Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin hỏi up rom Galaxy s1 M110s

whyplz
5/6/2012 15:17Phản hồi: 24
Mình mới mua 1 em galaxy s1 m110s, Qua 1 hồi tìm hiểu về rom, up rom của e này mình thấy hơi rắc rối. Mình có vài câu hỏi đặt ra như sau.
Giờ m110s này đã có ICS 4.0 chưa.
Và nên dùng bản rom nào nhất cho m110s vào thời điểm này.
Sự khác biệt của m110s và I9000 là gì???
Chơi game, app... có gì hơn kém k?
Rất mong các bạn chỉ giúp.
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

m110s chưa có 4.0 bạn nhé còn úp rom em nầy cũng đơn giản thôi bạn dow fw về rồi úp qua odin thôi thông thưồng fw chỉ có 1 fire .tar thôi bạn dow về và up như bt thôi tuyet đối ko úp rom của i9000 bạn nhé còn fw bạn qua bên gsm.vn bên đó cá bạn ấy chú trọng về con này nhiều lắm
Mình cũng đang dùng S1 hàn đây,trả lời các thắc mắc của bạn như sau.
Bản này có rom 4.0 chưa : Bản này ko bao giờ có rom 4.0 vì S1 ko đc SS hỗ trợ nâng cấp,có bản 4.0 mod nhưng còn rất lag và chưa ổn định nên ng ta chưa up ( 1 bác bên GSM.VN đang mod thì phải,lâu rồi nhưng chưa hoàn thành đc )
Rom fix hầu hết các lỗi bây giờ và ổn định nhất cho em này là Gfan wc13 SP4 và dùng kernel tekra thì phải ( ko biết viết có đúng ko 😁 )
m110s khác I9000 là khác cái tên,hình dáng và cấu hình giống hệt nhau,khác con chip mạng và chip gia tốc trọng trường . Nên bạn có thể up rom I9000 vô tư và chạy cũng vô tư chỉ là ko nghe gọi đc và cảm ưng xoay ko đc ( nhưng cái này chỉ làm khi bạn biết cách up lại bản rom gốc cho M110s vì khi đó quá trình up lại rom gốc cho em nó cũng hơi phức tạp đó )
Hết ............. :D ah mà em này khác I9000 là ng ta gọi là I9000 anycall,và rom mod của nó thì ít hơn I9000 rất nhiều lần :D
@HoangTuBMK có mấy bản việt hóa đó bạn,nhưng cũ hơn,giờ dùng đt còn đòi tiếng việt nữa
@hakhanhbk8310 hihi tiếng anh vẫn dùng đc, nhưng ko rành. nên dùng tiếng việt cho đỡ mất time. mình up rôm có tiếng việt rôi
@HoangTuBMK thím chỉ tui chi tiết cách up đc hem ? mới mua em này nên hok rành lắm 😁
xuanquyen09
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoangTuBMK Cậu úp con m110s hay con i9000 vậy? chỉ a e với! hjhj
Link: http://115.com/file/c2ebxc9m bản rom của bạn đây dùng trình dowloa của 115 dow bạn nhé.còn phần mềm dowloa bạn tìm gg nhé
ps linhk media cho ban http://www.mediafire.com/?y1q2k8rnb29oe1a
@Trinh.Can84 thank bạn. mình up bản rom gfan ps4 rồi, nhưng sao hok có tiếng việt. bạn cho mình xin cái link hướng dẫn cài tiếng việt đc ko?
cantay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng đang dùng con đó nè ...cho mình hỏi là up rom nay có sơj bị khóa mạng kô .hi.m gà lắm

Sent from my SHW-M110S using Tinhte.vn
@cantay mình up cả cục lần rồi, mà có bị gì đâu hihi
cantay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi cho mình hỏi là tại sao con m110s này mình mò mãi mà kô tài nào gửi đc MMS ai giúp mình với .thank
các bro cho mình hỏi cách up room bản tiếng việt với 😔
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
E mua ve da o tieg vier ne.mod 4.1 luon.nhug pin 1p mat 1%
@chickenbg mình vào chỗ đặt lại mặc định xóa hết pm game danh bạ....đi giờ đang dùng adroid 2.3.6 chả biết làm sao mà lên dc 4.1
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
Pin bac vao mag may phut mat 1% vay
em ko để ý nhưng tụt cũng nhanh
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
Up ban rom khac thu xem bac.ma em va bac ms mua dc 1 hum.hnay chu quan da giam con mau hong con 2m9 kia
mình ko thick mua ở chỗ đó, thái độ thực sự ko tốt vs khách hàng, mình ngồi xem máy 1 lúc thôi đã làu bàu, lúc trên tinhte mình đã thỏa thuận trước về giá rồi, lúc tới mua thì gây ức chế cho minh, lại ko có bảo hành nữa, nói chung là cạch
à lúc mình đang xem thì có 1 ông mang 2 con IP tới, đưa hàng cho ông chủ, sau đó ông lấy ngay tuavit là mở máy làm gì ý, mình ko rõ, có lẽ nguồn hàng từ quán là như thế
con màu hồng cảm ứng nuột phết, nếu nó màu đen thì mình cũng lấy rồi, nhưng vỏ thì mình đoán đã bị thay, xương xấu rồi mà vỏ thì còn mới nguyên 😃
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
THE bac lay con mau den ak.e cug dih hot con mau hog.nhug vien den bac ak.may e luot web bin te luon.pin con nay mua bao nhiu tien bac nhi.gio len day mat 120k tien xe.lai met ng,ko pit ngta co bao,hah cho m ko nua
pin mua 220k lận, thì lỗi thì cứ đổi máy thôi bạn, mà giờ còn mỗi con màu hồng thôi, bạn lấy lại tiền xem dc ko, chịu lỗ ít rồi mua của 1 bác bán có 2.9tr full pkien bh ở quốc tuấn 1tháng
Kon mình thì ko đọc kỹ bjo nó lỗi luôn không vào được màn hình chính bác nào có cách hướng dẫn em với
các ông hd như cờ ý, ko biết thì đừng có nói, mà đã chỉ bảo thì cũng nhiệt tình vào 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019