XIN HƯƠNG DẪN CÀI LẠI WIN MÀ KHÔNG CẦN Ổ ĐĨA!!

Thảo luận trong '[Win] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi kiet785794, 17/10/12. Trả lời: 24, Xem: 10263.

1. kiet785794

kiet785794 Thành viên

NHƯ đã nói máy của mình đang dùng winxp ,nhưng lâu rồi không chạy lại nó rùa wa ,viủt thì cả dòng họ lun chứ không phải ít.minh muốn cài lên win 7 có đĩa cài mà ổ đĩa bị hỏng .không biết là minh có thể chép dữ liệu từ đĩa đó wa ổ cứng gắn ngoài ròi cài đươc không nữa,mà cũng chẳng biết máy có chạy nỗi win7 ko.cao thủ nào đã trải qua thì cho mình ý kiến .cảm ơn nhiều!

:
  2. vucovu

vucovu Thành viên

Bác nói thế thì tặng nó cho ve chai cho có tình có nghĩa.

kiet785794 thích nội dung này.
  3. geek

geek Thành viên

May co ram 1Gb tro len (2Gb la ok) voi chip 1Gh tro len chay tot win 7 ban a. Cai win 7 tu usb duoc, tim huong dan tren gg ay!

4. 9you

9you Thành viên

Bạn download tool này về để chuyển bộ cài đặt sang USB và tiến hành cài đặt như bình thường (Yêu cầu: có file ISO bộ cài windows 7 và USB dung lượng tối thiểu 4GB)

5. kiet785794

kiet785794 Thành viên

Giải thích giúp mình file ios bộ cài windows7 dùng để làm gi vậy ,còn chuyển vể bộ cài đặt usb như thế nào zaỵ ,,,,,làm phiền nha.

6. 9you

9you Thành viên

Cái file ISO chính là file ảnh chứa bộ cài đặt windows, từ file này bạn có thể ghi ra thành đĩa DVD để cài đặt. Bạn có thể tìm bộ cài windows bạn thích ở trên mạng. Sau đó dùng công cụ Windows 7 USB/DVD tool mình đã đưa link để chuyển bộ cài đặt này sang USB. Sau đó khởi động máy từ USB rồi tiến hành cài đặt như đối với đĩa DVD. Chi tiết bạn có thể xem ở đây.

7. ngoc_kenny

ngoc_kenny Thành viên

cài win 7 bằng cách tạo ơ đĩa ảo đc mà.không cần usb không cần ổ đĩa.rất rễ làm mà.tai filíisso win tầm 500mb ấy.là ok

8. L E O 9 X

L E O 9 X Thành viên

lúc trước nhớ dơnload win8 về rồi cài chay trên máy luôn :))

9. kiet785794

kiet785794 Thành viên

HI, Ở đăklak nếu bạn có cách thì hướng dẫn giúp với.

10. hosuke91

hosuke91 Thành viên

hơi trễ, mình cũng ở daklak nhưng mà vừa vào lại hcm :D mà bạn có thể viết cấu hình máy bạn lên để ae tư vấn thêm ^^!

11. viethalong

viethalong Thành viên

có công cụ Hiren's2USB bung file iso Hiren's boot CD ra usb có Mini windows XP. Sau đó bác tải 1 bản ghost Win7 đa cấu hình hay từ máy khác sang,,,chạy ghost 32 on win restore bản ghost đó vào luôn Hdd. Dùng công cụ bung iso Win 7 ra usb cũng được nhưng rất là mất thời gian, bác làm như em chỉ...có thể chia lại ổ, quét virus trên DOS....hơn nữa dùng bản ghost tiết kiệm thời gian hơn...có gì ko ổn bác pm yahoo em duongtuanviet_hl em sẽ hướng dẫn

12. 9you

9you Thành viên

Bạn có thể cho mọi người biết rõ hơn là bạn đang chạy hệ điều hành nào k? Nếu bạn đang chạy windows XP hay Vista thì có thể giải nén file ISO trên ổ cứng và chạy trực tiếp file setup.exe để tiến hành cài đặt

13. kiet785794

kiet785794 Thành viên

MÌNH ĐANG DUNG WIN XP

14. 9you

9you Thành viên

Bạn download 1 bản windows bất kì trên mạng về. Giải nén (dùng WinRAR chẳng hạn) ra trên ổ cứng của bạn. Chú ý không giải nén trên ổ đĩa hệ thống (ổ đĩa chứa hệ điều hành - thường là C). Sau khi giải nén xong, bạn chạy thẳng file setup.exe trong thư mục vừa giải nén ra và tiến hành cài đặt bình thường

15. kiet785794

kiet785794 Thành viên

Đơn giản vậy ah

16. Halobuy_sales

Halobuy_sales Dự bị

Tốt nhất bác làm cái usb cài win rồi cài từ usb, các bước cài cũng như đĩa nhưng tốc độ cài nhanh hơn khá nhiều

17. kiet785794

kiet785794 Thành viên

cam on moi nguoi nhiu ,minh thay no roi wa ko cai nua dau

18. hungthinh1234

hungthinh1234 Thành viên

bạn kiếm đâu ra cái file iso win 7 mà 500MB vây????

19. ngoc_kenny

ngoc_kenny Thành viên

chết cha,2.38gb.k phải 500.làm gì có cái ban win 500.hjhj.lộn lộn

20. hungthinh1234

hungthinh1234 Thành viên

Bác phải xem main có hỗ trợ boot từ USB không nữa