaithanht

hoaithanht Thành viên

Cũng có cách đơn giản để giả IMEI đó bạn. Trên Android, để lấy IMEI của thiết bị thì người lập trình thường dùng API sau:
    String android.telephony.TelephonyManager::getDeviceId()
    Tham khảo: http://developer.android.com/reference/android/telephony/TelephonyManager.html#getDeviceId()

Vậy để giả IMEI, bạn phải biết cách bung code trong một file .apk ra, tìm ra đoạn code lấy IMEI, sửa lại bằng IMEI mong muốn, ghép code lại vào trong file .apk, ký lại .apk.

* Hiện tại hoàn toàn có thể thuốc VM bằng cách này, hiện tại thôi, vì họ sẽ nhanh chóng tìm cách khắc phục.

Trong diễn đàn thì có một số bài đã có hướng dẫn cách bung một file .apk để edit resource bên trong rồi kí lại file .apk để có thể cài đặt được. Đó là những kỹ năng tiên quyết.

Để bung code trong file apk, edit code rồi ghép code lại là kỹ năng cần thiết khác. Mình không hướng dẫn theo kiểu mì ăn liền vì vấn đề này cũng khá nhiêu khê, đòi hỏi tư duy mày mò, gà gà muốn ăn ngay sẽ không làm được, mà không làm được thì lại quay qua hỏi mình, phiền lắm. Ai cảm thấy hứng thú, có đủ quyết tâm thì tham khảo ở đây:
    http://code.google.com/p/smali/ và có thể thoải mái gởi PM để trao đổi vấn đề kỹ thuật với mình.

Những PM không liên quan tới trao đổi kỹ thuật mình sẽ không trả lời, mong các bạn thông cảm.

10. thanhvinht94

thanhvinht94 Thành viên

Mình có biết điện thoại android 2 sim tq mất imei khi reset có thể khôi phục lại dc bằng cách thay đổi 1 file trong hệ thống, còn đổi imei sang imei khác có khi theo cách tương tự cũng đc.

lehoc thích nội dung này.
  11. lehoc

lehoc Thành viên

mình biết cách hổi phục lại cho android đấy bạn. bạn pm yh iu_zk_heocon đi rồi minh hd cho

12. vipphuc

vipphuc Dự bị

*#06# là xong

13. huyhoang29

huyhoang29 Thành viên

Đọc kỹ trả lời nhé . *#06# thì trẻ con cũng biết từ con nokia 1110

14. tuipro

tuipro Thành viên

decomplie file nào bác :p để em vọc thử :D