xin hướng dẫn cách test galaxy s3

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi pruno2, 24/5/12.

1. pruno2

pruno2 Thành viên

tình hình là mình đã đặt hàng s3 ở tgdd và chuẩn bị lấy thôi , trước mình có dùng s2 thì tìm hiểu dc cách test màn hình ( dãy số *XXX# gì gì đó ) thì dc vào 1 chỗ test màn hình trên máy có màu đỏ xanh vàng trắng và rung , xin các bác cho em biết dãy số đó là gì , em quên mất tiêu
    - và khi nhận máy s3 cần test thêm gì nữa ko
    :

2. qet

qet Thành viên

Bấm *#06# rồi xem cái mã số đó có trùng với imei sau máy không. Nếu không là bị luộc main đó.

kenzocreative thích nội dung này.
  3. pruno2

pruno2 Thành viên

vào thông tin dt hay about phone cũng có số imei mà bạn , nhưng mà mình sẽ nhớ cách của bạn, chắc ăn test cả 2 cách luôn . thanks bạn

4. Zanr Zij

Zanr Zij ©AndroidVietnam™®

Ở độ sáng thấp nhất và cao nhất mỗi lần bấm *#0*#. Nhấn White receive.

Test hiển thị nền nào màu xám xanh, xám vàng để xem màn hình nó có bị sọc sọc ko.

Còn vào trò nữa nhưng dành cho người muốn có 1 sp thuộc dạng top, tương đối hoàn hảo :D

DOMINIC-C thích nội dung này.
  5. kamkam

kamkam Thành viên

Vẫn chưa rõ lắm !!!! Có cách gì test bác chỉ hết cho anh em đi !!!

6. ngoanhtruong

ngoanhtruong Thành viên

bác chỉ thêm cho ae cùng biết đi ! test màn hình dùng mỗi cái này đã đủ chưa ạh

7. Hoàng-Long

Hoàng-Long Thành viên

Bác đặt hàng rùi ah? Nó có nói bao nhiêu Gb hok? Nhỡ 16tr nó quảng cho con 16G thì sao nhỉ vì mình nghe nói SII có 16-32-64gb

hoang_daoduy thích nội dung này.
  8. Hoàng-Long

Hoàng-Long Thành viên

Hàng họ sắp về rồi, bác phang ra hết cho ae rộng tầm mắt đi. :p

9. pruno2

pruno2 Thành viên

bác chỉ giáo thêm đi , em đặt hàng rồi , chờ 1/6 lấy hàng ở tgdd và test tại chỗ thôi , mà em còn gà lắm , chưa biết gì hết , test tung làm sao , nếu dc bác làm 1 bài hướng dẫn test s3 đi

10. zodjac

zodjac Dự bị

Bác làm cái video hướng dẫn test đi bác, e có ý định mua mà cũng hơi lo về khoản này.

11. h3141592653

h3141592653 Thành viên

Bác nào biết cách thì hướng dẫn toàn tập đi.

12. plutotn

plutotn Thành viên

ủng hộ 2 tay bác nào làm cái video test máy hoàn chỉnh để anh em còn biết mà test, tránh trường hợp tiền mất tật mang, mà những ai mua ngày 1/6 này đều là 16GB thì phải vì chưa thấy đơn vị nào ghi là có 32GB

13. h3141592653

h3141592653 Thành viên

S2 em còn chưa thấy chỗ nào có 32G nè!

14. tuanchuoi

tuanchuoi Thành viên

Xin bác, bác đóng góp ý kiến nguy hiểm quá.Nó chua ra hàng, chả nhẽ đang yên đang lành nó thay con main S2 vào à. Bác đưa ý kiến ra cũng phải suy nghĩ tùy thời điểm chứ.

15. qet

qet Thành viên

Thế lỡ bị thay thì sao.Bác có chắc không có con s3 nà về vn mà không bị luộc không.
    Tốt nhất là cẩn thận vẫn hơn.

16. dapconchuot

dapconchuot Thành viên

hồi nãy đi offline ở VTA. Bác Harrynghiem bảo là 2 cái cần test kỹ trước tiên là màn hình và camera. Còn lại thì ai muốn test thêm thì test.
    nhấn *#0*# để test màn hình.

17. Zanr Zij

Zanr Zij ©AndroidVietnam™®

Ý tưởng tốt :). ZZ sẽ làm và share cho AE :)

hoang10dia, kiemma93, yugi_mylove4 người khác thích nội dung này.
  18. dapconchuot

dapconchuot Thành viên

Quá tốt chứ lị. Mong bác up sớm cho ae đc hưởng phúc. Merci, thank you, arigato, xia xia, cảm ơn,....

Hoàng-Long thích nội dung này.
  19. YPMVSTAFF

YPMVSTAFF Thành viên

Thế này nhé, ngoài cái red green blue bởi *#0*#
    Thì anh em vào trang blank.org, hoặc about:blank là trang web trắng ko nội dung, sau đó chỉnh sáng tối quan sát.

1. Tối nhất có sự lạ ko, xọc, điểm, ám, sáng lệch, nước xám dại bị tái xanh....

2. Sáng trung bình., nghiêng dần các góc xem cí lệch màu theo góc nhìn ko. Đb chú ý góc 90 độ so với mức hơi nghiêng

3. Quan sát cực tối. (Khó) bạn cần môi trường siêu tối , tắt máy, nhá nút power hai giây ( lâu hơn là nó bật máy) nhả tay . Mỗi lần như vậy quan sát nhanh màn hình. Nó hiện các vùng tối sậm trên nền nhờ nhờ là ko lấy, vì loại đó cảm ứng hay có vấn đề. Trong khi sd thực tế đôi lúc bạn sẽ khó chịu cái nhược điểm mà chỉ đêm mới thấy này

4. Quan sát ngoại quan xem có bị há ko, vênh ko, ấn chắc tay ko.

Cái này ss muôn đời thua apple mất thôi

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2

quangngoccbq, Hoàng-Long, yugi_mylove2 người khác thích nội dung này.
  20. dapconchuot

dapconchuot Thành viên

YPMVSTAFF: cách thứ 3 có phải lúc nhá lên màn hình màu đen ko bác.