Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

xin hướng dẫn cách test galaxy s3

pruno2
24/5/2012 4:35Phản hồi: 51
tình hình là mình đã đặt hàng s3 ở tgdd và chuẩn bị lấy thôi , trước mình có dùng s2 thì tìm hiểu dc cách test màn hình ( dãy số *XXX# gì gì đó ) thì dc vào 1 chỗ test màn hình trên máy có màu đỏ xanh vàng trắng và rung , xin các bác cho em biết dãy số đó là gì , em quên mất tiêu
- và khi nhận máy s3 cần test thêm gì nữa ko
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

qet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bấm *#06# rồi xem cái mã số đó có trùng với imei sau máy không. Nếu không là bị luộc main đó.
pruno2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@qet vào thông tin dt hay about phone cũng có số imei mà bạn , nhưng mà mình sẽ nhớ cách của bạn, chắc ăn test cả 2 cách luôn . thanks bạn
Hoàng-Long
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pruno2 Bác đặt hàng rùi ah? Nó có nói bao nhiêu Gb hok? Nhỡ 16tr nó quảng cho con 16G thì sao nhỉ vì mình nghe nói SII có 16-32-64gb
tuanchuoi
TÍCH CỰC
12 năm
@qet Xin bác, bác đóng góp ý kiến nguy hiểm quá.Nó chua ra hàng, chả nhẽ đang yên đang lành nó thay con main S2 vào à. Bác đưa ý kiến ra cũng phải suy nghĩ tùy thời điểm chứ.
qet
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanchuoi Thế lỡ bị thay thì sao.Bác có chắc không có con s3 nà về vn mà không bị luộc không.
Tốt nhất là cẩn thận vẫn hơn.
Ở độ sáng thấp nhất và cao nhất mỗi lần bấm *#0*#. Nhấn White receive.

Test hiển thị nền nào màu xám xanh, xám vàng để xem màn hình nó có bị sọc sọc ko.

Còn vào trò nữa nhưng dành cho người muốn có 1 sp thuộc dạng top, tương đối hoàn hảo 😁
@zodjac Ý tưởng tốt 😃. ZZ sẽ làm và share cho AE 😃
dapconchuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Zanr Zij Quá tốt chứ lị. Mong bác up sớm cho ae đc hưởng phúc. Merci, thank you, arigato, xia xia, cảm ơn,....
hoang10dia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Zanr Zij i like idea ^^
cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
@Zanr Zij chào bác ZZ, e vui mừng báo cho bác 1 tin vui rất là vui e chiều nay có "Hàng" của e nó bên TGDD rùi nên cần bác hướng dẫn cụ thể cách test sao cho chuẩn nhất. thank bác trước nhá. "Nhanh lên bác nhá e nó hối lắm rùi ko chịu đc lâu đâu".;)
Vẫn chưa rõ lắm !!!! Có cách gì test bác chỉ hết cho anh em đi !!!
quochoi86
TÍCH CỰC
12 năm
@kamkam sao chứ bác nhấn *#0*# là có đủ rồi muốn kiểm tra gì mà trả có Dung hay là camera hay là loa hay là ... đều có mà
Bác nào biết cách thì hướng dẫn toàn tập đi.
plutotn
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủng hộ 2 tay bác nào làm cái video test máy hoàn chỉnh để anh em còn biết mà test, tránh trường hợp tiền mất tật mang, mà những ai mua ngày 1/6 này đều là 16GB thì phải vì chưa thấy đơn vị nào ghi là có 32GB
S2 em còn chưa thấy chỗ nào có 32G nè!
dapconchuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
hồi nãy đi offline ở VTA. Bác Harrynghiem bảo là 2 cái cần test kỹ trước tiên là màn hình và camera. Còn lại thì ai muốn test thêm thì test.
nhấn *#0*# để test màn hình.
Thế này nhé, ngoài cái red green blue bởi *#0*#
Thì anh em vào trang blank.org, hoặc about:blank là trang web trắng ko nội dung, sau đó chỉnh sáng tối quan sát.

1. Tối nhất có sự lạ ko, xọc, điểm, ám, sáng lệch, nước xám dại bị tái xanh....

2. Sáng trung bình., nghiêng dần các góc xem cí lệch màu theo góc nhìn ko. Đb chú ý góc 90 độ so với mức hơi nghiêng

3. Quan sát cực tối. (Khó) bạn cần môi trường siêu tối , tắt máy, nhá nút power hai giây ( lâu hơn là nó bật máy) nhả tay . Mỗi lần như vậy quan sát nhanh màn hình. Nó hiện các vùng tối sậm trên nền nhờ nhờ là ko lấy, vì loại đó cảm ứng hay có vấn đề. Trong khi sd thực tế đôi lúc bạn sẽ khó chịu cái nhược điểm mà chỉ đêm mới thấy này

