Xin hoi Pin cua HTC one V là pin lien may, neu pin bi chai co thay duoc ko? minh cam on

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua ĐTDĐ' bắt đầu bởi nguyentuan_6668, 21/5/12. Trả lời: 20, Xem: 6136.

1. nguyentuan_6668

nguyentuan_6668 Thành viên

Vì là pin liền máy nên mình lo liệu bị chai pin có thay được pin ko? hay là khi pin hỏng thì cũng bỏ luôn máy nhỉ? nhờ các bạn giúp đỡ. xin cảm ơn

:
    theblues89 thích nội dung này.
  2. B.A.D

B.A.D Thành viên

Mình cũng đang phân vân vấn đề này, ko biết mua về dùng tầm 2 năm thì pin như thế nào nhỉ. Up cho các bro giúp đỡ.

3. chicken_dev

chicken_dev Dự bị

Em cũng đang quan tâm tới Em HTC One V và cũng đang phân vân về chuyện không tháo pin ra được.

4. nguyentuan_6668

Vậy là mấy anh em mình cùng phân vân như nhau rồi, Rất mong có ai có kinh nghiệm chia sẻ nhỉ? Xin cảm ơn

5. chicken_dev

chicken_dev Dự bị

Em tham khảo các cửa hàng thì thấy hàng HTC về việt nam không còn nguyên seal. Có phải thật vậy không bác nhỉ ?

6. nguyentuan_6668

mình nghĩ là ko phải đâu.

7. nonamen79

nonamen79 Thành viên

mình nghĩ thay pin thì đem ra hãng làm cũng đc mờ ;)

8. nguyentuan_6668

Mọi người ơi, đóng góp ý kiến cho diễn đàn thêm bổ ích nào, kinh nghiệm của các bạn là sự đóng góp rất bổ ích cho người khác đó

9. Khánh ti

Khánh ti Thành viên

Bạn có chắc những gì bạn đang nói không? :)

10. ntp2503

ntp2503 Thành viên

Không biết thì nổ ít thôi.
    - Hiện tại pin Li-ion là loại phổ biến nhất trên thị trường (chiếm khoảng 60% thị phần). Tên đầy đủ của nó là Lithium-ion (tức là cũng đi ra từ công nghệ Lithium hết). Galaxy S3 là một ví dụ dùng pin Li-ion
    - Một loại pin thứ 2 cũng rất nổi tiếng là Li-Po (viết tắt của Lithium-ion Polymer), tức là cũng vẫn được phát triển từ Lithium. iPhone 4s dùng pin Li-po
    - Pin Li-po hay Li-ion trên điện thoại đều có thể sạc qua đêm thoải mái mà không sợ chai pin. Tuy nhiên sau vài trăm lần sạc thì dung lượng pin cũng sẽ đi xuống (cái này không tránh được)
    - Còn pin Lithium là pin tiểu, pin con thỏ, pin AA ngày xưa. Làm gì có điện thoại nào dùng pin Lithium

Pin HTC One V không thể tự thay được, nhưng đem ra ngoài hàng người ta tháo bung máy ra thì vẫn thay được như bình thường
    ở đây có clip người ta thay pin iPhone 4, nó cũng giống như HTC One V, pin liền khối và phải tháo máy ra mới thay được. Coi clip cho dễ tưởng tượng
    Pin liền khối có nghĩa là không thể tự thay được, nhưng pin vẫn có thể tháo rời ra khỏi bảng mạch

B.A.D thích nội dung này.
  11. lenghia27

lenghia27 Thành viên

12. nguyentuan_6668

Thì có mấy anh em ko biết mới vào diễn đàn hỏi vậy, biết rồi thì hỏi làm chi, thế mới nói kinh nghiệm và sự hiểu biết của các bạn sẽ là bài học cho người khác, hiìi, dù gì cũng cảm ơn các bạn. Vậy là mình cũng yên tâm khi mua nó rồi.

13. truongbong

truongbong Dự bị

vẫn thay được bạn ơi khỏi lo ra hãng là ok

14. nguyentuan_6668

Mình thấy ở phần đuôi máy có mấy con ốc, chắc chắn là tháo phần đó ra rồi thay được pin, Mình cảm ơn các bạn nhé

15. chicken_dev

chicken_dev Dự bị

Bác nguyentuan_6668 đưa em nó về nhà rồi ah ? Giá rổ sao bác ? Mình cũng muốn mua nhưng còn tham khảo tí nữa, để biết chọn.

16. ntp2503

ntp2503 Thành viên

Bọn Sony Việt đấy chẳng biết gì, phán lung tung. Đâu có bằng chứng gì nói pin Li-po tốt hơn pin Li-ion đâu. Ngay cả những điện thoại đình đám như Galaxy S3 hay Lumia 900 vẫn dùng pin Li-ion cả thôi mà

17. nguyentuan_6668

Mình chưa lấy nó, vì đang hỏi ý kiến của các chuyên gia bạn chicken-dev à, đang định tối mai lấy nó đây. Vụ này chắc to đây, chưa dùng smartphone bao giờ, cảm thấy ''hồi hộp'' ghê, cảm giác như lần đầu tiên hôn người yêu ấy. Thật là kỳ lạ, cho dù HTC one v là dòng trung cấp, nếu là hàng cao cấp thì chắc sợ lắm đây

18. Khánh ti

Khánh ti Thành viên

Lần đầu tiên dùng smartphone là lần mình chuyển từ SS Corby sang HTC Legend. Cảm giác đã lắm! Hi vọng bạn cũng hài lòng về em One V này! :D

19. chicken_dev

chicken_dev Dự bị

Vậy là tối nay bác xúc em nó rồi đây. Sau khi thụ em nó thì bác lên đây chia sẻ cảm xúc nhé bác nguyentuan_6668. Update giá rổ luôn thì càng hay. Mình tuần sau mới tậu được.

20. du van nhan

du van nhan Thành viên

cho em hoi co thay pin dc hay la ko dc?