xin hướng dẫn cách test galaxy s3

pruno2
24/5/2012 4:35Phản hồi: 51
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn chung thấy mấy bác đưa nhiều ý kiến,
nhưng chưa có anh em nào nhiệt tình chỉ tuyệt chiêu mật cả,
buồn ghê,

mấy sư huynh chỉ giáo nhiều hơn đi,
mình cũng đặc hàng 30/05 mà tới giờ còn chưa có máy để vọc,
😔:(:(
@quoccuongact

Tới b jo thì có quá nhiều thứ cần check.
Mình định chụp hình minh họa cho sinh động nhưng thôi, dùng lời ok rồi.

1. Khe hở màn hình. Tức là mép kính của màn tới viền nhựa.
Yêu cầu khít và đều.
2. Màu sơn viền. Viền có thể bị nhạt đậm ko đều dọc theo chiều dài màn. Nút nhấn hay bị đậm màu. Sơn dính sạn.
3. Khe nút home. Phải khít. Có con như sắp long ra
4. Màn hình hiển thị. Màu chuẩn (so hai cái là biết sự khác nhau)
5. Đốm đen màn hình. Xem trong bóng tối một ảnh full scr. Ảnh này dùng cam của máy chụp , che tay ống kính, ko flash.
Phải lấy cái ít đốm và đốm nhỏ
6. Khe hở kính camera. Có cái xoay chẹo, hở, lệch như sắp long ra
7. Nắp pin lỏng, hở xung quanh.
Quan sát mép, dùng tay xê dọc xem có xô đi ko.
Bóp các góc có tiếng mọt kêu k
8. Khả năng focus của cam.
Cầm hai em trên tay trài (nó nằm trên tay), tay phải dứ dứ trước cam. Con nào tracking good thì lấy.
9. Ko cần điều 9

Dĩ nhiên cái đt phải nghe gọi được, phải đổ chuông.....đây là nh thứ ko cần test mất thời gian!

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
thanhky20
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YPMVSTAFF em dang thac mac dieu 5.neu man hinh bi dom den thi co anh huong gi den man hinh sau nay khong a.
rat mong duoc bac chi giao
góp với các bác cái code : *#*#7378423#*#*, cái này tổng hợp hết luôn, khỏi cần code nào hết
thangbom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhtuhd1990 Tôi dùng Stock ROM, làm chẳng được bạn ạ
@thangbom trước đây mình dùng Xperia Neo vẫn test tất tần tật bthuong mà
thangbom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhtuhd1990 Thread tin này là SIII của Samsung bạn à

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
mua hàng chính hãng thì vô tư đi bạn , bị lỗi đem rddoooir lại thui !
Tình hình GS3 có xu hương giảm giá, nhiều anh em muốn rước nàng về dinh, nhưng vẫn còn băn khoản về cách kiểm tra độ "zin" và ngoại hình của em trước khi rước em nó.
Mình đưa ra một số tổng hợp về cách kiểm tra (nhiều ý kiến đã cũ nhưng vẫn còn tính thời sự nóng hổi vừa thổi vừa cầm...)
Theo mình các bước kiểm tra như sau:

1. Kiểm tra EMEI: bấm phím *#06#, để kiểm ra IMEI trên máy, đối chiếu với IMEI trên vỏ hộp và gở pin ra đối chiếu với IMEI của máy (sau nơi gắn pin)
2. Kiểm tra bảo hành: soạn tin nhắn “số EMEI” gửi đến 6060 để kiểm tra bảo hành chính hãng, nếu có thông báo thời gian bảo hành thì máy cũ đã
3. Kiểm tra màn hình: bấm phím *#0#*, Kiểm tra các kiểu White, blacxk hoặc sử dụ phần mền Display tester để kiểm tra (miễn phí trên CH Play )
4. Màn hình:
- Kiểm tra khe hở màn hình (tức là mép kính của màn tới viền nhựa) khít; đều.
- Màn hình hiển thị: Màu chuẩn (so hai cái là biết sự khác nhau); đều màu , sáng, ít có đốm đen màn hình. (Xem trong bóng tối một ảnh full scr. Ảnh này dùng cam của máy chụp , che tay ống kính, ko flash) Phải lấy cái ít đốm và đốm nhỏ
5. Màu sơn
- Viền máy : Đều màu, không trầy xước. Chú ý viền có thể bị nhạt đậm ko đều dọc theo chiều dài màn. Nút nhấn hay bị đậm màu. Sơn dính sạn.
- Nắp lưng: Đều màu không bị ố hay trầy xước hoặc màu sơn loang lỗ
6. Khe nút home: Phải khít, bấm vào không có tiếng kêu hoặc bị long. (Có con như sắp long ra)
7. Nút cảm ứng (phím Back, phím menu) : ít lọt sáng nút cảm ứng
8.Camera: Kiểm tra khe hở kính camera (Có cái xoay chẹo, hở, lệch như sắp long ra). Kiểm tra khả năng focus của camera: Cầm hai em trên tay trài (nó nằm trên tay), tay phải dứ dứ trước cam. Con nào tracking good thì lấy. Chụp thử kiểm tra không có tiếng kêu "tạch" khi hoạt động, hoặc kêu ít nhất. Kiểm tra có xọc ngang dọc ko (máy lỗi có thể bị) bằng cách che bàn tay vào camera từ xa lại gần tịt, từ từ thôi
9. Nắp pin: Kiểm tra độ lỏng, hở xung quanh. Quan sát mép, Lùa cạnh tờ giấy vào chu vi màn hình kéo nó đi ; dùng tay xê dọc xem có xô đi ko. Khe hở to nhỏ ko quan trọng mà nó đừng lệch so với viền (trông dơ). Bóp các góc có tiếng mọt kêu không (Khe hở vỏ máy nhỏ nhất và nhấn ko lạch tạch là ok).
10. Kiểm tra các chức năng cơ bản như : thử gọi đi và nhận đến , nhắn tin, quay phim, chụp hình…
Emtoi.org
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi sau khi ấn mã code *#46744674#15 xong em thoát ra thì nó hiện một cái bảng màu xanh ở giữa màn hình ghi các thông tin, giờ e muốn mất cái bảng thông tin đó thì làm cách nào vậy các bác?
Ta bị có.một vết bằng đầu bút bi thôi

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Hic. Ra hàng nó bóc máy mới nguyên seal cho mình mình ko thích lắm cũng vẫn phải lấy chẳng nhẽ lại đòi nó bóc máy khác ra
Em sắp mua samsung s3 cũ. nhưng sợ vấp phải hàng fake hoặc là có lỗi lầm gì đó. nên có ac nào pro, thông thạo về s3 đi test dùm e chi tiết máy vs ạ. e xin cảm ơn và hậu tạ.. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019