Xin hỏi cách thay đổi id apple cho iphone không làm mất app

duocphet
16/2/2012 12:56Phản hồi: 11
Các Pro làm ơn cho em hỏi, chẳng là em mới sắm một con IP4S, mà mù tịt về nó.
Tất cả các app trên máy đều do ngoài hàng cài đặt sẵn. Vì vậy ID để cài đặt máy là của cửa hàng.
Bây giờ em muốn tạo một ID mới và đăng nhập vào Store để tải một số ứng dụng Free mà lại sợ mất hết các APP cũ. Bởi vì hôm trước loáy hoáy cắm vào Itunes bị mất hết sạch phải đem ra cài lại, nên lần này sợ quá.
Mong các Pro chỉ giáo nếu em đăng nhập bằng ID tự tạo thì các App đã cài trước đó có bị mất hay bị quay lại bản trial k? Mọi người giúp em nhé, Thank all!
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn tạo acc và down app trên iphone như vậy thì không mất gì đâu, nhưng đồng bộ với itunes thì sẽ mất.

- Nên dùng itools để tránh tình trạng này: http://www.tinhte.vn/f169/quan-ly-du-lieu-tren-iphone-don-gian-voi-itools-1002733/
Cảm ơn bác Hiphhh nhiều nhé! Em mới dùng à gà mờ quá.
Tiện đây các bác cho em hỏi thêm một chút. Máy IPhone của em sau khi làm theo hướng dẫn của bác Hiphhh, xài itools thì đã backup được hết các app trong máy ra PC, (các app này được cài ngoài tiệm trước đó) , sau đó em đem máy ra một tiệm khác cài rồi tiếp tục về backup hết các app mới cài lại. Thế nhưng sau khi em cắm IPhone vào PC để sync lại các app cũ trước đó thì nó không sync được. Sau khi chịn các app trong itune, PC báo là sync ok chỉ trong 3s, nhưng quay ra IPHONE thì chẳng thấy đâu cả. Ip của em đã được JB và cài cả Installous và synapp 4.0+ rùi mà vẫn không thể sync lại các app cũ của ngoài tiệm được. Các Pro cho em hỏi lý do vì sao và cách khắc phục nó ạ?
Tất cả các app bản quyền thì không có cách gì backup đâu bạn. Ý mình nói nếu như bạn cài app ở ngoài tiệm và muốn cài thêm vào máy thì dùng itools. Máy đã jb thì bạn tìm cài app đã C-rack cho chủ động, không sợ mất và ko phải ra tiệm.
@hiphhh anh cho em hỏi là cái em download 1 cái app của apple id của thằng bạn.giờ em có apple id mới rồi...mặc dù đã vô setting thay đổi...nhưng download thì nó hiện ra id của em.còn update gì.thì nó vẩn là id củ của thằng bạn...giờ sao để update vẩn là id của em đây?
@cocktail_fruit_love Bạn xóa cái đó đi rồi cài lại bằng tài khoản của bạn nhé.
Ra là vậy, tại em dùng itools sync vô thì được nhưng app lại k chạy được trên IP. Hic, xem ra phải voọc cái cydia nhiều hơn nữa vì em chưa hiểu hết tính năng của nó.
Chi con cach xoa app cua thang ban di va cai lai app moi cua minh! Chuc thanh cong!
@blousetrang8x_sg chắc là vậy rồi...vì tìm nãy h vẩn chưa ai fix dc
Pm trước cua thang ban khi update van fai cua thang ban chu sao cua minh dc,muon ko bi mat app do thi dien thoai xin no cai pass la xong!
Còn thay đổi id thi lên itunes cho nhanh!
Đơn giản!
Bạn vào ITunes & App Store / Đăng xuất tài khoản cũ / nhập tài khoản mới ----- > OK.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019