4. Quan sát ngoại quan xem có bị há ko, vênh ko, ấn chắc tay ko.

Cái này ss muôn đời thua apple mất thôi

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
dapconchuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
YPMVSTAFF: cách thứ 3 có phải lúc nhá lên màn hình màu đen ko bác.
@dapconchuot Chuẩn nhất là đen, đều. Nếu hơi có độ sáng mà đều cũng được.
Nếu máy đã lên nguồn, bạn vẫn check được trong giai đoạn khởi động nếu che dòng chữ galaxy trên màn hình đi (mọi chi tiết phát sáng trên màn hình đều làm ta "lóa mắt" ko check được

@YPMVSTAFF đã tưng gặp ở đa số em S2, rất khó để kiếm em nào ko bị lỗi #3 này.
khi test bạn đòi vào phòng tối để chọn Vibrant sau khi bấm *#0*# thấy ngay.
dapconchuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
chà, ra tiệm kiếm đâu ra chỗ nào tối để test nhỉ. Ko lẽ cầm bịch nilon đen theo test hả ta 😆 haha
@dapconchuot Đút vào ống quần đi bác
@kenzocreative Đút ống quần chật, không quan sát được. Chui vào váy, rộng rãi dễ quan sát hơn
dapconchuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe, chắc cầm cái áo khoác vô trùm đầu lại test
bảo vệ sẽ dẫn các bạn vào phòng kín test liền !;)
Cách mà che ray camera chụp ảnh đen hoàn toàn rồi hiện hình trên màn hình cũng ko check ra vấn đề gì nếu mà môi trường có ánh sáng.
Khó là ở chỗ môi trường tối.

Ko ít ae ban đêm nhận ra xọc nọ xọc kia, chứ tại lúc mua có ai phát hiện ra

Thỳ các bác cứ mượng mấy em bán hàng xinh đẹp cái poster, cuộn tròn lại như cái tù và ấy, chụp vào em nó là test thoai
dapconchuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào đặt hàng ở Hnam rồi ko? bữa đi lấy máy hú e theo lấy rồi cùng test luôn.
các bạn chỉ biết mỗi mã *#0*# thôi sao?
gửi chủ topic mã này nữa nha.(lưu hành nội bộ) *#46744674#15 rồi sẽ xuất hiện một mục các chức năng của máy.VD SIm tes Thì Đầu tiên là sẽ rung.ok bạn đã kiểm tra đc rung,tiếp theo ấn volume trên sẽ chuyển chế độ chụp ảnh cam sau rồi cam trước,sau đó hiện lên hai tấm ảnh vừa chụp bạn hãy xoay điện thoại nhiều góc (thử luôn Sensor mà) nếu ok thì nó sẽ tự thoát ra còn nếu ko thì sensor có vấn đề.hum nay chỉ bật mí vậy thôi các bạn đã có mã rồi hãy tự mình khám phá.thấy a e khó không biết cách test tốt nên mình giúp vậy thôi.vì lý do bảo mật của công ty nên Sr mình không thể tiết lộ.nói chung S3 dùng cũng OK.hàng Samsung cấu hình khủng chất lượng ok nhưng pin ko đc lâu tuy nhiên giá cả lại rẻ so với cấu hình của nó.không nói quá chứ ko nhờ họ cạnh tranh thì ko biết bao giờ các Smartphone mới tới tay ng tiêu dùng bình dân chúng ta. đây chỉ là vài lời nhận xét của cá nhân tôi.có gì mạo phạm hay sai mong các bạn bổ xung. Vì một Việt Nam phát triển và tiến bộ
note n7000 có nfc không mà sao dùng lệnh *#46744674#15 có nfc test?
@Apocalypse8888 nfc fải tes bằng máy tes của nó bạn ah.mình đang online bằng s3 đây.dùng cũng đc !
thangbom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@a_Heart_sad cái dùng cho tất cả SS hay chỉ cho S3 thôi bận bạn? Thanks
dapconchuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực sự là mình gà mờ khoản nhày quá. Trên lý thuyết mấy bác nói thì chỉ biết vậy thôi. Chứ chưa có test thử trên máy nào hết. Nếu ae nào ở SG rảnh thì giúp mình đi test máy với, mời bác cafe và tặng bác phiểu giảm giá 300k khi mua S3 ở VTA , sẵn giao lưu vọc máy luôn. Cám ơn.
p/s: ở Hnam Nguyễn Cư Trinh.
thpxken
TÍCH CỰC
12 năm
minh cung~dat hang o~ TGDD roi` chi nhanh LacLongQuan Tan Binh khong bjk co bac nao`lay may cho~do"khong giup"test may"dum`luon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019